వర్క్‌షాప్: ప్రాథమిక పరిశుభ్రతపై పిల్లలకు వర్క్‌షాప్

సోనాలి ఖాన్ సెసేమ్ ఇండియా మేనేజింగ్ డైరెక్టర్

హైదరాబాద్ మార్చి 30: వ్యాధుల బారిన పడకుండా ఉండేందుకు ప్రతి ఒక్కరూ ప్రాథమిక పరిశుభ్రత పాటించాలని సెసేమ్ ఇండియా మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ సోనాలి ఖాన్ సూచించారు. సెసేమ్ వర్క్‌షాప్-ఇండియా, సెసేమ్ వర్క్‌షాప్ యొక్క భారతీయ విభాగం, “చేతి పరిశుభ్రత మరియు వ్యాధుల నివారణ” గురించి ప్రజలకు అవగాహన కల్పించడానికి అంతర్జాతీయంగా ప్రసిద్ధి చెందిన లాభాపేక్షలేని మీడియా మరియు విద్యా సంస్థ, హైజీన్ అండ్ బిహేవియర్ చేంజ్ కోయలిషన్ (HBCC) సహకారంతో ఈ వర్క్‌షాప్‌ను నిర్వహించింది. .

“తినే ముందు మరియు టాయిలెట్ ఉపయోగించిన తర్వాత మీ చేతులను సబ్బుతో బాగా కడగడం మర్చిపోవద్దు.” “పిల్లలు మరియు కుటుంబాలలో పరిశుభ్రత జ్ఞానం, వైఖరులు మరియు అభ్యాసాలను ప్రోత్సహించడం మరియు అభివృద్ధి అవసరాలను తీర్చడం మా లక్ష్యం” అని ఆయన అన్నారు, ఇది మనందరికీ చిన్నతనం నుండి బోధించబడినప్పటికీ, COVID-19 మహమ్మారి ప్రారంభంతో, ఇది అంటు వ్యాధుల వ్యాప్తిని నిరోధించడానికి ఈ ప్రాణాలను రక్షించే అలవాటును సాధారణ జీవితంలో ఒక భాగం చేయడానికి మరింత ముఖ్యమైనది. కాబట్టి, సెసేమ్ ఇండియా వర్క్‌షాప్‌కు చెందిన ప్రముఖ ముప్పెట్స్ ఎల్మో మరియు చుమ్కీ ఈ వర్క్‌షాప్‌లో పిల్లలను వారి సరదా కార్యకలాపాలతో అలరిస్తారు మరియు వారి చేతులను శుభ్రంగా ఉంచుకోవడం యొక్క ప్రాముఖ్యత గురించి వారికి బోధిస్తారు. US సెంటర్ ఫర్ డిసీజ్ కంట్రోల్ అండ్ ప్రివెన్షన్ (CDC) ప్రకారం, విరేచనాలు మరియు శ్వాసకోశ ఇన్‌ఫెక్షన్‌ల యొక్క మూడు కేసులలో ఒకటి, చేతి పరిశుభ్రత యొక్క ప్రతి ఐదు కేసులలో ఒకటి నివారించదగినది. ఇంత జరుగుతున్నా పెద్ద సంఖ్యలో ప్రజలు చేతుల పరిశుభ్రతపై శ్రద్ధ చూపడం లేదు. ఒక అంచనా ప్రకారం సబ్బు, మంచి నీరు అందుబాటులో ఉన్న అభివృద్ధి చెందిన దేశాల్లో కూడా 50 శాతానికి పైగా ప్రజలు సబ్బుతో చేతులు కడుక్కోరు.

. బహుళ మీడియా ప్రచారం. HBCC అనేది యూనిలీవర్ మరియు బ్రిటిష్ ప్రభుత్వ విదేశీ, కామన్వెల్త్ మరియు డెవలప్‌మెంట్ ఆఫీస్ (FCDO) మధ్య సహకారం, ఇది ప్రజలలో మంచి పరిశుభ్రత-సంబంధిత అలవాట్లను పెంపొందించడంపై దృష్టి పెడుతుంది.

ఈ మల్టీమీడియా ప్రచారంలో భాగంగా, సెసేమ్ వర్క్‌షాప్ ఇండియా హిందీ, మరాఠీ, తెలుగు మరియు తమిళ భాషలలో “చేతి పరిశుభ్రత మరియు వ్యాధి నివారణ చర్యలు” గురించి ప్రజలకు అవగాహన కల్పించడానికి వీడియోలు, పోస్టర్‌లతో సహా సరళమైన, ఇంకా ఆకర్షణీయమైన ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌ను అందించింది. డిజిటల్ గేమ్‌లు మరియు ఇ-బుక్స్. ఈ పదార్థాలు Facebook, Instagram, YouTube మరియు రేడియో వంటి సోషల్ మీడియా సైట్‌ల ద్వారా కుటుంబాలకు అందించబడతాయి, అలాగే సంఘాలతో ప్రత్యక్ష పరిచయం.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-03-31T17:00:39+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *