వరుణుడు ఏం చేస్తాడు?

WTC ఫైనల్

నాసెర్ హేజిల్‌వుడ్‌ని భర్తీ చేస్తాడు

లండన్: రెండో ప్రపంచ టెస్టు ఛాంపియన్‌షిప్ (డబ్ల్యూటీసీ) ఫైనల్‌కు ఇంకా రెండు రోజులు మిగిలి ఉన్నాయి. టైటిల్ పోరులో నిలవడానికి భారత్, ఆసీస్ రెండూ తమ ప్రత్యర్థులపై గెలిచి ఈ దశకు చేరుకున్నాయి. టీమ్ ఇండియా వరుసగా రెండోసారి ఫైనల్ ఆడబోతుండగా.. కంగారూలకు ఇదే తొలిసారి. తొలి డబ్ల్యూటీసీ ఫైనల్‌లో జరిగిన పొరపాట్లను సరిదిద్దుకోవాలనే పట్టుదలతో భారత్ ఈసారి చాంపియన్‌గా నిలవాలని భావిస్తుండగా.. ఆసీస్ బరిలోకి దిగిన డబ్ల్యూటీసీ తొలిసారి హౌస్‌ని చేజిక్కించుకోవాలని భావిస్తోంది. అయితే అంతా బాగానే ఉన్నా, ఇంగ్లండ్‌లో వాతావరణ పరిస్థితులు అనూహ్యంగా ఉన్నాయి. అందుకే మ్యాచ్ జరిగే ఐదు రోజులూ వరుణుడు నుంచి ఏమైనా ఉంటుందా? దీంతో ఇరు జట్లతో పాటు అభిమానుల్లోనూ ఆందోళన నెలకొంది. UKలో వేసవి కాలం జూన్ నుండి ప్రారంభమవుతుంది. కానీ మనలాగా సూర్యుడు ప్రకాశించకుండా సగటు రోజువారీ ఉష్ణోగ్రతలు 18 నుండి 21 డిగ్రీల సెల్సియస్ మాత్రమే. దీంతో పిచ్‌లు ఎండిపోతాయి. అందుకే ఇక్కడ బౌలింగ్‌ను ఎక్కువగా స్పిన్నర్లు ఆస్వాదిస్తారు. ఇదే ఓవల్ పిచ్‌పై ఇటీవల జరిగిన కౌంటీ గేమ్ పేసర్లకు ఫర్వాలేదు. ఆకాశం అకస్మాత్తుగా మేఘావృతమై ఉంటే, వారు ప్రయోజనం పొందవచ్చు. మరోవైపు మ్యాచ్ జరిగే జూన్ 7 నుంచి 11 వరకు మిగతా రోజుల కంటే వాతావరణం మెరుగ్గా ఉండబోతోంది. తొలిరోజైన బుధవారం ఆకాశం దట్టమైన మేఘాలతో కప్పబడి ఉండగా వర్షం పడే సూచన 8 శాతం మాత్రమే. మ్యాచ్ ఆద్యంతం గాలి తక్కువగా ఉండడంతో స్వింగ్ బౌలర్లు బ్యాట్స్‌మెన్‌ను ఇబ్బంది పెట్టేవారు.

ఆ సలహాను ఇక్కడ అనుసరించండి: ఆకుపచ్చ

రోహిత్ సారథ్యంలో ఐపీఎల్‌లో ముంబై ఇండియన్స్ తరఫున ఆసీస్ పేసర్ కెమరూన్ గ్రీన్ రాణించాడు. క్వాలిఫయర్ 2లో ఓడిపోయిన ఈ జట్టు ఫైనల్‌కు చేరుకోలేకపోయినప్పటికీ, అతను బ్యాటింగ్‌లో ఒక సెంచరీ మరియు ఆరు వికెట్లతో 452 పరుగులు చేశాడు. అలాగే, లీగ్ సమయంలో ముంబైలోని డ్రెస్సింగ్ రూమ్‌లో రోహిత్‌తో కలిసి రెండు నెలల పాటు గడిపే అవకాశం లభించింది. డబ్ల్యూటీసీ ఫైనల్‌లోనూ అప్పట్లో తాను ఇచ్చిన సలహానే పాటిస్తానని చెప్పాడు. మ్యాచ్ మధ్యలో అతని ప్రశాంతత స్ఫూర్తిదాయకం. ఆ సమయంలో ఆయనతో మాట్లాడి సలహాలు కూడా తీసుకున్నాను. అలాగే బ్యాటింగ్ సమయంలో పేసర్, స్పిన్నర్ దూకుడుగా వ్యవహరించాలని సూచించాడు. అందుకే చాలా పరుగులు చేశాను’ అని ఆసీస్ కీలక ఆల్ రౌండర్ గ్రీన్ వివరించాడు.

హాజెల్‌వుడ్ దూరం

డబ్ల్యూటీసీ ఫైనల్‌కు ముందు ఆస్ట్రేలియా జట్టుకు భారీ ఎదురుదెబ్బ తగిలింది. వెటరన్ పేసర్ జోష్ హేజిల్‌వుడ్ గాయం నుంచి ఇంకా కోలుకోకపోవడంతో భారత్‌తో జరిగే ఈ మ్యాచ్‌కు దూరమయ్యాడు. దీంతో ఆసీస్ మరో పేసర్ 33 ఏళ్ల మైకేల్ నాసర్ ను తమ జట్టులోకి ఎంపిక చేసుకుంది. అంతకుముందు ఆసీస్ తరఫున రెండు టెస్టుల్లో ఏడు వికెట్లు పడగొట్టాడు. ఈ సీజన్‌లో, అతను కౌంటీ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో గ్లామోర్గాన్ తరపున ఆడిన మూడు మ్యాచ్‌లలో 14 వికెట్లు పడగొట్టాడు. కానీ తుది జట్టులో బోలాండ్ హాజెల్‌వుడ్‌ను భర్తీ చేయగలడు. ఈ నెల 16 నుంచి ఇంగ్లండ్ తో జరిగే యాషెస్ సిరీస్ నాటికి హేజిల్ వుడ్ కోలుకుంటాడని ఆసీస్ భావిస్తోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *