మరింత ఖచ్చితమైన బీమా ప్రకటన మరింత ఖచ్చితమైన బీమా ప్రకటన

  • IRDAI నిబంధనలను కఠినతరం చేయాలి

  • ఈ నెల 25లోగా అభిప్రాయాన్ని తెలియజేయండి

  • బోర్డ్ ఆఫ్ కంట్రోల్ కంపెనీలను కోరింది

న్యూఢిల్లీ: ఇన్సూరెన్స్ రెగ్యులేటరీ అండ్ డెవలప్‌మెంట్ కౌన్సిల్ (IRDAI) బీమా కంపెనీల సరిహద్దు ప్రచారాలను తనిఖీ చేయాలని నిర్ణయించింది. దీనికి సంబంధించి ముసాయిదా పత్రాన్ని విడుదల చేశారు. ఈ ముసాయిదా పత్రంపై ఈ నెల 25లోగా తమ అభిప్రాయాలను తెలియజేయాలని బీమా కంపెనీలను కోరింది. ఈ వీక్షణల ఆధారంగా, బీమా అడ్వర్టైజింగ్ రెగ్యులేషన్స్ 2021 సవరించబడుతుంది. ఈ ముసాయిదా పత్రంలో IRDAI పలు కీలక ప్రతిపాదనలు చేసింది.

కీలక ప్రతిపాదనలు: ముఖ్యంగా, ప్రతి బీమా కంపెనీ తన పాలసీ ప్రచారాలకు మరియు మీడియాకు విడుదల చేసే ప్రకటనల కోసం ఒక ప్రకటన కమిటీని ఏర్పాటు చేయాలని ప్రతిపాదించింది. బీమా కంపెనీకి చెందిన మార్కెటింగ్, కంప్లైయన్స్, యాక్చురియల్ విభాగాల సీనియర్ అధికారులు ఈ కమిటీలో ఉండాలని స్పష్టం చేశారు. ఈ కమిటీ అభిప్రాయాల ఆధారంగా ఆ ప్రకటనలపై విధాన రూపకల్పన కమిటీ నిర్ణయం తీసుకోవాలని కోరింది. అయితే అడ్వర్టైజింగ్ కమిటీ సిఫారసులపై తుది నిర్ణయం పాలసీ డిజైనింగ్ కమిటీదేనని స్పష్టం చేశారు.

బాధ్యతను పెంచడానికి: పాలసీ ప్రమోషన్ మరియు ప్రకటనలకు బీమా కంపెనీల అడ్వర్టైజ్‌మెంట్ మరియు ప్రొడక్ట్ డెవలప్‌మెంట్ కమిటీల సీనియర్ అధికారులను మరింత బాధ్యులుగా చేయడానికి IRDAI ఈ ప్రతిపాదనలను ముందుకు తెచ్చింది. బీమా కంపెనీలు తమ స్టేట్‌మెంట్‌లను మూడేళ్లపాటు భద్రపరచాలి మరియు IRDAI కోరిన వెంటనే వాటిని అందించాలి. అలాగే, నియంత్రణ మండలి కూడా మీడియాకు విడుదల చేసిన ప్రకటనలను మూడు రోజుల్లో తమ వెబ్‌సైట్లలో పోస్ట్ చేయాలని ప్రతిపాదించింది.

ఆదాయం పెరిగితేనే బీమా విస్తరణ: ప్రజల మిగులు ఆదాయం పెరిగితే తప్ప దేశంలో బీమా పరిధిలోకి వచ్చే వారి శాతం పెరగదని ఆల్ ఇండియా ఇన్సూరెన్స్ ఎంప్లాయీస్ అసోసియేషన్ (ఏఐఐఈఏ) స్పష్టం చేసింది. చండీగఢ్‌లో జరిగిన ఓ కార్యక్రమంలో సంఘం ప్రధాన కార్యదర్శి శ్రీకాంత్‌ మిశ్రా మాట్లాడుతూ.. ప్రభుత్వం, ఐఆర్‌డీఏఐ చెప్పినట్లుగా పెద్ద పెద్ద బీమా కంపెనీల సంఖ్య పెరగడం వల్ల 2047 నాటికి దేశంలోని ప్రజలందరినీ బీమా పాలసీల ద్వారా రక్షించడం సాధ్యం కాదని స్పష్టం చేశారు.

మన ప్రజల ఆదాయాలు తక్కువగా ఉన్నప్పటికీ, కొన్ని అభివృద్ధి చెందిన దేశాలతో పోలిస్తే మన దేశంలో బీమా పాలసీలు పొందే వారి శాతం ఎక్కువగా ఉందని మిశ్రా చెప్పారు. ఎల్‌ఐసీతో పాటు సాధారణ బీమా కంపెనీలు ప్రభుత్వ రంగంలోకి ప్రవేశించేందుకు చేస్తున్న ప్రయత్నాలే ఇందుకు ప్రధాన కారణమని మిశ్రా అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-05-08T02:57:10+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *