ఉక్రెయిన్ మరియు రష్యా మధ్య యుద్ధం ఎప్పటికీ ఆగదు?ఉక్రెయిన్, రష్యాల మధ్య గతేడాది నుంచి యుద్ధం కొనసాగుతోంది. దీంతో ఇరు దేశాలు భారీగా నష్టపోయాయి. సైనిక మరియు ఆయుధ ఆస్తులకు భారీ నష్టం. అయినా ఇరు దేశాలు వెనక్కి తగ్గడం లేదు. ఇప్పుడు పల్‌స్టాఫ్‌ను ఈ పోరులోకి దిగే సూచనలు కనిపించడం లేదు. ఇంగ్లండ్, అమెరికా, ఫ్రాన్స్ వంటి దేశాలు ఉక్రెయిన్‌కు ఆయుధాలు సరఫరా చేస్తూ ఉక్రెయిన్‌కు ఉద్దీపన ప్యాకేజీలను అందిస్తున్నాయి. ఈ యుద్ధం ప్రభావంతో ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఇంధనం, గ్యాస్, చమురు ధరలు పెరిగాయి. యుద్ధాన్ని ఆపమని ప్రపంచ దేశాలు చెబుతున్నా రష్యా, ఉక్రెయిన్ దేశాలు ఏమాత్రం తగ్గడం లేదు. ఉక్రెయిన్ NATO దేశాలలో చేరదని, డాన్‌బాస్‌కు స్వాతంత్ర్యం ఇస్తామని స్పష్టమైన ప్రకటన ఇచ్చినా, యుద్ధం ఆగదని రష్యా చెబుతోంది. రష్యాపై పాశ్చాత్య దేశాలు ఇప్పటికే ఆంక్షలు విధించాయి. రష్యాకు వచ్చే ఆదాయాన్ని వారు స్తంభింపజేశారు. కానీ పుతిన్ మాత్రం తన ఆయుధాలతో ఒక్కో ప్రాంతాన్ని ఆక్రమిస్తూనే ఉన్నారు. ఇలాగే కొనసాగితే రానున్న రోజుల్లో రష్యా నాటో దేశాలపై దాడులు చేసే అవకాశాలను కొట్టిపారేయలేం. ఎందుకంటే నాటో దేశాలు ఉక్రెయిన్‌కు మద్దతిస్తున్నాయి. రష్యా ఆయుధాలతో నిండిపోయింది. చైనా రష్యాకు ఆయుధాలు ఇస్తే అది మరో ప్రపంచ యుద్ధానికి దారి తీస్తుంది. అగ్రరాజ్యం అమెరికా ఇప్పటికే రష్యాకు సాయం చేయొద్దని హెచ్చరిస్తోంది. చైనాపై కఠిన ఆంక్షలు విధిస్తామని చెప్పింది. రష్యాకు ఆయుధాలు అందజేస్తామని ఉత్తర కొరియా ఇప్పటికే ప్రకటించింది. ఆఖరి ప్రయత్నంగా అణు దాడిని ప్రయత్నించాలని రష్యా భావిస్తోంది. రష్యా ఆలోచనను ఔషధంగా భావించిన భారత్.. అలాంటి ప్రయత్నాలు చేయవద్దని, చర్చల ద్వారా సమస్యకు పరిష్కారం చూపాలని పుతిన్ కు సూచించింది. ప్రస్తుతం జి20కి అధ్యక్షత వహిస్తున్న భారత్ ఈ యుద్ధాన్ని ఆపేందుకు అగ్రరాజ్యం ప్రయత్నాలు చేయాలని కోరుతోంది. మరి భారత్ ఇరు దేశాలతో చర్చించి శాంతి స్థాపనకు ప్రయత్నిస్తుందని చూడాలి.Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *