బడ్జెట్: హైదరాబాద్ ‘జీరో’ ఫ్లెక్సీ, గల్లీ నుంచి ఢిల్లీ వరకు హాట్ టాపిక్.

హైదరాబాద్: తెలంగాణలో ఫ్లెక్సీల వ్యవహారం మరోసారి తెరపైకి వచ్చింది. నిన్న మొన్నటి వరకు ప్రధాని మోదీ (పీఎం మోదీ)కి వ్యతిరేకంగా బీఆర్ఎస్, సీఎం కేసీఆర్, బీజేపీ పార్టీ కార్యాలయాల ముందు డిజిటల్ బోర్డులు పెట్టాయి. కేసీఆర్ ను అధికారం నుంచి దింపేందుకు ఎన్ని రోజులు పడుతుందోనని గంటలు, నిమిషాలు, సెకన్లతో కూడిన కౌంట్ డౌన్ డిజిటల్ బోర్డును పెట్టారు. కానీ అనుమతి లేకపోవడంతో ఈ బోర్డులను జీహెచ్‌ఎంసీ తొలగించింది. ఆ తర్వాత వాటిని బీజేపీ, బీఆర్‌ఎస్ పెద్దగా పట్టించుకోలేదు. తాజాగా మరోసారి తెలంగాణలో కేంద్ర ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా ‘జీరో’ (జీరో ఫ్లెక్సీ) పేరుతో ఫ్లెక్సీలు వెలిశాయి. ఈ ఫ్లెక్సీ ఎందుకు ఏర్పాటు చేయాల్సి వచ్చింది..? బీఆర్ఎస్ ఈ ఫ్లెక్సీని బీజేపీపై అస్త్రంలా ప్రయోగిస్తోందా..? అనే అంశంపై ప్రత్యేక కథనం

నిర్మల-సీతారామన్.jpg

నలుగురిలో నారాయణ..!

కేంద్ర బడ్జెట్-2023లో తెలుగు రాష్ట్రాలకు నిధులు ఇవ్వలేదు.. గ్యారెంటీ లేదు.. ఇక ప్రాజెక్టులు కూడా వచ్చే అవకాశం లేదు.. ఇదీ పరిస్థితి. వీటన్నింటికీ మినహా ఎలాంటి మంజూరు కింద ఎలాంటి కేటాయింపులు జరగలేదు. రెండు మూడు రాష్ట్రాలతో పాటు కొన్ని అంశాల్లో డబ్బులు ఇస్తామని చెప్పడానికే కేంద్ర బడ్జెట్ పరిమితమైందని నాలుగు రాష్ట్రాల మధ్య నారాయణ అన్న చందంగా ధీమా వ్యక్తం చేస్తున్నారు. తెలుగు రాష్ట్రాల కోసం తెలుగు కోడలు నిర్మలా సీతారామన్ ఒక్క ప్రకటన కూడా చేస్తారా అని టీవీలకు అతుక్కుపోయిన జనం, చివరికి నిరాశే ఎదురైంది.

జీరో....jpg

ఇదీ ఫ్లెక్సీ కథ..

కేంద్ర బడ్జెట్-2023లో తెలంగాణకు ఒక్క పైసా కూడా ఇవ్వలేదని బీఆర్‌ఎస్‌ భావించింది. ఇందుకోసం రొటీన్ గా కాకుండా వినూత్నంగా ప్లాన్ చేసింది. కేంద్ర బడ్జెట్‌లో తెలంగాణకు “జీరో` వచ్చిందంటూ బీఆర్‌ఎస్‌ హైదరాబాద్‌లో ఫ్లెక్సీలు ఏర్పాటు చేసి తమ అసంతృప్తిని వ్యక్తం చేశారు. ‘ZERO’ అనే పదాన్ని ఎరుపు రంగులో ముద్రించగా.. ‘ఓ’ అక్షరంలో ప్రధాని మోదీ (నరేంద్ర మోదీ) చిత్రం ఉంది. ఈ ఒక్క ఫ్లెక్సీతో తెలంగాణపై కేంద్రం ఎలా వ్యవహరిస్తుందో చెప్పే ప్రయత్నం చేసింది. ఈ ఫ్లెక్సీపై సోషల్ మీడియాలో జోరుగా చర్చ జరుగుతోంది. అయితే బీఆర్ఎస్ ఈ ఫ్లెక్సీని ఏర్పాటు చేసినట్లు ఎక్కడా ఆధారాలు లేవని.. అసలు పార్టీకి ఎలాంటి సంబంధం లేదని అభిమానులు, కార్యకర్తలు నెట్లో చెబుతున్నారు. దీనిపై బీజేపీ కార్యకర్తలు కూడా కౌంటర్‌ కామెంట్లు చేస్తున్నారు. రాత్రికి రాత్రే ఈ ఫ్లెక్సీని ఏర్పాటు చేసింది ఎవరు….? బీఆర్ఎస్ తప్ప ఇంకెవరి అవసరం..? బీజేపీ అభిమానులు కూడా ఖండిస్తున్నారు. మరోవైపు నిద్రలేచి ఆహా అంటూ మొదలు పెట్టే బీజేపీ ఎంపీలు (టీఎస్ బీజేపీ ఎంపీలు).

జీరో-01.jpg

మొత్తం.. తెలంగాణలో పెద్దగా కనిపించని ‘జీరో’ కౌంటర్ ఫ్లెక్సీలు, డిజిటల్ బోర్డులతో మళ్లీ పరిస్థితి మొదలైందని అంటున్నారు. ఇప్పుడు తెలంగాణ గల్లీ నుంచి ఢిల్లీ వరకు ‘జీరో’ ఫ్లెక్సీ హాట్ టాపిక్‌గా మారిందని చెప్పొచ్చు. కేంద్ర బడ్జెట్‌పై బీఆర్‌ఎస్ ఎంపీలు, ప్రముఖులు ఇప్పటికే స్పందించి మోదీ ప్రభుత్వంపై విమర్శలు గుప్పించారు. ఈ ఫ్లెక్సీపై బీజేపీ, బీఆర్ఎస్ నేతలు ఎలా స్పందిస్తారు..? కౌంటర్లు ఎలా ఉండబోతున్నాయి..? అనేది తెలియాల్సి ఉంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-02-02T20:38:14+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *