సమీక్ష : కస్టడీ | కస్టడీ సమీక్ష
చిత్రం: కస్టడీ
తెలుగు మిర్చి రేటింగ్: 2.5/5
నటీనటులు: నాగ చైతన్య అక్కినేని, కృతి శెట్టి, అరవింద్ స్వామి, ప్రియమణి, శరత్ కుమార్, సంపత్ రాజ్, వెన్నెల కిషోర్ తదితరులు.
సంగీతం: ఇళయరాజా, యువన్ శంకర్ రాజా
సినిమాటోగ్రఫీ: ఎస్‌ఆర్‌ కతీర్‌
ఎడిటర్: వెంకట్ రాజన్
నిర్మాత: శ్రీనివాస చిట్టూరి
కథ, స్క్రీన్‌ప్లే, దర్శకత్వం: వెంకట్‌ప్రభు
విడుదల తేదీ: మే 12, 2023

అక్కినేని నాగ చైతన్య గతేడాది వచ్చిన ‘థాంక్యూ’, ‘లాల్ సింగ్ చద్దా’ సినిమాలు నిరాశ పరచడంతో తాజాగా ‘కస్టడీ’ సినిమాపై భారీ అంచనాలు ఉన్నాయి. తమిళ దర్శకుడు వెంకట్ ప్రభు దర్శకత్వం వహించిన ఈ చిత్రంలో కృతి శెట్టి కథానాయికగా నటించింది. నాగ చైతన్య కెరీర్‌లోనే అత్యంత భారీ వ్యయంతో తెలుగు, తమిళ భాషల్లో రూపొందిన ఈ చిత్రం ఈరోజు ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చింది. ఇందులో పోలీస్ కానిస్టేబుల్‌గా నటించాడు. మరి ఈ సినిమా అక్కినేని హీరోకి ఎలా హిట్ అయ్యింది? చైతన్య తమిళంలో మంచి ఎంట్రీ ఇచ్చాడా? తెలియాలంటే కథలోకి వెళ్లాల్సిందే..

కథ:

శివ (నాగ చైతన్య) నిజాయితీ గల పోలీస్ కానిస్టేబుల్. కర్తవ్యం అంటే ప్రాణం. మరోవైపు, అతను రేవతి (కృతి శెట్టి)తో ప్రేమలో ఉంటాడు. రేవతి కూడా శివని అమితంగా ప్రేమిస్తుంది. కానీ కులం వేరు కావడంతో రేవతి ఇంట్లో శివతో పెళ్లికి అంగీకరించదు. అదే సమయంలో ఒక రోజు రాత్రి ఇద్దరు వ్యక్తులు పోట్లాడుకుంటున్నారు. శివ వారిద్దరినీ అరెస్ట్ చేసి పోలీస్ స్టేషన్ లో పెట్టాడు. వాళ్లలో ఒకడు తన పేరు జార్జ్ (సంపత్ రాజ్) అని, అతను సీబీఐ ఆఫీసర్ అని.. తను గొడవపడ్డ వ్యక్తి రాజశేఖర్ అలియాస్ రాజు (అరవిందస్వామి) పెద్ద క్రిమినల్ అని చెబుతాడు. కావాలంటే పై అధికారులను పిలిచి ఆరా తీస్తాడు. దాంతో శివ పై అధికారులకు ఫోన్ చేస్తాడు. తరువాత, శివ కస్టడీలో ఉన్న రాజును చంపడానికి పోలీసు కమీషనర్ నటరాజన్ (శరత్ కుమార్)తో సహా పోలీసు బలగాలు మరియు రౌడీలు చేరారు. ఈ క్రమంలో ఏం జరిగింది? రాజుకు న్యాయం చేయడంలో శివ ఎదుర్కొన్న సమస్యలు ఏమిటి? శివ తన ప్రేమ సమస్యను పరిష్కరించుకోగలడా? అన్నది మిగతా కథ.

పనితీరు:

నాగ చైతన్య పోలీస్ కానిస్టేబుల్ పాత్రలో మెప్పించాడు. అంతేకాదు నాచైతన్య తన గత సినిమాల కంటే ఈ సినిమాలో మరింత సెటిల్ అయ్యాడు. హీరోయిన్ కృతిశెట్టితో ప్రేమ సన్నివేశాల్లోనూ, యాక్షన్ సన్నివేశాల్లోనూ నాగ చైతన్య నటన బాగుంది. హీరోయిన్ కృతి శెట్టి తన పాత్రను బాగా చేసింది. ‘ధృవ’ తర్వాత అరవింద్ స్వామి మరోసారి తన నటనతో ఆకట్టుకున్నాడు. ఈ పాత్ర చివరి వరకు ఉన్నంత కాలం క్లైమాక్స్‌లో ట్విస్ట్ ఇస్తుంది. ఇక వెన్నెల కిషోర్ హాస్యం కాస్త రిలీఫ్ ఇస్తుంది. ప్రియమణి పాత్ర ఫర్వాలేదు. శరత్‌కుమార్ తన నటనతో ఆకట్టుకున్నాడు. మిగిలిన పాత్రలు తమ పరిధి మేరకు ఆకట్టుకుంటాయి. యువన్ శంకర్, ఇళయరాజా- ఒకరిద్దరు కాదు ఇద్దరు ఉద్దండ సంగీత దర్శకులు అయినా పాటలు ఆకట్టుకోలేదు. నేపథ్య సంగీతం పర్వాలేదనిపిస్తుంది. వెంకట్ ప్రభు సినిమాల్లో స్క్రీన్ ప్లే హైలైట్. కానీ ఈ సినిమాలో తన మ్యాజిక్ చూపించలేకపోయాడు. కథ సింపుల్‌గా ఉండటం, స్క్రీన్‌ప్లే నిదానంగా సాగడం వంటి అంశాలు సినిమాకు మైనస్‌లు. కాకపోతే నిర్మాణ విలువలు బాగున్నాయి.

సానుకూల అంశాలు:

నాగ చైతన్య, అరవింద్ స్వామి, శరత్ కుమార్ నటిస్తున్నారు
యాక్షన్ ఎపిసోడ్స్
ఉత్పత్తి విలువలు

ప్రతికూలతలు:

చెడ్డ పాటలు
హీరో హీరోయిన్ల లవ్ ట్రాక్
సాగదీసిన సన్నివేశాలు

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *