కిమ్ జాంగ్ ఉన్: క్షిపణి ప్రయోగం? వారసురాలితో పరిచయమా?

సియోల్: ఉత్తర కొరియా అధినేత కిమ్ జాంగ్ ఉన్ (కిమ్ జాంగ్ ఉన్) కాలు కదిపినా.. ప్రశాంతంగా ఉన్నా సంచలనమే. అతని ప్రతి కదలికను ప్రపంచం గమనిస్తోంది. గత శనివారం శత్రువైన అమెరికాను ఢీకొట్టగల క్షిపణిని ప్రయోగించే ప్రదేశానికి కిమ్ తన కుమార్తె కిమ్ జు-ఏను తీసుకురావడంపై ప్రస్తుతం ప్రపంచవ్యాప్తంగా చర్చ జరుగుతోంది. క్షిపణి ప్రయోగమా? ఆమె కిమ్‌కి నాల్గవ తరం వారసురాలు అని చెప్పడానికి అతని ప్రయత్నమా? అనే చర్చ మొదలైంది. కిమ్ తన కుమార్తెతో కనిపించడం కూడా ఇదే తొలిసారి. దాంతో కొరియాలో నాలుగో తరం వంశపారంపర్య పాలనకు సంకేతాలిచ్చారనే ఊహాగానాలు ఊపందుకుంటున్నాయి.

కిమ్ భార్య మరియు పిల్లల గురించి ప్రపంచానికి చాలా తక్కువ తెలుసు, అయితే ఉత్తర కొరియా మీడియా ఇప్పటివరకు అధికారికంగా రికార్డులను వెల్లడించింది. ఇటీవల, ఉత్తర కొరియా వార్తా సంస్థ ఐసిఎన్ఎ తండ్రి మరియు కుమార్తె చేయి చేయి పట్టుకుని నడుస్తున్న ఫోటోను ప్రచురించింది, నేపథ్యంలో బాలిస్టిక్ క్షిపణి, అతను అధికారులతో మాట్లాడుతున్నాడు మరియు క్షిపణులను తనిఖీ చేస్తున్నాడు. ప్రమాదకరమైన క్షిపణి ప్రయోగ ప్రదేశానికి కిమ్ వ్యూహాత్మకంగా తన కుమార్తెను తీసుకువస్తారని విశ్లేషకులు అంచనా వేస్తున్నారు. తాము కూడా నాలుగో తరం వారసులం అవుతామని కిమ్ ఉద్దేశించి ఉండొచ్చని వారు భావిస్తున్నారు.

సియోల్ స్పై ఏజెన్సీ ప్రకారం, ఉత్తర కొరియా వ్యవస్థాపక నాయకుడు కిమ్ ఇల్ సంగ్ మనవడు, మూడవ తరానికి నాయకత్వం వహిస్తున్న కిమ్ జోంగ్, 2009లో రిసోల్ జును వివాహం చేసుకున్నాడు. మరుసటి సంవత్సరం ఆమె తన మొదటి బిడ్డకు జన్మనిచ్చింది. 2013 మరియు 2017లో, ఆమెకు ఇద్దరు మరియు మూడవ సంతానం. 2013లో ఉత్తర కొరియాను సందర్శించినప్పుడు కిమ్ కుమార్తె కిమ్ జు-ఏను కలిశానని మాజీ NBA స్టార్ డెన్నిస్ రాడ్‌మన్ చెప్పినప్పుడు మాత్రమే బయటి ప్రపంచానికి దాని గురించి తెలిసింది. ఇదిలా ఉండగా, సెంటర్ ఫర్ నార్త్ కొరియా స్టడీస్‌కి చెందిన చియాంగ్ సియోంగ్-చాంగ్ ఆ అమ్మాయిని చూశారని అభిప్రాయపడ్డారు. కిమ్‌తో ఉన్న ఫోటోలో కిమ్ రెండవ కుమార్తె జు-ఏ కావచ్చు. ఇప్పుడు తండ్రితో ఉన్న పాపను చూసి.. కిమ్ వారసురాలి కావచ్చన్న అభిప్రాయానికి వస్తోంది. కిమ్ జాంగ్ ఉన్ తండ్రి కూడా కిమ్ జాంగ్ ఉన్ పోలికలను బట్టి తన వారసుడిగా ఎంచుకున్నారని ఆయన అన్నారు. భవిష్యత్తులో తన తండ్రితో కలిసి ముఖ్యమైన సందర్భాల్లో పాల్గొంటే అది బలమైన వారసత్వానికి సంకేతమని జు-ఎ అన్నారు.

kim2.jpg

తరువాతి తరం

ఉత్తర కొరియా ఈ ఏడాది వరుసగా అనేక బాలిస్టిక్ క్షిపణులను ప్రయోగించింది. ఒక్క ఏడాదిలో ప్రయోగించిన క్షిపణుల సంఖ్యగా రికార్డు సృష్టించింది. శుక్రవారం ప్రారంభించిన ICBM యుఎస్‌ను తాకగలదని జపాన్ ఇప్పటికే ప్రకటించింది. ఇలాంటి పరిస్థితుల్లో కిమ్ తన కుమార్తెను క్షిపణి ప్రయోగ ప్రదేశానికి తీసుకురావడం ఉత్తర కొరియాలో కిమ్ పాలన కొనసాగింపునకు సంకేతంగా భావించవచ్చని ప్రముఖ విశ్లేషకుడు సూ కిమ్ తెలిపారు. ఉత్తర కొరియాకు కాబోయే నాయకురాలిగా కూతురు ఎదిగే అవకాశం ఉందన్నారు. అనారోగ్య సమస్యలతో సతమతమవుతున్న కిమ్.. తన కూతురిని దేశానికి భావి నాయకురాలిగా తీర్చిదిద్దే పనిలో పడ్డారని మరికొందరు విశ్లేషిస్తున్నారు. తన వారసత్వం తన కూతురికే దక్కుతుందని కిమ్ గట్టి సంకేతం ఇచ్చినట్లు తెలుస్తోంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-11-21T13:51:11+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *