గణాంకాలే కీలకం..

ఈ వారం స్టాక్ మార్కెట్ల గమనాన్ని టోకు ధరల సూచీ ద్రవ్యోల్బణం, పారిశ్రామిక ఉత్పత్తి గణాంకాలు మరియు అంతర్జాతీయ పోకడలు నిర్దేశించవచ్చు. మార్కెట్లలో కొనుగోళ్ల జోరు పెరగడంతో గత వారం సూచీలు లాభాలతో ముగిశాయి. సాంకేతికంగా, నిఫ్టీ కన్సాలిడేషన్ జోన్ నుండి బయటకు వెళ్లి బలాన్ని సూచిస్తోంది. నిఫ్టీ ఈ వారం మళ్లీ 18,500 స్థాయిల వద్ద కఠినమైన పరీక్షను ఎదుర్కొనే అవకాశం ఉంది. ఇది ఇక్కడ నిలబడితే, రాబోయే వారాల్లో ఎద్దు దూకుడుగా ముందుకు సాగవచ్చు. ఏదైనా తగ్గుదల ఉన్నట్లయితే, మద్దతు 18,200 పాయింట్ల వద్ద కనుగొనబడుతుంది. ఆ తర్వాత 18,100-18,000 స్థాయిలు మద్దతు స్థాయిలుగా ఉండే అవకాశం ఉంది. వ్యాపారులు ఎప్పటికప్పుడు ప్రస్తుత స్థాయిలను గమనించి ‘డిప్స్‌పై కొనుగోలు’ సూత్రాన్ని అమలు చేయాలని సూచించారు. మరోవైపు బ్యాంక్ నిఫ్టీలోనూ మంచి కొనుగోళ్లు కనిపిస్తున్నాయి.

స్టాక్ సిఫార్సులు

యునో మిండా: ఆటో అనుబంధ రంగంలోని ఈ స్టాక్ (గతంలో మిండా ఇండస్ట్రీస్) 2021 నుండి పెట్టుబడిదారులకు మంచి రాబడిని అందిస్తోంది. తక్కువ వ్యవధిలో షేరు ధర నాలుగు రెట్లు పెరిగింది. చాలా రోజులుగా బుల్ రన్ లో కొనసాగుతున్న ఈ షేర్ లో ప్రస్తుతం లాంగ్ కన్సాలిడేషన్ కనిపిస్తోంది. ధర పరిమాణంపై గత వారం 200-రోజుల SMA నుండి స్టాక్ విడిపోయినట్లు కనిపిస్తోంది. గత శుక్రవారం రూ.564.90 వద్ద ముగిసిన ఈ షేరును రూ.596 టార్గెట్ ధరతో కొనుగోలు చేసేందుకు పరిగణించవచ్చు. కానీ రూ.545 స్థాయిని స్టాప్‌లాస్‌గా ఉంచాలి.

హావెల్స్ ఇండియా: రోజువారీ టైమ్ ఫ్రేమ్ చార్ట్‌ల ప్రకారం, కొంతకాలంగా ఈ షేర్ స్వల్ప శ్రేణిలో కదులుతోంది. చాలా రోజులుగా 200 SMA నుంచి బయటపడేందుకు ప్రయత్నిస్తోంది. గత వారం అనూహ్యంగా ప్రతిఘటన జోన్ నుండి బయటపడింది. సమీప భవిష్యత్తులో ట్రెండ్ సానుకూలంగా ఉండే అవకాశం ఉంది. గత శుక్రవారం రూ.1,305.85 వద్ద ముగిసిన ఈ స్టాక్‌ను రూ.1,355 టార్గెట్ ధరతో కొనుగోలు చేయడానికి పరిగణించవచ్చు. కానీ రూ.1,278 స్థాయిని ఖచ్చితమైన స్టాప్‌లాస్‌గా సెట్ చేయాలి.

సమీత్ చవాన్, చీఫ్ అనలిస్ట్, టెక్నికల్,

డెరివేటివ్స్, ఏంజెల్ వన్ లిమిటెడ్

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *