త్వరలో పోటీ పరీక్షల షెడ్యూల్‌ ఖరారు!

చివరిగా నవీకరించబడింది:

TSPSC పరీక్షలు: ప్రశ్నాపత్రాల లీకేజీ కారణంగా పలు పరీక్షలు వాయిదా పడిన సంగతి తెలిసిందే. అయితే రద్దు చేసిన వివిధ పోస్టుల పరీక్షలకు సంబంధించిన కొత్త షెడ్యూల్‌ను TSPSC త్వరలో ప్రకటించనుంది. ఇప్పటికే నిర్ణయించిన పరీక్షల తేదీల్లో మార్పులు జరిగే అవకాశం ఉంది.

TSPSC పరీక్షలు: శుభవార్త.. త్వరలో పోటీ పరీక్షల షెడ్యూల్ ఖరారు!

TSPSC పరీక్షలు: ప్రశ్నపత్రాల లీకేజీ కారణంగా పలు పరీక్షలు వాయిదా పడిన సంగతి తెలిసిందే. అయితే రద్దు చేసిన వివిధ పోస్టుల పరీక్షలకు సంబంధించిన కొత్త షెడ్యూల్‌ను TSPSC త్వరలో ప్రకటించనుంది. ఇప్పటికే నిర్ణయించిన పరీక్షల తేదీల్లో మార్పులు జరిగే అవకాశం ఉంది.

రద్దు మరియు వాయిదా కోసం కొత్త తేదీలు

ప్రశ్నపత్రాల లీకేజీ కారణంగా పలు పరీక్షలు వాయిదా పడిన సంగతి తెలిసిందే. అయితే రద్దయిన వివిధ పోస్టుల పరీక్ష కొత్త షెడ్యూల్ TSPSC త్వరలో ప్రకటిస్తాం. ఇప్పటికే నిర్ణయించిన పరీక్షల తేదీల్లో మార్పులు జరిగే అవకాశం ఉంది. గ్రూప్ 1 పరీక్షను రద్దు చేసిన రోజునే, తిరిగి పరీక్ష తేదీని జూన్ 11 గా ప్రకటించారు. అయితే, ఇది రద్దు చేసిన AEE, DAO, AE, TPBO మరియు వాయిదా వేసిన వ్రాత పరీక్షలకు కొత్త తేదీలను ఖరారు చేస్తుంది. గ్రూప్-1తో పాటు వెటర్నరీ అసిస్టెంట్ పోస్టులు.

కేంద్ర ప్రభుత్వం మరియు వివిధ పోటీ పరీక్షల షెడ్యూల్‌ను సమీక్షించిన తర్వాత, TSPSC పరీక్షలకు తగిన తేదీలను వారంలోగా ప్రకటిస్తుంది. గ్రూప్-1, గ్రూప్-2, గ్రూప్-4 పరీక్షల మధ్య కాలాన్ని చూసి నిర్ణయాలు తీసుకునే అవకాశాలున్నాయి.

కంప్యూటర్ ఆధారిత పరీక్షలు.. (TSPSC పరీక్షలు)

కొన్ని పోటీ పరీక్షలకు తక్కువ మంది అభ్యర్థులు హాజరవుతారు. అటువంటి అభ్యర్థుల కోసం కంప్యూటర్ ఆధారిత రిక్రూట్‌మెంట్ పరీక్ష నిర్వహిస్తారు. లీకేజీ నేపథ్యంలో మరింత భద్రతతో పాటు ఫలితాలను వేగంగా వెల్లడించేందుకు ఈ వ్యవస్థ దోహదపడుతుందని కమిషన్ అభిప్రాయపడింది. అందుకోసం హార్టికల్చర్ అధికారులు, అసిస్టెంట్ మోటార్ వెహికల్ ఇన్ స్పెక్టర్లు, గ్రౌండ్ వాటర్ ఆఫీసర్లు, డ్రగ్ ఇన్ స్పెక్టర్లు, పాలిటెక్నిక్ లెక్చరర్లు, లైబ్రేరియన్లు, ఫిజికల్ డైరెక్టర్ల పరీక్షలు యథావిధిగా నిర్వహించాలా? అప్పటికి కొత్త ప్రశ్నపత్రాలు తయారవుతాయా? ఇతర అంశాలను పరిశీలిస్తున్నారు.

పరిస్థితిని బట్టి వారం నుంచి 15 రోజుల వ్యవధితో వీటిని రీషెడ్యూల్ చేసే అవకాశాలు ఉన్నట్లు తెలుస్తోంది.

అయితే ఈ పరీక్షలను కంప్యూటర్ ఆధారిత పద్ధతిలో నిర్వహించాలని కమిషన్ ఆలోచిస్తోంది.

ఏఈఈ పోస్టులకు 81 వేల మంది, ఏఈ పోస్టులకు 74 వేల మంది దరఖాస్తు చేసుకున్నారు.

అభ్యర్థులు పెద్ద సంఖ్యలో ఉన్నప్పటికీ ఈ పోస్టుల్లో వివిధ కేటగిరీలు ఉన్నందున సీబీఆర్టీ విధానంలో పరీక్షలు నిర్వహించాలని భావిస్తోంది.

ఇది పరీక్ష నిర్వహణ మరియు ఫలితాల ప్రకటన వేగాన్ని పెంచుతుంది.

గ్రూప్ సర్వీసెస్ ఉద్యోగాలకు సీబీఆర్టీ పద్ధతి ప్రకారం దశల వారీగా పరీక్షలు నిర్వహించి సాధారణీకరణ విధానంలో మార్కులను లెక్కించే అంశాన్ని పరిశీలిస్తోంది.

అభ్యర్థుల విజ్ఞప్తుల మేరకు ఈ అంశంపై నిర్ణయం తీసుకునే అవకాశాలున్నాయి.

సైబర్ సెక్యూరిటీపై పాలసీ

టీఎస్‌పీఎస్సీలో సైబర్ సెక్యూరిటీ విధానాన్ని తీసుకురావాలని కమిషన్ పరిశీలిస్తోంది.

వారం రోజులుగా ఐఐటీ హైదరాబాద్‌, జేఎన్‌టీయూ, ఉస్మానియా యూనివర్సిటీల ఐటీ శాఖాధిపతులు, సైబర్‌ నిపుణులతో ప్రత్యేక సమావేశం జరిగింది.

సీబీఆర్టీ వ్యవస్థలో పరీక్షల నిర్వహణ, రహస్య వ్యవహారాలు, సైబర్ సెక్యూరిటీ, అలర్ట్ సిస్టమ్ తదితర అంశాలను పరిశీలించింది. చేయాల్సిన మార్పులు, భద్రతా విషయాలపై సూచనలు తీసుకున్నారు.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *