జామ ఎందుకు: కొలెస్ట్రాల్ మరియు మధుమేహాన్ని నియంత్రించే జామ..

చాలా మంది జామ పండ్లను గట్టిగా మరియు కొద్దిగా ఫలవంతంగా ఉన్నప్పుడు తినడానికి ఇష్టపడతారు. ఈ పండ్లు అన్ని సీజన్లలో లభిస్తాయి. జామకాయలో చాలా ఆరోగ్యకరమైన పదార్థాలు ఉన్నాయి. వాటిని తెలుసుకుని వీలైనప్పుడల్లా జామపండు తీసుకుంటే మంచిది. జామ ఆకులు, బెరడు మరియు పువ్వులు సాంప్రదాయకంగా అనేక వ్యాధులను నయం చేయడానికి ఉపయోగిస్తారు. ఇందులో డైటరీ ఫైబర్, విటమిన్ ఎ, విటమిన్ సి, నియాసిన్, థయామిన్, రైబోఫ్లావిన్, కెరోటిన్, లైకోపీన్ వంటి యాంటీఆక్సిడెంట్లు, కాల్షియం, ఫాస్పరస్ మరియు ఐరన్ వంటి ఖనిజాలు పుష్కలంగా ఉన్నాయి. ఈ పండు యొక్క లక్షణాలను ఒక్కొక్కటిగా చూద్దాం.

మధుమేహం..

జామపండ్లను రోజూ తీసుకోవడం వల్ల రక్తంలో చక్కెర స్థాయిలు తగ్గుతాయని అధ్యయనాలు చెబుతున్నాయి. ఈ పండు తక్కువ గ్లైసెమిక్ ఇండెక్స్ 12 నుండి 24, గ్లైసెమిక్ లోడ్ 1.3-5. అధిక ఫైబర్ కంటెంట్ కలిగి ఉంటుంది. జామకాయ తిన్న తర్వాత చాలా సేపు కడుపు నిండుగా ఉంచుతుంది. ఆహారం తీసుకోకుండానే ఎక్కువ సమయం ఆకలిని ఆపుతుంది. బ్లడ్ గ్లూకోజ్ బ్యాలెన్స్ చేస్తుంది.

క్యాన్సర్‌తో పోరాడుతుంది.

యాంటీ-ట్యూమర్ లక్షణాలను కలిగి ఉన్న లైకోపీన్ వంటి ఫైటోన్యూట్రియెంట్లకు జామ ఒక అద్భుతమైన పండు. క్యాన్సర్ నుండి మనల్ని రక్షిస్తుంది. అన్ని రకాల క్యాన్సర్ కణాలను నిరోధిస్తుంది కాబట్టి జామ ఆకుల రసాన్ని ఔషధంగా ఉపయోగిస్తారు.

గుండె ఆరోగ్యానికి మంచిది

జామ ఆకు టీ తాగేవారిలో ఎనిమిది వారాల తర్వాత మొత్తం కొలెస్ట్రాల్, తక్కువ సాంద్రత కలిగిన లిపోప్రొటీన్ స్థాయిలు మరియు ట్రైగ్లిజరైడ్స్ తక్కువగా ఉన్నాయని అనేక క్లినికల్ అధ్యయనాలు నిర్ధారించాయి. టీ ఆకులు ధమనులను విస్తరిస్తాయి. జామపండులోని పొటాషియం మరియు ఫైబర్ కంటెంట్ రక్తపోటు మరియు బ్లడ్ లిపిడ్‌లను నియంత్రించడంలో సహాయపడుతుంది.

మలబద్దకాన్ని తగ్గిస్తుంది.

జామపండు తినడం వల్ల పేగుల ఆరోగ్యానికి చాలా మంచిది. మొదట, ఇది ప్రేగులను ద్రవపదార్థం చేస్తుంది మరియు మలబద్ధకం నుండి ఉపశమనం కలిగిస్తుంది, దాని కరిగే డైటరీ ఫైబర్ గొప్ప భేదిమందుగా పనిచేస్తుంది. అందుకే చాలా మంది పోషకాహార నిపుణులు జామకాయను భోజనానికి ముందు తీసుకోవాలని సూచిస్తున్నారు. జామపండును ఉదయం ఖాళీ కడుపుతో తీసుకుంటే పైల్స్ లక్షణాల నుండి ఉపశమనం లభిస్తుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *