సమీక్ష : శాకుంతలం | శాకుంతలం మూవీ రివ్యూశాకుంతలం మూవీ రివ్యూ

నటీనటులు: సమంత, దేవ్ మోహన్, మోహన్ బాబు, అదితి బాలన్, అనన్య నాగెళ్ల, ప్రకాష్ రాజ్, గౌతమి, అల్లు అర్హ తదితరులు.
దర్శకత్వం: గుణశేఖర్
సంగీతం: మణి శర్మ
సినిమాటోగ్రఫీ: శేఖర్ వి. జోసెఫ్
నిర్మాణ సంస్థ: గుణ టీమ్ వర్క్స్, శ్రీ వెంకటేశ్వర క్రియేషన్స్

తెలుగు మిర్చి రేటింగ్ : 2.25/5

సమంత ప్రధాన పాత్రలో తెరకెక్కిన చిత్రం ‘శాకుంతలం’. దర్శకుడు గుణశేఖర్ నిర్మాతగా మారి భారీ బడ్జెట్‌తో తెరకెక్కించారు. చాలా సార్లు వాయిదా పడుతూ వచ్చిన ఈ సినిమా ఈరోజు థియేటర్లలోకి వచ్చింది. పౌరాణిక చిత్రంగా వచ్చిన ఈ సినిమాపై ఓ మోస్తరు అంచనాలు మాత్రమే ఉన్నాయి. యశోద సినిమాతో మంచి హిట్ అందుకున్న సమంత. మరి ఈ సినిమాతో ఆమెకు హిట్ దక్కిందా లేదా అనేది ఇప్పుడు చూద్దాం.

కథ:
శకుంతల (సమంత) పుట్టుకతో సినిమా మొదలవుతుంది. విశ్వామిత్రుడు తపస్సు చేస్తుంటే ఆ తపస్సు భగ్నం చేయడానికి ఇంద్రుడు మేనకను భూలోకానికి పంపిస్తాడు. ఆ తర్వాత మేనక ఆడపిల్లకు జన్మనిచ్చి ఆ అమ్మాయిని లోకంలో వదిలేసింది. కణ్వ మహర్షి అడవిలో ఉన్న అమ్మాయిని చూసి ఆమెకు శకుంతల అని పేరు పెట్టాడు. ఒకరోజు అతను ఆశ్రమానికి వచ్చి దుష్యంత (దేవ్ మోహన్)ని శకుంతలగా చూస్తాడు. వారిద్దరూ ప్రేమిస్తారు. పెళ్లి కూడా చేసుకుంటారు. రాజు కావడంతో ఆ మర్యాదలతో తన రాజ్యానికి ఆహ్వానిస్తానని చెప్పి వెళ్లిపోతాడు. ఎన్ని రోజులైనా ఆ దుర్మార్గుడు తిరిగి రాడు. దీంతో శకుంతల దుష్యంత కోసం వెళుతుంది. అక్కడ శకుంతలను చూసిన దుష్యంత ఆమె ఎవరో తెలియనట్లు ప్రవర్తిస్తాడు. శకుంతల భరత (అల్లు అర్హ)కి జన్మనిస్తుంది. ఆ తర్వాత ఏం జరిగింది? దుష్యంతుడు శకుంతలను ఎందుకు గుర్తుపట్టలేదు? శకుంతల ప్రయాణంలో ఎదురైన సంఘటనలు ఏమిటి? వీటన్నింటినీ శకుంతల ఎలా అధిగమించింది? విలన్ ఏమయ్యాడు? ఇవన్నీ తెలియాలంటే సినిమా చూడాల్సిందే.

నటీనటుల పనితీరు:

సమంత గురించి ప్రత్యేకంగా చెప్పాల్సిన పనిలేదు. ఆమె ఎలాంటి పాత్రకైనా ఇమిడిపోతుంది. కాకపోతే ఆమె కెరీర్‌లో పౌరాణిక పాత్రలో నటించడం ఇదే తొలిసారి. అయితే ఈ పాత్రకు సమంత సొంతంగా డబ్బింగ్ చెప్పడం మైనస్ అని చెప్పొచ్చు. పౌరాణిక పాత్ర కావడం వల్ల సమంత వాయిస్ కు తగ్గట్లుగా లేదు. శకుంతలగా విభిన్నమైన వేరియేషన్స్‌లో నటించింది. ప్రేమికురాలిగా, భర్త లేనప్పుడు పడే బాధను భరించే గర్భిణిగా నటించింది. ఇక విలన్ గా నటించిన దేవ్ మోహన్ కూడా తన పాత్రకు న్యాయం చేసాడు. మోహన్ బాబు, గౌతమి, ప్రకాష్ రాజ్, శరత్ బాబు, అనన్య నాగెళ్ల తమ పాత్రల్లో చక్కగా నటించారు. ఇక క్లైమాక్స్‌లో అల్లు అర్హ కూడా ఆకట్టుకున్నాడు.

ప్లస్ పాయింట్లు:

సమంత నటన
గుణశేఖర్ దర్శకత్వం వహించారు
బ్రేక్ మరియు ఫ్లాగ్ సన్నివేశాలు

మైనస్ పాయింట్లు:

నెమ్మదిగా కదిలే కథనం
గ్రాఫిక్స్
సాగదీసిన సన్నివేశాలు
ఓకే అనిపించే పాటలు
అక్కడక్కడ లాజిక్ మిస్సవుతుంది

ఫైనల్ పాయింట్: శకుంతల ఎంతగానో ఆకట్టుకుంది

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *