ఈ వారం మరింత ముందుకు! | ఈ వారం మరింత ముందుకు!

నంFTI గత నెలలో 4 శాతం లాభంతో ముగిసింది, ఇందులో 2 శాతం కంటే ఎక్కువ గత వారం నమోదైంది. గత వారం నిఫ్టీ కీలకమైన 18000 పాయింట్ల స్థాయిని దాటింది. అంతర్జాతీయంగా అంతగా సానుకూల పరిస్థితులు లేకపోయినా దేశీయ మార్కెట్ లో సానుకూల పరిణామాలు ఇందుకు దోహదపడ్డాయి. ఈ వారం కూడా మార్కెట్‌కు సానుకూల పరిస్థితులు కనిపిస్తున్నాయి. నిఫ్టీ త్వరలో 18200-18500 స్థాయికి చేరుకునే అవకాశం కనిపిస్తోంది. ఏదైనా ప్రతికూలత సంభవించినట్లయితే, తక్షణ బలమైన మద్దతు 17900–17700 వద్ద కనుగొనబడుతుంది. అంతకంటే తక్కువ విరామం 17600-17550ని కీలక మద్దతు స్థాయిగా పరిగణించాలి. వ్యాపారులు ప్రతి డిప్‌ను కొనుగోలు అవకాశంగా ఉపయోగించుకోవాలి. బ్యాంకింగ్ మరియు ఆటో కంపెనీల షేర్లు గత వారం మార్కెట్ ర్యాలీకి దోహదపడ్డాయి. ఐటీ, క్యాపిటల్ గూడ్స్ కంపెనీల షేర్లు కూడా ఈ వారం ర్యాలీలో పాల్గొనే అవకాశం ఉంది.

ఈ వారం స్టాక్ సిఫార్సులు

1. గుజరాత్ అంబుజా ఎక్స్‌పోర్ట్స్ లిమిటెడ్ (GAEL)

గత వారం NSEలో GAEL షేర్లు రూ.291.15 వద్ద ముగిసింది. గత నెలలో రూ.230 స్థాయి నుంచి ఈ షేర్లు బాగా కోలుకున్నాయి. ట్రేడైన షేర్ల పరిమాణం కూడా గణనీయంగా పెరిగింది. ఈ వారం కూడా ఈ కౌంటర్ యాక్టివ్‌గా ఉండే అవకాశం ఉంది. వ్యాపారులు రూ.314 టార్గెట్‌తో ఈ కౌంటర్‌లో పొజిషన్లు తీసుకోవచ్చు. కానీ రూ.277.80 స్థిర స్టాప్‌లాస్‌గా ఉంచాలి.

2. AB క్యాపిటల్

గత వారం ఎన్‌ఎస్‌ఈలో కంపెనీ షేర్లు రూ.167.20 వద్ద ముగిశాయి. గతేడాది ద్వితీయార్థంలో ఏబీ క్యాపిటల్ షేర్లు ఇన్వెస్టర్లకు మంచి రాబడులను అందించాయి. షేరు ధర ఆరు నెలల్లో రెండింతలు పెరిగి 2022 డిసెంబర్‌లో నాలుగేళ్ల గరిష్ట స్థాయి రూ.162.45కి చేరింది. ఆ తర్వాత కన్సాలిడేషన్‌లోకి వెళ్లి, గత మూడు నెలల్లో ఒక దశలో రూ.140 స్థాయికి వెళ్లి ఇటీవలే ప్రారంభమైంది. మళ్లీ అప్ ట్రెండ్. ఈ అప్ ట్రెండ్ కొనసాగుతూ గత శుక్రవారం మరో ఆల్ టైమ్ గరిష్ట స్థాయికి చేరుకుంది. ట్రేడైన షేర్ల పరిమాణం కూడా గణనీయంగా పెరిగింది. వ్యాపారులు రూ.176 స్వల్పకాలిక లక్ష్యంతో ఈ కౌంటర్లో పొజిషన్లు తీసుకోవచ్చు. కానీ రూ.162ను ఫర్మ్ స్టాప్‌లాస్‌గా ఉంచాలి.

– సమీత్ చవాన్, విశ్లేషకుడు (టెక్నికల్ అండ్ డెరివేటివ్స్), ఏంజెల్ వన్ లిమిటెడ్

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-05-02T01:33:59+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *