WTC ఆస్ట్రేలియా విజయం: పోరాటం లేకుండా..

దీంతో టీమిండియా 209 పరుగుల తేడాతో ఓడిపోయింది

● విసుగు చెందిన బ్యాటర్లు

● ఆసీస్ WTC ట్రోఫీ

అద్భుతం జరగలేదు.. కోట్లాది మంది క్రికెట్ ప్రేమికులు పెద్ద పెద్ద స్టార్ల నుంచి ఎన్నో ఆశించినా ఆసీస్ బౌలర్ల ముందు బ్యాటింగ్ చేశారు. ఐపీఎల్‌లో తమ సత్తా చాటిన ఈ మిలియనీర్ల క్రికెటర్లు ఎలాగోలా ప్రతిష్టాత్మకమైన డబ్ల్యూటీసీ ఫైనల్లోకి అడుగుపెట్టినట్లు తెలుస్తోంది. ఐదో రోజు చేతిలో ఏడు వికెట్లు ఉండగానే కచ్చితంగా పోరాడతామనే అందరి అంచనాలు గల్లంతయ్యాయి. ఒక్క సెషన్‌లో అంతా వెనక్కి వెళ్లిపోవడంతో భారత క్రీడాభిమానులు తీవ్ర నిరాశకు గురయ్యారు. దీంతో తొలిరోజు నుంచి అటు బ్యాటింగ్, ఇటు బౌలింగ్‌లో ఆధిపత్యం ప్రదర్శించిన ఆస్ట్రేలియా అసలైన ఛాంపియన్‌గా నిలిచింది..

అన్ని ICC ట్రోఫీలు (T20, ODI, టెస్ట్, ఛాంపియన్స్ ట్రోఫీ) గెలుచుకున్న మొదటి జట్టుగా ఆస్ట్రేలియా నిలిచింది.

లండన్: ప్రపంచ టెస్టు ఛాంపియన్‌షిప్ (డబ్ల్యూటీసీ) ఫైనల్‌లో టీమిండియా వరుసగా రెండోసారి నిరాశపరిచింది. 444 పరుగుల క్లిష్ట లక్ష్యంతో బరిలోకి దిగిన రోహిత్ సేన చివరి రోజు 280 పరుగులు చేయాల్సి ఉంది. క్రీజులో ఉన్న విరాట్ (49), రహానే (46)పై ఆశలు పెట్టుకున్నా వారిద్దరూ విఫలమయ్యారు. ఆసీస్ బౌలర్ల ధాటికి భారత్ తన రెండో ఇన్నింగ్స్‌లో 63.3 ఓవర్లలో 234 పరుగులకే ఆలౌటవడంతో మిగతా వికెట్లు కూలాయి. ఇంత భారీ ధాటికి కనీసం ఒక్క బ్యాట్స్‌మెన్‌ కూడా హాఫ్‌ సెంచరీ చేయకపోవడం గమనార్హం. దీంతో ఆస్ట్రేలియా 209 పరుగుల తేడాతో గెలిచి సగర్వంగా ఐసీసీ వరల్డ్ టెస్ట్ ఛాంపియన్ షిప్ అందుకుంది. ఆసీస్ తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో 469, రెండో ఇన్నింగ్స్‌లో 270/8 డిక్లేర్ చేసింది. భారత్ తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో 296 పరుగులు చేసింది. ట్రావిస్ హెడ్ మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్‌గా నిలిచాడు.

ఒక సెషన్‌లో..: మూడు సెషన్లు.. ఏడు వికెట్లు.. 280 పరుగులు. ఆదివారం ఐదో రోజైన భారత జట్టు రెండో ఇన్నింగ్స్‌లో బరిలోకి దిగడానికి ముందున్న సమీకరణం ఇది. గెలుపు సాధ్యం కాకపోతే కనీసం డ్రా కోసం చివరి వరకు పోరాడగలనని అందరూ భావించారు. అయితే ఆసీస్ బౌలర్ల ధాటికి వీరంతా అవుట్ కావడానికి రెండు గంటలు కూడా పట్టలేదు. నిజానికి పిచ్ ప్రమాదకరంగా కనిపించకపోయినా.. క్రీజులో ఉన్న విరాట్, రహానేలు కూడా ఆరంభంలో ఎలాంటి ఇబ్బంది లేకుండా ఆడారు. కానీ తొలి ఆరు ఓవర్ల తర్వాత సీన్ మారిపోయింది. అంతకుముందు 47వ ఓవర్లో పేసర్ బోలాండ్ విరాట్ కొట్టాడు. ఆఫ్‌సైడ్ దాటి వెళుతున్న బంతిని తాకి, రెండో స్లిప్ వద్ద స్మిత్ ఎడమవైపు డైవ్ చేసి రెండు చేతులతో క్యాచ్ చేశాడు. దీంతో నాలుగో వికెట్‌కు 86 పరుగుల భాగస్వామ్యానికి తెరపడింది. మరో బంతికే జడేజా డకౌట్‌గా వెనుదిరిగాడు. అయితే ఓవల్‌లో వరుసగా హాఫ్‌ సెంచరీలు సాధించిన రహానేతో పాటు భారత్‌, శార్దూల్‌లు డ్రా ఫలితంపై అభిమానుల్లో ఆశలు రేకెత్తించారు. అయితే కాసేపటి తర్వాత రహానెను స్టార్క్, శార్దూల్‌ను లియాన్ డకౌట్ చేయడంతో ఓటమి ఖాయమని తేలిపోయింది.

మూడు ఫైనల్స్‌లో అత్యుత్తమంగా ఉండాలి

తోలీ ఇన్నింగ్స్‌లో మా బౌలర్లు మెరుగైన ప్రదర్శన చేశారు. అయితే హెడ్‌, స్మిత్‌ల భాగస్వామ్యంతో మ్యాచ్‌లో పట్టు కోల్పోయాం. అయితే గత నాలుగేళ్లలో రెండు ఫైనల్స్ ఆడడం మా గౌరవం. నిజానికి WTC ఫైనల్‌కు సిద్ధం కావడానికి మాకు సమయం లేదు. ఫిబ్రవరి, మార్చిలో కాకుండా జూన్‌లో ఈ ఫైనల్‌ను ఎందుకు నిర్వహించారు? ఈ పరీక్షను ఇంగ్లండ్‌లో కాకుండా ఎక్కడైనా నిర్వహించవచ్చు. ఫైనల్ కూడా 3 మ్యాచ్ ల సిరీస్ అయితే బాగుంటుంది. గిల్ క్యాచ్ పై కూడా అసంతృప్తి ఉంది. ఐపీఎల్‌లో పది కెమెరా యాంగిల్స్‌ చూపించినప్పుడు… అంతర్జాతీయ మ్యాచ్‌లో కేవలం రెండు యాంగిల్స్‌ ఎందుకు చూపిస్తారు?

– రోహిత్ శర్మ

స్కోరు బోర్డు

స్కోరు బోర్డు ఆసీస్ తొలి ఇన్నింగ్స్

ఆసీస్ తొలి ఇన్నింగ్స్: 469;

భారత్ తొలి ఇన్నింగ్స్: 296;

ఆసీస్ రెండో ఇన్నింగ్స్: 270/8 డిక్లేర్డ్.

భారత్ రెండో ఇన్నింగ్స్: రోహీత్ (ఎల్బీ) లియాన్ 43; గిల్ (సి) గ్రీన్ (బి) బోలాండ్ 18; పుజారా (సి) కారీ (బి) కమిన్స్ 27; కోహ్లి (సి) స్మిత్ (బి) బోలాండ్ 49; రహానే (సి) కారీ (బి) స్టార్క్ 46; జడేజా (సి) కారీ (బి) బోలాండ్ 0; భారత్ (సి అండ్ బి) లియాన్ 23; శార్దూల్ (ఎల్బీ) లియాన్ 0; ఉమేష్ (సి) కారీ (బి) స్టార్క్ 1; షమీ (నాటౌట్) 13; సిరాజ్ (సి) బోలాండ్ (బి) లియాన్ 1; ఎక్స్‌ట్రాలు: 13; మొత్తం: 63.3 ఓవర్లలో 234 ఆలౌట్. వికెట్ల పతనం: 1–41, 2–92, 3–93, 4–179, 5–179, 6–212, 7–213, 8–220, 9–224, 10–234. బౌలింగ్: కమిన్స్ 13–1–55–1; బోలాండ్ 16–2–46–3; స్టార్క్ 14–1–77–2; ఆకుపచ్చ 5–0–13–0; లియాన్ 15.3–2–42–4.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *