WTC ఫైనల్: ఆ ఇద్దరు ఆడారు!

  • ఆస్ట్రేలియా 327/3

  • భారత బౌలర్లు నిరాశపరిచారు

  • ట్రావిస్ శతాబ్దం

లండన్: టీమిండియా పేసర్ల దెబ్బకు ఆస్ట్రేలియా ఆదిలోనే తడబడినా.. ట్రావిస్ హెడ్ (156 బంతుల్లో 146 నాటౌట్) ధనాధన్ సెంచరీతో తొలి రోజు ఆసీస్ ఆధిపత్యాన్ని చాటాడు. ఒక దశలో 76/3తో కష్టాల్లో పడిన కంగారూలు.. స్టీవ్ స్మిత్ (95 నాటౌట్) నాలుగో వికెట్‌కు 251 పరుగులు జోడించి జట్టును పటిష్ట స్థితిలో నిలిపారు. తొలి సెషన్‌లో సిరాజ్‌ ఆసీస్‌ బ్యాట్స్‌మెన్‌ను రెచ్చిపోయినా, ఉమేష్‌, శార్దూల్‌ నిలకడలేమి దెబ్బతీసింది. బుధవారం ప్రారంభమైన ప్రపంచ టెస్టు ఛాంపియన్‌షిప్ (డబ్ల్యూటీసీ) ఫైనల్ మ్యాచ్‌లో ఆస్ట్రేలియా తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో 327/3 స్కోరు చేసింది. ఆట నిలిచిపోయే సమయానికి స్మిత్, హెడ్ క్రీజులో ఉన్నారు. ఓపెనర్ వార్నర్ (43) ఓ మోస్తరుగా ఆడాడు. సిరాజ్, శార్దూల్, షమీలకు తలో వికెట్ దక్కింది. అశ్విన్‌ను పక్కన పెట్టి శార్దూల్‌ను తుది జట్టులోకి తీసుకున్నారు.

కంగారూల సందిగ్ధత: మేఘావృతమైన వాతావరణం.. పిచ్ పచ్చగా ఉండడంతో భారత్ టాస్ గెలిచి బౌలింగ్ ఎంచుకుంది. ఈ నిర్ణయం సరైందేనంటూ పేసర్లు సిరాజ్, షమీ ఆసీస్ బ్యాటర్లకు సవాల్ విసిరారు. ఈ హైదరాబాదీ పిచ్‌కి అందుతున్న మద్దతుతో నిప్పులు చెరిగారు. బౌన్స్‌తో పాటు స్వింగ్‌ అందుకున్న సిరాజ్‌.. ఫామ్‌లో ఉన్న ఓపెనర్‌ ఖవాజా (0)ను డకౌట్‌ చేసి ఆరంభంలోనే కొట్టాడు. ఆఫ్ స్టంప్ నుంచి వచ్చిన బంతిని ఆడే ప్రయత్నంలో ఖవాజా బ్యాట్ ఎడ్జ్ పట్టగా.. భారత్ చక్కటి క్యాచ్ పట్టాడు. అయితే మరో ఓపెనర్ వార్నర్, లబుస్చెన్నె (26) భారత బౌలర్లను ఎదుర్కొనేందుకు తడబడ్డారు. కానీ, గంట ఆట తర్వాత రిలాక్స్ అయిన టీమ్ ఇండియా.. ఎండ తీవ్రత పెరగడంతో బ్యాటింగ్ కు వికెట్ దోహదపడటం ప్రారంభించింది. 15వ ఓవర్లో ఉమేష్ నాలుగు బౌండరీలతో వార్నర్ బౌల్డ్ అయ్యాడు. మరోవైపు క్రీజులో ఉన్నంతసేపు లబుషానే అలవోకగా కదిలాడు. శార్దూల్ బౌలింగ్‌లో రెండుసార్లు ఔట్ అయ్యే ప్రమాదాన్ని తృటిలో తప్పించుకున్నాడు. తొలి సెషన్‌ను మెరుగ్గా ముగించాలని ఆసీస్ భావిస్తుండగా… అర్ధసెంచరీ దిశగా దూసుకెళ్తున్న వార్నర్‌ను శార్దూల్ అవుట్ చేయడంతో రెండో వికెట్‌కు 69 పరుగుల భాగస్వామ్యం ముగిసింది. షార్ట్ బాల్ లెగ్ సైడ్ కు వెళ్తుండగా.. వార్నర్ గ్లోవ్స్ ను ముద్దాడిన భరత్ డైవింగ్ చేస్తూ అద్భుతమైన క్యాచ్ పట్టాడు. దీంతో ఆసీస్ 23 ఓవర్లలో 73/2తో లంచ్‌కు వెళ్లింది.

ఆడుకున్న హెడ్, స్మిత్: రెండో సెషన్ ప్రారంభంలోనే ఆసీస్ కు ఝలక్ కొట్టగా.. స్మిత్ , ట్రావిస్ తోడయ్యారు. లంచ్ తర్వాత షమీ లబుషానే బౌల్డ్ చేసి జట్టుకు భారీ వికెట్ అందించాడు. 76/3తో ఆసీస్ కష్టాల్లో పడినట్లే.. స్మిత్, హెడ్ లు పరిస్థితిని చక్కదిద్దారు. స్మిత్ బంతిని ఆడినప్పటికీ, హెడ్ సులువుగా బౌండరీలు సాధించి స్కోరుబోర్డును పరుగులు పెట్టించాడు. 30వ ఓవర్లో ఫోర్ బాదిన సిరాజ్ సెంచరీతో జట్టు స్కోరును దాటేశాడు. ఆ తర్వాత శార్దూల్ మరో మూడు ఫోర్లు బాదాడు. ఈ క్రమంలో హెడ్ మరో బౌండరీతో హాఫ్ సెంచరీ పూర్తి చేసుకున్నాడు. స్పిన్నర్ జడేజా పెద్దగా ప్రభావం చూపకపోవడంతో ఆసీస్ 170/3తో టీ విరామానికి వెళ్లింది.

రన్నింగ్ స్ట్రెంత్: చివరి సెషన్ మొత్తం కంగారూలు ఆధిపత్యం చెలాయించగా.. టీమ్ ఇండియా బౌలర్లు చెమటోడ్చాల్సి వచ్చింది. షార్ట్ బంతులతో హెడ్, స్మిత్ ల ఏకాగ్రతను బద్దలు కొట్టాలన్న వ్యూహం కూడా ఫలించలేదు. టీ తర్వాత హెడ్, స్మిత్‌లు బౌలర్లపై ఎదురుదాడి చేస్తూ స్కోరు బోర్డును ముందుకు తీసుకెళ్లారు. 60వ ఓవర్లో షమీ తలపై ఫోర్, సిక్సర్ బాది.. ఆపై మరో బౌండరీ అందుకున్నాడు. స్మిత్ తన యాభైని పూర్తి చేసి సింగిల్‌తో హెడ్ సెంచరీ చేశాడు. ఆ తర్వాత ఇద్దరూ మరింత బలంగా ఆడటంతో జట్టు స్కోరు 300 పరుగుల మార్కును దాటింది. 80వ ఓవర్‌లో టీమ్‌ఇండియా కొత్త బంతి తీసుకున్నా వికెట్‌ పడలేదు. ఈ సెషన్‌లో ఆసీస్ 34 ఓవర్లలో వికెట్ నష్టపోకుండా 157 పరుగులు జోడించింది.

స్కోరు బోర్డు

ఆస్ట్రేలియా తొలి ఇన్నింగ్స్: వార్నర్ (సి) భరత్ (బి) శార్దూల్ 43, ఖవాజా (సి) భరత్ (బి) సిరాజ్ 0, లబుషానే (బి) షమీ 26, స్మిత్ (నాటౌట్) 95, హెడ్ (నాటౌట్) 146; ఎక్స్‌ట్రాలు: 17; మొత్తం: 85 ఓవర్లలో 327/3; వికెట్ల పతనం: 1-2, 2-71, 3-76; బౌలింగ్: షమీ 20-3-77-1, సిరాజ్ 19-4-67-1, ఉమేష్ 14-4-54-0, శార్దూల్ 18-2-75-1, జడేజా 14-0-48-0.

WTC ఫైనల్

1 టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్ ఫైనల్‌లో సెంచరీ చేసిన మొదటి ఆటగాడిగా హెడ్ నిలిచాడు. ఇది అతని కెరీర్‌లో ఆరో సెంచరీ కాగా, విదేశాల్లో అతనికిది తొలి సెంచరీ.

ఒడిశా రైలు ప్రమాద మృతులకు సంతాపం తెలుపుతూ ఇరు జట్లు నల్ల రిబ్బన్లు ధరించి బరిలోకి దిగాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *