వస్తోంది.. హోండా ఎలివేట్ | హోండా ఎలివేట్ వస్తోంది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-06-07T03:01:42+05:30 IST

జపనీస్ ఆటోమొబైల్ దిగ్గజం హోండా తొలిసారిగా ఎలివేట్ పేరుతో మిడ్-సైజ్ SUV మోడల్‌ను విడుదల చేయనుంది. భారత్ సహా ప్రపంచ మార్కెట్ కోసం తయారు చేసిన ఈ కొత్త కారును మంగళవారం ఢిల్లీలో…

హోండా ఎలివేట్ వస్తోంది

  • జూలైలో బుకింగ్‌లు ప్రారంభమవుతాయి

  • ఆ తర్వాత మార్కెట్లోకి విడుదల చేస్తారు

  • ధర రూ.12-17 లక్షల శ్రేణిలో!?

న్యూఢిల్లీ: జపనీస్ ఆటోమొబైల్ దిగ్గజం హోండా తొలిసారిగా ఎలివేట్ పేరుతో మిడ్-సైజ్ SUV మోడల్‌ను విడుదల చేయనుంది. భారతదేశంతో సహా ప్రపంచ మార్కెట్ కోసం తయారు చేసిన ఈ కొత్త కారును మంగళవారం ఢిల్లీలో ఆవిష్కరించారు. భారతదేశంలో, హోండా ఇప్పటివరకు SUV విభాగంలో CR-V మరియు BR-V మోడళ్లను విక్రయించింది. కస్టమర్ల నుంచి ఆదరణ లేకపోవడంతో వాటిని మార్కెట్ నుంచి ఇప్పటికే ఉపసంహరించుకుంది. ఇటీవల, హోండా ఎలివేట్‌తో SUV విభాగంలోకి మళ్లీ ప్రవేశించబోతోంది. ఈ జూలైలో ఎలివేట్ బుకింగ్స్‌ను ప్రారంభించనున్నట్లు హోండా ప్రకటించింది. పండుగ సీజన్‌లో మార్కెట్‌లో విడుదలతోపాటు ధరను ప్రకటిస్తామని పేర్కొంది. వేరియంట్‌ను బట్టి ధర రూ.12-17 లక్షల రేంజ్‌లో ఉండవచ్చని మార్కెట్ విశ్లేషకులు అంచనా వేస్తున్నారు. ఈ కారు హ్యుందాయ్ క్రెటా, కియా సెల్టోస్, మారుతి గ్రాండ్ విటారా, టయోటా అర్బన్ క్రూయిజర్ హైరైడర్, స్కోడా కుషాక్ మరియు ఫోక్స్‌వ్యాగన్ టిగన్‌లతో పోటీపడనుంది.

2030 నాటికి 5 కొత్త SUVలు: హోండా కార్స్ ఇండియా ప్రెసిడెంట్ మరియు CEO టకుయా సుమురా మాట్లాడుతూ, 2030 నాటికి భారతీయ మార్కెట్లో 5 కొత్త SUV లను ప్రవేశపెట్టాలనుకుంటున్నాము, ఇందులో మూడు సంవత్సరాలలో ఎలక్ట్రిక్ ఎలివేట్ కూడా ఉంది. ఎలివేట్‌ను విడుదల చేయడం ద్వారా భారత ప్యాసింజర్ వాహనాల మార్కెట్‌లో మార్కెట్ వాటాను మరింత పెంచుకోవాలనుకుంటున్నట్లు ఆయన వెల్లడించారు. ప్రస్తుతం భారత మార్కెట్లో హోండా.. సిటీ, అమేజ్ పేరుతో సెడాన్ మోడళ్లను మాత్రమే విక్రయిస్తోంది. అయితే, భారతీయ కార్ల మార్కెట్‌లో 40 శాతానికి పైగా SUVలు ఉన్నాయి. ఈ వాటా ఏటా పెరుగుతూ వస్తోంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-07T03:01:42+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *