పిల్లల నిద్ర కోసం… | పిల్లల నిద్ర కోసం…

చిన్న పిల్లలను నిద్రపుచ్చడం అంత తేలికైన పని కాదు. తల్లులను రాత్రంతా మేల్కొని ఉంచే శిశువుల కోసం మార్కెట్లో చాలా కొన్ని గాడ్జెట్‌లు ఉన్నాయి. ఇవి పిల్లలకు నిద్ర పట్టేలా చేస్తాయి. అంతే… పిల్లల కదలికలపై నిరంతరం నిఘా ఉంచవచ్చు. అటువంటి ఆధునిక గాడ్జెట్‌లలో కొన్ని…

స్మార్ట్ థర్మామీటర్

పిల్లలు అనారోగ్యంతో ఉంటే తల్లులు ప్రశాంతంగా ఉండలేరు. పిల్లలు జ్వరంతో బాధపడుతున్నారో లేదో తెలుసుకోవడానికి డిజిటల్ థర్మామీటర్‌కు బదులుగా ‘స్మార్ట్ థర్మామీటర్’ని ఉపయోగించవచ్చు. గాడ్జెట్ యొక్క సిలికాన్ ప్యాచ్, పిల్లల చంకలో ఉంచబడుతుంది… ఉష్ణోగ్రత రీడింగ్‌లను థర్మామీటర్‌కు పంపుతుంది. ఈ డేటాను స్మార్ట్‌ఫోన్‌లో కూడా చూడవచ్చు. పిల్లల శరీర ఉష్ణోగ్రత సాధారణ స్థాయి కంటే ఎక్కువగా ఉంటే హెచ్చరిక సందేశాన్ని పంపుతుంది. ఈ కారణంగా, మీరు వెంటనే వైద్యుడిని సంప్రదించి తగిన చికిత్స తీసుకోవచ్చు.

కదలికల స్లీపర్

పిల్లలను నిద్రపుచ్చడం తల్లులకు రోజువారీ సవాలు. కొంతమంది పిల్లలు పగటిపూట బాగా నిద్రపోతారు మరియు రాత్రి నిద్రించడానికి ఇబ్బంది పడతారు. అలాంటి వారి కోసమే ఈ ‘స్మార్ట్ స్లీపర్’. దీని కదలికల వల్ల పిల్లలు అలసిపోయి వెంటనే నిద్రలోకి జారుకుంటారు. స్మార్ట్ స్లీపర్‌ను యాప్ సహాయంతో నియంత్రించవచ్చు. పిల్లలకు సరిపోయే విధంగా ఎత్తు పెంచవచ్చు లేదా తగ్గించవచ్చు.

బేబీ మానిటర్

పిల్లలు ఉన్న ప్రతి ఇంట్లో తప్పనిసరిగా ఉండాల్సిన గాడ్జెట్ ఇది. పిల్లలు రాత్రంతా హాయిగా నిద్రపోయేలా వారిపై నిఘా ఉంచేందుకు ‘స్మార్ట్ బేబీ మానిటర్’ ఉపయోగపడుతుంది. ఈ మానిటర్‌లో వీడియో కెమెరా ఉంది. మీరు ఇతర గదుల్లో బిజీగా ఉన్నప్పటికీ, యాప్ సహాయంతో ఆన్‌లైన్‌లో బేబీని పర్యవేక్షించవచ్చు. కెమెరా నైట్ విజన్ ఫీచర్‌ని కలిగి ఉంది. పాప నిద్ర లేచినా లేదా ఏడ్చినా అలర్ట్ గా మెసేజ్ పంపబడుతుంది. పాప సరిగ్గా నిద్రపోతోందా లేదా అనే బెంగ ఉండదు.

బాటిల్ వెచ్చగా

మీరు మీ బిడ్డకు తల్లిపాలు ఇవ్వాలనుకుంటే స్మార్ట్ బాటిల్ వార్మర్ ఉత్తమ ఎంపిక. ఈ సులభ గాడ్జెట్ సహాయంతో పాలను త్వరగా మరియు సులభంగా వేడి చేయవచ్చు. ఇది కూలింగ్ మరియు హీటింగ్ ఎలిమెంట్‌తో వస్తుంది. పిల్లలకు ఎప్పటికప్పుడు తాజా వేడి పాలను అందించడం చాలా ఉపయోగకరంగా ఉంటుంది. గాడ్జెట్‌ను స్మార్ట్‌ఫోన్ సహాయంతో కూడా నియంత్రించవచ్చు.

బేబీ సౌండ్ మెషిన్

నవజాత శిశువుల కోసం ‘బేబీ సౌండ్ మెషీన్లు’ అందుబాటులో ఉన్నాయి. ఈ గాడ్జెట్‌తో పిల్లలు ఏడుపు ఆపి హాయిగా నిద్రపోతారు. గాడ్జెట్‌ను ఫోన్ నుండి నియంత్రించవచ్చు. మీరు ఇంటిలోని ఏ గదిలోనైనా ధ్వని స్థాయిలను సర్దుబాటు చేయవచ్చు. ఇందులో జోల పాట నుండి మొదలయ్యే వివిధ పాటలు ఉన్నాయి. పిల్లలు నిద్రపోవడంలో ఇబ్బంది పడుతుంటే ఓదార్పునిస్తుంది. ఈ గాడ్జెట్ పిల్లలు సులభంగా నిద్రపోవడానికి అవసరమైన వాతావరణాన్ని సృష్టిస్తుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-01-29T11:34:45+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *