ఆరోగ్యకరమైన చర్మం: గోరువెచ్చని నీరు తాగడం వల్ల మెరిసే, ఆరోగ్యకరమైన చర్మం లభిస్తుందా..?

రోజూ నీళ్లు తాగుతున్నారా? మీరు ఎన్ని గ్లాసుల నీరు తీసుకుంటున్నారు? అవి చల్లని నీరు లేదా గోరువెచ్చని నీరు.. ఈ రెండింటికీ తేడా ఏంటో తెలుసా? ఎలాంటి చర్మ సమస్యలపైనా గోరువెచ్చని నీరు ఎఫెక్టివ్‌గా పనిచేస్తుందని, కాంతివంతంగా మారుతుందని వైద్య నిపుణులు చెబుతున్నారు. కానీ, ఇది నిజంగా సహాయపడుతుందా?

గోరువెచ్చని నీరు తాగడం వల్ల చెమట పట్టవచ్చు. ఇది విషాన్ని విడుదల చేయడానికి శరీరం యొక్క సహజ మార్గం. గోరువెచ్చని నీరు సైనస్ రద్దీని మెరుగుపరుస్తుంది, తద్వారా కళ్ల చుట్టూ వాపు లేదా వాపును తగ్గిస్తుంది. వెచ్చని నీరు పోషకాలను బాగా గ్రహించడంలో సహాయం చేయడం ద్వారా జీర్ణక్రియను వేగవంతం చేస్తుంది. జలుబు, ఆవిరి పట్టడం లేదా వ్యాయామం ద్వారా కొంచెం అదనపు చెమట నుండి ఉపశమనం పొందడం కంటే గోరువెచ్చని నీటిని తాగడం వల్ల చర్మానికి ప్రత్యక్ష ప్రయోజనం చేకూరుతుందని నిపుణులు చాలా తక్కువ శాస్త్రీయ ఆధారాలు చెబుతున్నారు.

డ్రింకింగ్-వెచ్చని నీరు.jpg

శరీరం డీహైడ్రేట్ అయినప్పుడు?

ప్రేగు శుభ్రంగా ఉంటే, చర్మం శుభ్రంగా ఉంటుంది. శరీరం డీహైడ్రేట్ అయినప్పుడు చర్మం డీహైడ్రేట్ అవుతుంది. కాబట్టి, మీకు కిడ్నీ లేదా గుండె సమస్యలు ఉంటే తప్ప, ఎక్కువ నీరు త్రాగవద్దు. చర్మం పై పొరలు లోతైన చర్మ కణాల నుండి నీటిని పొందవు. బదులుగా, వారు పర్యావరణం నుండి తమ నీటిని తీసుకున్నారు. కాబట్టి నీళ్లతో పాటు చర్మాన్ని తేమగా ఉంచుకోవడం చాలా ముఖ్యం.

పురుషులకు రోజుకు 15.5 కప్పుల (3.7 లీటర్లు) ద్రవాలు అవసరం. స్త్రీలకు రోజుకు 11.5 కప్పుల (2.7 లీటర్లు) ద్రవాలు అవసరం. శరీరానికి అవసరమైన నీటి పరిమాణం వాతావరణం, శరీర బరువు మరియు శారీరక శ్రమ స్థాయిలపై ఆధారపడి ఉంటుంది. అధిక నీరు సోడియం క్షీణతకు దారితీస్తుంది, ఇది హైపోనాట్రేమియాకు కారణమవుతుంది.

గోరువెచ్చని నీరు తాగితే సరిపోతుందా?

కేవలం నీరు తాగడం వల్ల చర్మంపై ఎలాంటి ఫలితాలు కనిపించవు. ఒక వ్యక్తి ప్రకాశవంతమైన రంగుల పండ్లు, కూరగాయలు, ఆకు కూరలు, జీరో షుగర్, తక్కువ ఉప్పు తీసుకోవాలి. వీటితో పాటు వ్యాయామం, తగినంత నిద్ర కూడా తీసుకోవాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-11-29T13:45:34+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *