సమీక్ష : విరూపాక్ష | విరూపాక్షుడు
నటీనటులు: సాయి ధరమ్ తేజ్, సంయుక్త మీనన్, సాయి చంద్, సునీల్, బ్రహ్మాజీ, అజయ్, ఝాన్సీ, కౌశిక్ మెహతా, రాజీవ్ కనకాల, రాజశేఖర్ అనింగి తదితరులు.
దర్శకత్వం: కార్తీక్ దండు
నిర్మాత: బివిఎస్ ఎన్ ప్రసాద్
సంగీతం: బి. అజనీష్ లోక్‌నాథ్,
స్క్రీన్ ప్లే: సుకుమార్

తెలుగు మిర్చి రేటింగ్ : 3.25/5

సాయిధరమ్ తేజ్ గత చిత్రం ‘గణతంత్ర’ ఆశించిన విజయాన్ని అందించలేకపోయింది. ఆ తర్వాత సాయి ధరమ్ తేజ్ బైక్ యాక్సిడెంట్ అయ్యి కొన్ని నెలలు విశ్రాంతి తీసుకున్న సంగతి తెలిసిందే. యాక్సిడెంట్ నుంచి కోలుకున్నాక తాజాగా “విరూపాక్ష` అనే మిస్టికల్ థ్రిల్లర్ లో నటించాడు. ఈ సినిమా ఫస్ట్ లుక్, టీజర్, ట్రైలర్ ప్రేక్షకుల్లో ఆసక్తిని రేకెత్తించాయి. స్టార్ డైరెక్టర్ సుకుమార్ శిష్యుడు కార్తీక్ దండు నిర్మించిన ఈ సినిమా ఈరోజు (శుక్రవారం) ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చింది. ఈ సినిమా ఎలా ఉందో తెలియాలంటే కథలోకి వెళ్లాల్సిందే…

కథ:

ట్రైలర్‌లో చూపించినట్లుగా, కథ మొత్తం రుద్రవనం అనే మారుమూల గ్రామం చుట్టూ తిరుగుతుంది. చేతబడి చేసి చిన్నారుల మరణానికి కారణమైన దంపతులను గ్రామస్థులు సజీవ దహనం చేశారు. పుష్కరకాలం తర్వాత ఈ ఊరు నిర్మానుష్యంగా మారుతుందని నిప్పుల్లో కాలిపోతారు. వారి మాటలను నిజం చేస్తూ రుద్రవనంలో వరుస మరణాలు సంభవిస్తున్నాయి. దీంతో గ్రామస్తులు భయాందోళనకు గురై గ్రామంలోకి ఎవరూ రాకుండా గ్రామ పెద్దలు నిషేధం విధించారు. అయినా మరణాలు ఆగడం లేదు. ఇంతలో, సూర్య (సాయి ధరమ్ తేజ్) తన తల్లితో కలిసి రుద్రవంలోని తన బంధువుల ఇంటికి వస్తాడు. అక్కడ నందిని (సంయుక్త మీనన్)ని చూసి ప్రేమలో పడతాడు. కొన్ని కారణాల తరువాత, నందిని వారి ఊరి నుండి బయటకు వెళ్లినా అనారోగ్యం కారణంగా మళ్లీ రుద్రవణానికి వెళుతుంది. రుద్రవనం చుట్టూ ఏం జరుగుతోంది? .. హత్యల వెనుక ఎవరున్నారు?.. ఈ విషయాలను ఛేదించి సమస్యల పరిష్కారానికి ప్రయత్నాలు ప్రారంభిస్తాడు. ఈ క్రమంలో సూర్యకు ఎదురైన సవాళ్లు ఏంటి?… రుద్రవణాన్ని కాపాడేందుకు విరూపాక్షుడిగా సూర్య చేసిన సాహసాలు వెండితెరపై చూడాల్సిందే..

పనితీరు:

బైక్ ప్రమాదం నుంచి పూర్తిగా కోలుకున్న సాయి ధరమ్ తేజ్ ఈ సినిమాలో నటిస్తున్నాడు. అనుకున్నట్టుగానే సినిమాలో సాయి ధరమ్ తేజ్ ని చూపించిన విధానం, కనిపించిన తీరు బావున్నాయి. వరుస హత్యల వెనుక మిస్టరీని ఛేదించిన సాయి ధరమ్ తేజ్ నటన ప్రేక్షకులను అలరిస్తుంది. అంతే కాకుండా పోరాట సన్నివేశాల్లో హీరో సాయి ధరమ్ తేజ్ నటన ఆకట్టుకుంటుంది. నందిని పాత్రలో సంయుక్తా మీనన్ సర్ ప్రైజ్ చేస్తుంది. ఫస్ట్ హాఫ్ లో తన గ్లామర్ తో అలరించిన సంయుక్తా మీనన్ సెకండాఫ్ లో థ్రిల్ తో ప్రేక్షకులను సర్ ప్రైజ్ చేస్తుంది. ప్రతి సినిమాకు లేని ప్రత్యేకత ఈ సినిమాకు ఉంది. అంటే ప్రతి సినిమాలో ఎలాంటి పాత్రలు ఉంటాయో మనకు తెలిసిందే. అయితే ఇది అలా కాదు.. సినిమా ప్రతి దశలోనూ కొత్త పాత్ర ప్రవేశించి ప్రేక్షకులకు కొత్త అనుభూతిని కలిగిస్తుంది. సాయి చంద్, సునీల్, బ్రహ్మాజీ, అజయ్, రాజీవ్ కనకాల, రవికృష్ణ, సోనియా సింగ్ పాత్రలకు తగ్గట్టుగా నటించారు.

సానుకూల అంశాలు:

స్క్రీన్ ప్లే
పాత్రను బట్టి నటీనటుల ఎంపిక
ఆఖరి ట్విస్ట్

ప్రతికూలతలు:

అక్కడక్కడా సాగదీసిన దృశ్యాలు

ఫైనల్ పాయింట్: బద్ధ ప్రత్యర్థి

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *