గోరుముద్ద: గోరుముద్ద మాకొద్దు బాబోయ్! | గోరుముద్ద కార్యక్రమాన్ని తిరస్కరించిన విద్యార్థులు ms spl

సాంబరన్న తినలేక 4 కిలోమీటర్లు నడిచి ఆశ్రమంలో భోజనం చేశారు

మెనూ మార్చిన తర్వాత తిండి బాగాలేదని పిల్లలు అసహనం వ్యక్తం చేస్తున్నారు

ఇదీ సీఎం సొంత జిల్లా వైఎస్ఆర్ కడపలో పరిస్థితి

బ్రహ్మంగారి మఠం, నవంబర్ 24: విద్యార్థులకు పౌష్టికాహారం అందిస్తున్నామని వైసీపీ ప్రభుత్వం గొప్పలు చెప్పుకుంటోంది. ఇందుకోసం ప్రత్యేక మెనూ కూడా పెట్టారు. కానీ.. మధ్యాహ్న భోజన పథకంలో భాగంగా ప్రభుత్వం అందిస్తున్న జగనన్న ‘గోరుముద్ద’ మాత్రం విద్యార్థులకు వినిపించడం లేదు. ఈ గోరుముద్ద మాకొద్దు బాబోయ్ అని బయటకి వెళ్లి ఆశ్రమంలో తింటున్నారు. ఈ ఘటన సీఎం జగన్‌ సొంత జిల్లా వైఎస్‌ఆర్‌ కడపలో గురువారం చోటుచేసుకుంది. బ్రహ్మంగారిమఠం కందిమాల్యపల్లె జిల్లా పరిషత్ బాలుర ఉన్నత పాఠశాలలో 413 మంది చదువుతున్నారు. వీరిలో దాదాపు 350 మంది హాస్టల్‌లో ఉంటున్నారు. అందరూ స్కూల్లో భోజనం చేస్తారు.

గురువారం పాఠశాలకు 293 మంది విద్యార్థులు హాజరయ్యారు. మధ్యాహ్నం అందరికీ కొత్త మెనూ ప్రకారం సాంబార్ బాత్, ఉడకబెట్టిన కోడి గుడ్డు అందించారు. అయితే సాంబారు అన్నం బాగాలేదని కొందరు విద్యార్థులు తినకుండా వెళ్లిపోయారు. సమీపంలో ఉన్నవారు ఇంటికి వెళ్లి భోజనం చేశారు. అయితే హాస్టల్‌ విద్యార్థులు దాదాపు 25 మంది మైదుకూరు-పోరుమామిళ్ల వెళ్లే మల్లేపల్లె రోడ్డులో 4 కిలోమీటర్ల దూరంలో ఉన్న అచలానంద ఆశ్రమానికి నడిచారు. రోజూ నిర్వహించే అన్నదాన సత్రంలో భోజనం చేశారు. తర్వాత అందరూ వెనక్కి వెళ్లడం గమనించిన కొందరు ఇక్కడ ఎందుకు తిరుగుతున్నారని.. పాఠశాలలో మధ్యాహ్న భోజనం బాగాలేదని చెప్పారు. పాఠశాలలో గతంలో వడ్డించిన భోజనం బాగుందని, అయితే కొత్త మెనూ ప్రకారం ఈరోజు వడ్డించిన సంబరాన్నం సరిగా లేదని అన్నారు.

ఆహారం సరిగా లేదు: హెచ్‌ఎం

పాఠశాల ప్రధానోపాధ్యాయురాలు విజయకుమారిని ‘ఆంధ్రజ్యోతి’ వివరణ కోరగా.. కొందరు విద్యార్థులు ఇంటికి వెళ్తున్నామని చెప్పి ఆశ్రమానికి వెళ్లారు. అలా ఎందుకు వెళ్లారని ప్రశ్నించగా.. మధ్యాహ్నం భోజనం చేయలేక ఆశ్రమానికి వెళ్లానని చెప్పారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-11-25T11:13:11+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *