ఏపీ పోలీస్ రిక్రూట్‌మెంట్: కానిస్టేబుళ్లు, ఎస్‌ఐ పోస్టులు.. ఖాళీలు ఏంటి..

ఖాళీలు 6511

ఆంధ్రప్రదేశ్ స్టేట్ లెవల్ పోలీస్ రిక్రూట్‌మెంట్ బోర్డ్ (APSLPRB) రాష్ట్రవ్యాప్తంగా పోలీసు ఉద్యోగాల భర్తీకి నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. సివిల్, ఏపీఎస్పీ విభాగాల్లో మొత్తం 6,511 పోస్టులను ప్రకటించింది. సివిల్ విభాగంలో 315 SI (సబ్ ఇన్‌స్పెక్టర్ ఆఫ్ పోలీస్) పోస్టులు; 3580 పోలీస్ కానిస్టేబుల్ పోస్టులు ఉన్నాయి. APSP విభాగంలో 96 RSI (రిజర్వ్ సబ్ ఇన్‌స్పెక్టర్స్ ఆఫ్ పోలీస్) పోస్టులు; 2520 పోలీస్ కానిస్టేబుల్ పోస్టులు ఉన్నాయి. సివిల్ కేటగిరీలోని పోస్టులకు పురుషులు మరియు మహిళలు ఇద్దరూ దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. APSP కేటగిరీలోని పోస్టులకు పురుషులు మాత్రమే దరఖాస్తు చేసుకోవాలి. ప్రిలిమినరీ రాత పరీక్ష, ఫిజికల్ మెజర్‌మెంట్ టెస్ట్, ఫిజికల్ ఎఫిషియెన్సీ టెస్ట్ మరియు చివరి రాత పరీక్ష ఆధారంగా అభ్యర్థులను ఎంపిక చేస్తారు. ప్రిలిమినరీ పరీక్షలో అర్హత సాధించిన వారు మాత్రమే ఫిజికల్ మెజర్‌మెంట్ టెస్ట్ మరియు ఫిజికల్ ఎఫిషియెన్సీ టెస్ట్‌కు హాజరు కావడానికి అనుమతించబడతారు. వీటిలో అర్హత సాధించిన వారిని తుది రాత పరీక్షకు పిలుస్తారు.

సబ్-ఇన్‌స్పెక్టర్లు, రిజర్వ్ సబ్-ఇన్‌స్పెక్టర్లు

అర్హత: జనరల్ అభ్యర్థులు గుర్తింపు పొందిన యూనివర్సిటీ నుంచి ఏదైనా డిగ్రీ ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. SC మరియు ST అభ్యర్థులు ఇంటర్/తత్సమాన కోర్సులో ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి మరియు జూలై 1 నాటికి డిగ్రీని అభ్యసించి ఉండాలి. అభ్యర్థుల వయస్సు 21 నుండి 27 సంవత్సరాల మధ్య ఉండాలి. నిబంధనల ప్రకారం రిజర్వేషన్ అభ్యర్థులకు వయో సడలింపు వర్తిస్తుంది.

ప్రిలిమినరీ రాత పరీక్ష: ఇది పూర్తిగా ఆబ్జెక్టివ్ పరీక్ష. ఇందులో రెండు పేపర్లు ఉంటాయి. మొదటి పేపర్‌లో 10వ తరగతి స్థాయిలో అర్థమెటిక్, రీజనింగ్/మెంటల్ ఎబిలిటీ అంశాల నుంచి ప్రశ్నలు అడుగుతారు. రెండో పేపర్‌లో డిగ్రీ స్థాయిలో జనరల్ స్టడీస్ నుంచి ప్రశ్నలు ఇస్తారు. పరీక్ష వ్యవధి మూడు గంటలు. పేపర్‌కు వంద మార్కులు నిర్దేశించారు. మొత్తం మార్కులు 200. అభ్యర్థులు రెండు పేపర్లలో అర్హత సాధించాలి.

చివరి రాత పరీక్ష: ఇందులో నాలుగు పేపర్లు ఉంటాయి. సివిల్ మరియు APSP విభాగాలకు మొదటి రెండు పేపర్లు ఒకే విధంగా ఉంటాయి. చివరి రెండు పేపర్లలో మార్కుల్లో తేడా ఉంటుంది. మొదటిది ఇంగ్లీష్ పేపర్. రెండవది తెలుగు/ఉర్దూ పేపర్. ఈ రెండు పేపర్లు వివరణాత్మక స్వభావం కలిగి ఉంటాయి. డిగ్రీ స్థాయి ప్రశ్నలు అడుగుతారు. వీటిలో అర్హత సాధిస్తే చాలు. వీటిలో క్వాలిఫై కాకపోతే మిగిలిన పేపర్లను పరిగణనలోకి తీసుకోరు. మూడో పేపర్‌లో పదోతరగతి అర్థమెటిక్, రీజనింగ్/మెంటల్ ఎబిలిటీ అంశాల నుంచి; నాల్గవ పేపర్‌లో డిగ్రీ స్థాయిలో జనరల్ స్టడీస్ అంశాల నుంచి ఆబ్జెక్టివ్ ప్రశ్నలు అడుగుతారు. సివిల్ సబ్-ఇన్‌స్పెక్టర్లకు మూడు మరియు నాలుగు పేపర్లలో 200 మార్కులకు; అదే APSP రిజర్వ్ సబ్ ఇన్స్పెక్టర్ పోస్టులకు, ఒక్కొక్కటి 100 మార్కుల ప్రశ్నపత్రాలు ఇవ్వబడతాయి.

ఎంపిక: సివిల్ సబ్-ఇన్‌స్పెక్టర్ పోస్టులకు, తుది రిటర్న్ పరీక్షలో మూడు మరియు నాలుగు పేపర్లలో అత్యధికంగా 400 మార్కులు సాధించిన వారిని ఎంపిక చేస్తారు.

  • APSP RSI పోస్టులకు, ఫైనల్ రిటర్న్ పరీక్షలో మూడు మరియు నాలుగు పేపర్లలో మొత్తం 200 మార్కులు మరియు ఫిజికల్ ఎఫిషియెన్సీ టెస్ట్‌లో 100 మార్కుల స్కోర్ జోడించబడతాయి. అత్యధిక స్కోరు సాధించిన వారిని ఎంపిక చేస్తారు.

ముఖ్యమైన సమాచారం

దరఖాస్తు రుసుము: జనరల్ మరియు బీసీ అభ్యర్థులకు రూ.600; ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులకు 300

దరఖాస్తు ప్రక్రియ ప్రారంభం: డిసెంబర్ 14

దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: 2023 జనవరి 18

ప్రిలిమినరీ రాత పరీక్ష హాల్ టికెట్ డౌన్‌లోడ్: 2023 ఫిబ్రవరి 5

ప్రిలిమినరీ రాత పరీక్ష తేదీ: 2023 ఫిబ్రవరి 19

పోలీసులుI.gif

పోలీస్ కానిస్టేబుల్ ఉద్యోగాలు

అర్హత: జనరల్ అభ్యర్థులు తప్పనిసరిగా గుర్తింపు పొందిన బోర్డు నుండి ఇంటర్/తత్సమాన కోర్సులో ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులు 10వ తరగతి ఉత్తీర్ణులై ఇంటర్/తత్సమాన కోర్సు చదివి పరీక్షలు రాస్తే సరిపోతుంది. అభ్యర్థుల వయస్సు 18 నుండి 24 సంవత్సరాల మధ్య ఉండాలి. రిజర్వేషన్ అభ్యర్థులకు వయో సడలింపు వర్తిస్తుంది.

ప్రిలిమినరీ రిటర్న్డ్ టెస్ట్, ఫైనల్ రిటర్న్డ్ ఎగ్జామినేషన్: ప్రిలిమినరీ రాత పరీక్షలో ఒక పేపర్ ఉంటుంది. ఇందులో అన్ని ప్రశ్నలూ ఇంటర్ స్థాయికి సంబంధించినవే. ఇంగ్లీష్, రీజనింగ్, మెంటల్ ఎబిలిటీ, జనరల్ సైన్స్, ఇండియన్ హిస్టరీ, కల్చర్, ఇండియన్ నేషనల్ మూవ్‌మెంట్, జియోగ్రఫీ, పాలిటీ, ఎకానమీ, 10వ తరగతి అర్థమెటిక్, నేషనల్ అండ్ ఇంటర్నేషనల్ అంశాల నుంచి ప్రశ్నలు ఇస్తారు. పరీక్ష వ్యవధి మూడు గంటలు. చివరి రాత పరీక్ష కూడా ఇదే.

  • సివిల్, ఏపీఎస్పీ విభాగాల్లో కానిస్టేబుల్ పోస్టులకు నిర్వహించే ప్రిలిమినరీ పరీక్ష ఒకే విధంగా ఉంటుంది. దీనికి 200 మార్కులు నిర్దేశించారు. కానీ చివరి రాత పరీక్షలో మార్కుల్లో తేడా ఉంది. సివిల్ కానిస్టేబుల్ అభ్యర్థులకు 200 మార్కులు; APSP కానిస్టేబుల్ అభ్యర్థులకు 100 మార్కులకు ప్రశ్నపత్రం ఉంటుంది.

ఎంపిక: తుది రిటర్న్ పరీక్షలో సాధించిన స్కోర్ ఆధారంగా అభ్యర్థులను సివిల్ కానిస్టేబుల్ పోస్టులకు ఎంపిక చేస్తారు.

  • APSP కానిస్టేబుల్ ఉద్యోగాలకు తుది రిటర్న్ పరీక్షలో వచ్చిన మార్కులను ఫిజికల్ ఎఫిషియెన్సీ టెస్ట్‌లో వచ్చిన మార్కులను కలపడం ద్వారా ఎంపిక చేస్తారు.

ముఖ్యమైన సమాచారం

రుసుములు: జనరల్ మరియు బీసీ అభ్యర్థులకు రూ.300; ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులకు 150

దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: డిసెంబర్ 28

ప్రిలిమినరీ రాత పరీక్ష హాల్ టికెట్ డౌన్‌లోడ్: జనవరి 9, 2023 నుండి

ప్రిలిమినరీ రాత పరీక్ష తేదీ: జనవరి 22

లాంగ్‌జంప్.gif

ఫిజికల్ మెజర్‌మెంట్ టెస్ట్, ఫిజికల్ ఎఫిషియెన్సీ టెస్ట్‌లు: సివిల్ విభాగంలో SI మరియు కానిస్టేబుల్ పోస్టులకు 1600 మీటర్ల పరుగు; వంద మీటర్ల పరుగు లేదా లాంగ్ జంప్ నిర్దేశిత సమయంలో పూర్తి చేయాలి. వీటిలో అర్హత సాధిస్తే చాలు. ఏపీఎస్పీ విభాగంలోని ఆర్‌ఎస్‌ఐ, కానిస్టేబుల్‌ పోస్టులకు 1600 మీటర్ల పరుగు, 100 మీటర్ల పరుగు, లాంగ్‌జంప్‌లను నిర్దేశిత సమయంలో పూర్తి చేయాలి. వీటికి మార్కులు ఉంటాయి.

వెబ్‌సైట్: slprb.ap.gov.in

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-12-01T13:07:23+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *