భవిష్యత్ రిటైల్ కోసం పెనుగులాట

మొత్తం 48 కంపెనీలు రేసులో ఉన్నాయి

రిలయన్స్ మరియు అదానీ నుండి ఆసక్తి

బొమ్మిడాల ఎంటర్‌ప్రైజెస్ మిస్సింగ్

న్యూఢిల్లీ : భారతీయ రిటైల్ రంగంలో ప్రముఖమైన ఫ్యూచర్ రిటైల్ లిమిటెడ్ (FRL) పునరాగమనానికి సంబంధించిన సంకేతాలను చూపుతోంది. దివాలా పరిష్కార ప్రక్రియలో ఉన్న కంపెనీ ఆస్తులను కొనుగోలు చేసేందుకు పలు కంపెనీలు ఆసక్తి చూపుతున్నాయి. ఆసక్తి చూపిన కంపెనీల్లో రిజల్యూషన్ ప్రొఫెషనల్ 48 కంపెనీలను అర్హత కలిగిన కంపెనీలుగా ఎంపిక చేసి ఈ నెల 10న బిడ్ చేసింది. తెలుగు రాష్ట్రాల నుంచి రిలయన్స్, అదానీ గ్రూపులతో పాటు జిందాల్ పవర్, సహారా ఎంటర్‌ప్రైజెస్, హర్షవర్ధన్ రెడ్డి కూడా ఉన్నారు. ఆంధ్రప్రదేశ్‌కు చెందిన పొగాకు ఉత్పత్తుల కంపెనీ బోమ్‌డాలా గ్రూప్‌కు చెందిన బోమ్‌డాలా ఎంటర్‌ప్రైజెస్ కూడా భవిష్యత్తులో రిటైల్ ప్రాపర్టీలపై ఆసక్తి చూపుతోంది. అయితే చివరి నిమిషంలో ఎలాంటి కారణం చెప్పకుండానే పోటీ నుంచి తప్పుకుంటున్నట్లు ప్రకటించింది.

గడువు జూలై 15

ఫ్యూచర్ రిటైల్ కంపెనీ దివాలా చట్టానికి సంబంధించిన రిజల్యూషన్ ప్రక్రియను ఈ ఏడాది జూలై 15 నాటికి పూర్తి చేయాలని ఎన్‌సిఎల్‌టి ముంబై బెంచ్ ఈ నెల ప్రారంభంలో ఆదేశించింది. కంపెనీకి రుణాలు ఇచ్చిన బ్యాంకులు మరియు ఆర్థిక సంస్థలతో కూడిన కమిటీ ఆఫ్ క్రెడిటర్స్ (COC), FRL యొక్క మొత్తం లేదా ప్రత్యేక ఆస్తులను కొనుగోలు చేయడానికి ఆసక్తి ఉన్న కంపెనీలను ఆసక్తి వ్యక్తీకరణ (EOI) బిడ్‌లను సమర్పించాలని కోరింది. లేకుంటే FRL ఆస్తులు మరింత జాప్యం మరియు మరింత తరుగుదల ప్రమాదం ఉందని రుణదాతలు భయపడుతున్నారు.

రిలయన్స్ ప్రత్యేక ఆసక్తి

ముఖేష్ అంబానీ నేతృత్వంలోని రిలయన్స్ రిటైల్ ఎఫ్‌ఆర్‌ఎల్ ఆస్తులపై ముందు నుంచి ఆసక్తి చూపుతోంది. ఆ కారణంగానే తీవ్ర ఆర్థిక ఇబ్బందుల్లో ఉన్న ఎఫ్‌ఆర్‌ఎల్‌ను రూ.24,713 కోట్లకు కొనుగోలు చేసేందుకు ఆగస్టు 2020లో ఒప్పందం కుదిరింది. ఫ్యూచర్ కూపన్స్ కంపెనీ ద్వారా ఎఫ్‌ఆర్‌ఎల్‌లో మైనారిటీ వాటాను కలిగి ఉన్న అమెజాన్, ఈ విషయాన్ని కోర్టులలో సవాలు చేయడంతో రుణదాతలు ఈ ఒప్పందాన్ని తిరస్కరించారు. ఇప్పుడు మళ్లీ రుణదాతల బిడ్ల ద్వారా ఎఫ్‌ఆర్‌ఎల్ ఆస్తులను కొనుగోలు చేసేందుకు రిలయన్స్ ఇండస్ట్రీస్ ఆసక్తి చూపుతోంది. అర్హత సాధించిన 48 కంపెనీల్లో అనేక విదేశీ కంపెనీలు, పీఈ కంపెనీలు ఉన్నట్లు సమాచారం.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *