మసాలా: గసగసాల వల్ల ఎన్ని ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు..

గసగసాలు (గసగసాలు)…. మనం ఈ మసాలాను చాలా అరుదుగా ఉపయోగిస్తాము. అయితే ఇందులోని పోషకాలతో అనేక ఆరోగ్య ప్రయోజనాలున్నాయి.

మలబద్ధకం: గసగసాలు అపానవాయువు ఉత్పత్తిని తగ్గిస్తాయి మరియు మలబద్ధకాన్ని నివారిస్తాయి. కడుపు నిండిన అనుభూతిని కలిగించడం ద్వారా ఆకలిని నియంత్రిస్తుంది. అజీర్ణం, కడుపులో అసౌకర్యం మరియు ఉబ్బరంతో బాధపడేవారు తరచుగా ఈ మసాలాను వారి వంటలలో చేర్చాలి. గసగసాలలో ఫైబర్ చాలా ఎక్కువగా ఉంటుంది. ఇది అజీర్ణాన్ని తొలగిస్తుంది మరియు సౌకర్యవంతమైన విరేచనాలను ప్రేరేపిస్తుంది.

నిద్ర సమస్యలు: నిద్రలేమి వంటి నిద్ర లేమి పోవాలంటే గసగసాలు పాలు, పంచదార కలిపి తాగాలి. నిద్ర సమస్యను పరిష్కరించడంలో గసగసాలు సాటిలేనిది. అయితే ఈ డ్రింక్‌ని నిద్రపోయే గంట ముందు తీసుకుంటే కచ్చితంగా ఫలితం ఉంటుంది.

శ్వాసకోశ సమస్యలు: ఆస్తమా మరియు ఇతర శ్వాసకోశ సమస్యలతో బాధపడేవారు గసగసాలను ఆహారంలో చేర్చుకోవాలి. ఊపిరితిత్తులలోని కఫం మరియు కఫాను కరిగించి శ్వాసకోశ వ్యవస్థను సులభతరం చేసే శక్తి వీటికి ఉంది. ఇది దగ్గును కూడా తగ్గిస్తుంది మరియు ఉపశమనం కలిగిస్తుంది.

తీవ్రమైన పరిస్థితులు: హఠాత్తుగా కొలెస్ట్రాల్ పెరగకుండా, గుండెపోటు రాకుండా ఉండాలంటే గసగసాలు తినాలి. ఆరోగ్యకరమైన జీవనశైలి మరియు ఆహారంలో గసగసాలకు ప్రాధాన్యత ఇస్తే గుండె సమస్యలు తలెత్తవు. గసగసాలలో యాంటీ ఆక్సిడెంట్లు ఎక్కువగా ఉంటాయి. కాబట్టి, తీవ్రమైన వ్యాధులను నివారించడానికి, వీలైనంత తరచుగా వీటిని ఆహారంలో చేర్చుకోవాలి.

మూత్రపిండాల్లో రాళ్లు: పీచు, యాంటీ ఆక్సిడెంట్లు ఉండే గసగసాలు తినడం వల్ల శరీరంలోని టాక్సిన్స్ సులభంగా బయటకు వెళ్లిపోతాయి. ఫలితంగా కిడ్నీలు ఆరోగ్యంగా ఉంటాయి. ఈ టాక్సిన్స్‌ను ఎప్పటికప్పుడు బయటకు పంపకపోతే కిడ్నీలో రాళ్లుగా మారుతాయి. దీర్ఘకాలంలో, ఈ రాళ్లు మూత్రపిండాలను దెబ్బతీస్తాయి మరియు మూత్ర వ్యవస్థ పనితీరును దెబ్బతీస్తాయి.

నొప్పి ఉపశమనం చేయునది: నొప్పికి కారణం మరియు ప్రదేశం ఏమైనప్పటికీ, గసగసాలు నమలడం వల్ల ఉపశమనం లభిస్తుంది. గసగసాలు పంటి నొప్పి, కండరాలు మరియు నరాల నొప్పిని తగ్గిస్తుంది. అయితే ఈ నొప్పులు రోజుల తరబడి కొనసాగితే తప్పనిసరిగా డాక్టర్ దృష్టికి తీసుకెళ్లాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-02-11T14:26:49+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *