నోవాక్ జకోవిచ్: జొకోవిచ్.. ఏడోసారి | నోవాక్ జకోవిచ్

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-06-10T01:37:13+05:30 IST

తన 23వ మేజర్ టైటిల్‌తో, నోవాక్ జొకోవిచ్ ఓపెన్ ఎరాలో అత్యధిక గ్రాండ్‌స్లామ్‌లు సాధించిన ఆటగాడిగా రికార్డు నెలకొల్పడానికి ఒక అడుగు దూరంలో ఉన్నాడు.

నొవాక్ జకోవిచ్: జకోవిచ్.. ఏడోసారి

ముచోవా X స్వియాటెక్

నేడు మహిళల సింగిల్స్ ఫైనల్

(సోనీ నెట్‌వర్క్‌లో శని. 6. 30 నుండి)

ఫ్రెంచ్ ఓపెన్‌లో ఫైనల్‌కు చేరింది

పారిస్: తన 23వ మేజర్ టైటిల్‌తో, నోవాక్ జొకోవిచ్ ఓపెన్ ఎరాలో అత్యధిక గ్రాండ్‌స్లామ్‌లు సాధించిన ఆటగాడిగా రికార్డు నెలకొల్పడానికి ఒక అడుగు దూరంలో ఉన్నాడు. సెర్బియా యోధుడు రికార్డు స్థాయిలో ఏడోసారి ఫ్రెంచ్ ఓపెన్ ఫైనల్ చేరాడు. సెమీఫైనల్లో నంబర్ వన్ కార్లోస్ అల్కరాజ్ ను ఓడించిన నొవాక్ ఓవరాల్ గా 34వ సారి గ్రాండ్ స్లామ్ టైటిల్ ను కైవసం చేసుకున్నాడు. శుక్రవారం జరిగిన పురుషుల సింగిల్స్ సెమీస్‌లో మూడో సీడ్ జొకోవిచ్ 6-3, 5-7, 6-1, 6-1తో టాప్ సీడ్ అల్కరాజ్‌ను ఓడించాడు. 3 గంటల 23 నిమిషాల పాటు సాగిన ఈ పోరులో రెండో సెట్ కోల్పోయిన జొకో.. ఆ తర్వాత విజృంభించి పైచేయి సాధించాడు. తొలి సెట్ నాలుగో గేమ్ లో కార్లోస్ సర్వీస్ ను బ్రేక్ చేసిన నోవాక్ 6-3తో సెట్ ను కైవసం చేసుకున్నాడు. అయితే రెండో సెట్‌లో అల్కరాజ్ గట్టిపోటీ ఇవ్వడంతో పోరు హోరాహోరీగా సాగింది.

8వ గేమ్‌లో కార్లోస్ జకోవిచ్ సర్వీస్‌ను బ్రేక్ చేసి 5-3తో ఆధిక్యంలోకి వెళ్లాడు. కానీ, తర్వాతి గేమ్‌లో అల్కరాజ్ సర్వీస్‌ను బ్రేక్ చేసిన నోవాక్ 10వ గేమ్‌లో తన సర్వీస్‌ను నిలబెట్టుకుని స్కోరును 5-5తో సమం చేశాడు. ఆ తర్వాత వరుసగా రెండు గేమ్‌లలో తన సత్తా చాటిన కార్లోస్.. రెండో సెట్‌ను 7-5తో కైవసం చేసుకున్నాడు. మూడో సెట్‌లో, 1-1తో ఉన్నప్పుడు, అల్కరాజ్ కండరాల ఒత్తిడికి గురయ్యాడు మరియు మూడవ గేమ్‌ను వదులుకుని చికిత్స పొందవలసి వచ్చింది. కార్లోస్ కదలికల వేగం తగ్గడంతో రెచ్చిపోయిన నొవాక్ మూడో సెట్ ను 6-1తో కైవసం చేసుకున్నాడు. ఆ తర్వాత, అల్కరాజ్ మెడికల్ టైమ్ అవుట్ తీసుకున్నాడు కానీ కోలుకోలేకపోయాడు. దీంతో నాలుగో సెట్‌లో జోకో నెగ్గి టైటిల్ పోరుకు చేరుకున్నాడు. నాలుగో సీడ్ కాస్పర్ రూడ్ మరియు 22వ సీడ్ అలెగ్జాండర్ జ్వెరెవ్ మధ్య జరిగే ఇతర సెమీస్ విజేతతో జొకోవిచ్ ఫైనల్‌లో ఆడనున్నాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-10T01:37:13+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *