నీట్ పరీక్షకు సర్వం సిద్ధం.. విద్యార్థులు

చివరిగా నవీకరించబడింది:

దేశవ్యాప్తంగా వైద్య కోర్సుల్లో ప్రవేశాల కోసం నిర్వహించే నీట్ పరీక్షకు సర్వం సిద్ధమైంది. ఈ మేరకు దేశవ్యాప్తంగా 499 కేంద్రాల్లో ఈ పరీక్షను నిర్వహించేందుకు అధికారులు ఏర్పాట్లు పూర్తి చేశారు. ఈరోజు (మే 7, 2023) పరీక్ష మధ్యాహ్నం 2 గంటల నుండి సాయంత్రం 5.20 గంటల వరకు జరుగుతుంది. దీనికి మధ్యాహ్నం అయింది

నీట్ పరీక్ష 2023 : నీట్ పరీక్షకు అంతా సిద్ధం.. విద్యార్థులు పాటించాల్సిన నియమాలు ఏమిటి?

నీట్ పరీక్ష 2023: దేశవ్యాప్తంగా వైద్య కోర్సుల్లో ప్రవేశాల కోసం నిర్వహించే నీట్ పరీక్షకు సర్వం సిద్ధమైంది. ఈ మేరకు దేశవ్యాప్తంగా 499 కేంద్రాల్లో ఈ పరీక్షను నిర్వహించేందుకు అధికారులు ఏర్పాట్లు పూర్తి చేశారు. ఈరోజు (మే 7, 2023) పరీక్ష మధ్యాహ్నం 2 గంటల నుండి సాయంత్రం 5.20 గంటల వరకు జరుగుతుంది. ఇందుకోసం విద్యార్థులను మధ్యాహ్నం 1.30 గంటల తర్వాత పరీక్షా కేంద్రాల్లోకి అనుమతించనున్నట్లు అధికారులు తెలిపారు. కాబట్టి అభ్యర్థులు గంట ముందుగానే పరీక్షా కేంద్రాలకు చేరుకోవాలని సూచించారు.

తెలుగుతో సహా 13 భాషల్లో నిర్వహించే నీట్ పరీక్షకు దేశవ్యాప్తంగా 18 లక్షల మంది హాజరవుతున్నారు. ఏపీలో 265 కేంద్రాల్లో నీట్ పరీక్షను నిర్వహిస్తున్నారు. విదేశాల్లో కూడా పరీక్ష రాసే విద్యార్థుల కోసం 14 చోట్ల నీట్‌ కేంద్రాలను ఏర్పాటు చేశారు. నీట్ పరీక్షను హైదరాబాద్‌లోని 22 పరీక్షా కేంద్రాల్లో నిర్వహిస్తున్నారు. తెలంగాణ నుంచి 50 వేల మందికి పైగా విద్యార్థులు నీట్ పరీక్షకు హాజరవుతున్నారు. నేషనల్ టెస్టింగ్ ఏజెన్సీ ఇప్పటికే నీట్ 2023 అడ్మిట్ కార్డులను విడుదల చేసింది. అయితే పరీక్ష రాసే విద్యార్థులు పాటించాల్సిన నియమాలు మీకు చాలా ప్రత్యేకం..

(నీట్ పరీక్ష 2023) విద్యార్థులకు సూచనలు..

  • NEET UG 2023 పరీక్షకు హాజరయ్యే విద్యార్థులు తప్పనిసరిగా హాల్ టిక్కెట్‌తో పాటు ఆధార్ కార్డ్ లేదా పాన్ కార్డ్, ఓటర్ ఐడి వంటి ఫోటో గుర్తింపు ప్రూఫ్‌ను పరీక్షా కేంద్రానికి తీసుకురావాలని అధికారులు సూచించారు.
  • రెండు పాస్‌పోర్టు సైజు ఫొటోలు కూడా తీసుకెళ్లాలి.
  • పేపర్లు, జామెట్రీ/పెన్సిల్ బాక్స్‌లు, ప్లాస్టిక్ పౌచ్‌లు, కాలిక్యులేటర్లు, స్కేల్స్, రైటింగ్ ప్యాడ్‌లు, పెన్ డ్రైవ్‌లు, ఎలక్ట్రానిక్ పెన్నులు తదితర వాటిని పరీక్షా కేంద్రంలోకి అనుమతించరు.
  • పరీక్షా కేంద్రాల్లోకి వాచీలు, బ్రాస్‌లెట్లు, బంగారు ఆభరణాలు, ఆహార పదార్థాలు, వాటర్ బాటిళ్లను అనుమతించరు.
  • పొడవాటి చేతుల దుస్తులు ధరించకపోవడమే మంచిది.
  • పర్సులు, హ్యాండ్‌బ్యాగ్‌లు, బెల్టులు, టోపీలు మొదలైన వాటిని ధరించవద్దు.
  • మొబైల్ ఫోన్లు, బ్లూటూత్, ఇయర్ ఫోన్లు, పేజర్లు వంటి ఎలక్ట్రానిక్ వస్తువులను లోపలికి అనుమతించరు.
  • సంప్రదాయ దుస్తులు, వస్తువులతో వచ్చే పరీక్షా కేంద్రానికి కనీసం రెండు గంటల ముందు రావాలని అధికారులు సూచించారు.
  • అభ్యర్థులు పరీక్ష రాసేందుకు పరీక్ష గదిలోనే బాల్ పాయింట్ పెన్ను అందజేస్తారు.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *