వంటనూనెల ధరలు తగ్గించాలి.. | వంట నూనెల ధరలు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-06-03T01:40:03+05:30 IST

దేశంలో వంటనూనెల వినియోగం మరింత తగ్గే సూచనలు కనిపిస్తున్నాయి.

వంటనూనెల ధరలు తగ్గించాలి.

కంపెనీలకు కేంద్ర ప్రభుత్వం ఆదేశం

లీటర్ రూ.12కి తగ్గే అవకాశం ఉంది

న్యూఢిల్లీ: దేశంలో వంటనూనెల వినియోగం మరింత తగ్గే సూచనలు కనిపిస్తున్నాయి. వీటి గరిష్ట చిల్లర ధర (ఎంఆర్‌పీ)ని తక్షణమే లీటరుకు రూ.8 నుంచి రూ.12కు తగ్గించేలా చూడాలని పరిశ్రమ వర్గాలను కేంద్ర ప్రభుత్వం ఆదేశించింది. పరిశ్రమకు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న సాల్వెంట్ ఎక్స్‌ట్రాక్టర్స్ అసోసియేషన్ ఆఫ్ ఇండియా (SEAI), ఇండియన్ వెజిటబుల్ ఆయిల్ ప్రొడ్యూసర్స్ అసోసియేషన్ (IVIPA) ప్రతినిధులతో కేంద్ర ఆహార మంత్రిత్వ శాఖ కార్యదర్శి సంజీవ్ చోప్రా శుక్రవారం ఏర్పాటు చేసిన సమావేశంలో ప్రభుత్వం ఈ విషయాన్ని స్పష్టం చేసింది. వంట నూనె కంపెనీలు, రిఫైనరీలు కూడా పంపిణీదారులకు సరఫరా చేసే ధరలను వెంటనే తగ్గించాలని కోరారు. ఇలా చేస్తే ఆ ప్రభావం రిటైల్ మార్కెట్ పైనా పడుతుందని పరిశ్రమ వర్గాలకు స్పష్టం చేశారు. డిస్ట్రిబ్యూటర్లకు సరఫరా చేసే వంటనూనెల ధరలు తగ్గినప్పుడు, కంపెనీల లాభం తుది వినియోగదారులకు వెంటనే చేరేలా చూడాలని, ఆ విషయాన్ని ప్రభుత్వానికి తెలియజేయాలని కోరారు.

ఎందుకంటే?

గత రెండు నెలల్లో అంతర్జాతీయ మార్కెట్‌లో ప్రధాన వంటనూనెల ధరలు టన్నుకు 150 నుంచి 200 డాలర్లు తగ్గాయి. దీంతో దేశీయ మార్కెట్ లో కొన్ని కంపెనీలు లీటర్ సన్ ఫ్లవర్, సోయా వంటనూనె ధరను రూ.5 నుంచి రూ.15కి తగ్గించాయి. కొన్ని కంపెనీలు ఆ దిశగా ఇంకా అడుగులు వేయలేదు. దీంతో ప్రభుత్వం రంగంలోకి దిగిందని భావిస్తున్నారు. వంటనూనె ధర లీటరుకు రూ.12 తగ్గితే.. రిటైల్ ద్రవ్యోల్బణం కూడా తగ్గుతుందని ప్రభుత్వం భావిస్తోంది. ఈ ఏడాది చివర్లో రాజస్థాన్‌, మధ్యప్రదేశ్‌లో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగనున్నాయి. వంటనూనెల ధరలను వీలైనంతగా నిర్ణయించాలని కోరుతున్న ఓటర్లను ప్రసన్నం చేసుకోవాలని అధికార పార్టీ భావిస్తున్నట్లు సమాచారం.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-03T01:40:03+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *