కెప్టెన్సీ ఉంటుందా? | కెప్టెన్సీ ఉంటుందా?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-06-14T04:58:30+05:30 IST

ప్రపంచ టెస్టు ఛాంపియన్‌షిప్ (డబ్ల్యూటీసీ) ఫైనల్‌లో టీమిండియా ఘోర పరాజయం జట్టుపై తీవ్ర ప్రభావం చూపనుంది. ఇందులో భాగంగా అనేక మార్పులు ఖాయంగా కనిపిస్తున్నాయి. టెస్టు జట్టు కెప్టెన్‌గా 36 ఏళ్ల రోహిత్ శర్మ ఎక్కువ కాలం కొనసాగకపోవచ్చని చర్చ జరుగుతోంది.

కెప్టెన్సీ ఉంటుందా?

‘కరీబియన్’ సిరీస్ తర్వాత కష్టమే

రోహిత్‌పై ఒత్తిడి పెరుగుతోంది

న్యూఢిల్లీ: ప్రపంచ టెస్టు ఛాంపియన్‌షిప్ (డబ్ల్యూటీసీ) ఫైనల్‌లో టీమిండియా ఘోర పరాజయం జట్టుపై తీవ్ర ప్రభావం చూపనుంది. ఇందులో భాగంగా అనేక మార్పులు ఖాయంగా కనిపిస్తున్నాయి. 36 ఏళ్ల రోహిత్ శర్మ టెస్టు జట్టు కెప్టెన్‌గా ఎక్కువ కాలం కొనసాగకపోవచ్చని చర్చ జరుగుతోంది. బహుశా వెస్టిండీస్‌తో జరిగే రెండు టెస్టుల సిరీస్ అతని నాయకత్వానికి చివరిది కావచ్చని సమాచారం. ప్రస్తుతానికి రోహిత్ విశ్రాంతి కోరితే తప్ప ఈ సిరీస్‌కు అతనే కెప్టెన్‌గా వ్యవహరించడం ఖాయం. అయితే బ్యాట్‌తో ఏమాత్రం ఆకట్టుకోలేని రోహిత్ కరీబియన్ టూర్‌లో కచ్చితంగా భారీ స్కోరు చేయాల్సి ఉంది. లేదంటే బీసీసీఐ అతడిపై కఠిన నిర్ణయం తీసుకోవాల్సి ఉంటుంది. ‘రోహిత్‌ను వెంటనే టెస్టు కెప్టెన్సీ నుంచి తొలగిస్తారనే వార్తలు అవాస్తవం. అయితే తాజా WTC సైకిల్ (2023-25) ముగిసే వరకు అతను నాయకుడిగా కొనసాగడం అనుమానమే. ఎందుకంటే అప్పటికి అతని వయసు 38 ఏళ్లు. ప్రస్తుతం శివసుందర్ దాస్ నేతృత్వంలోని సెలక్షన్ కమిటీ రోహిత్ బ్యాటింగ్ ఫామ్ చూసి ఎలాంటి నిర్ణయం తీసుకుంటుంది. అలాగే వెస్టిండీస్‌తో సిరీస్ ముగిసిన తర్వాత డిసెంబర్ వరకు టెస్టులు లేవు. ఆ తర్వాత జట్టు దక్షిణాఫ్రికాకు వెళ్లనుంది. కాబట్టి అప్పటి వరకు కొత్త కెప్టెన్ ఎంపికపై చర్చించేందుకు సెలక్టర్లకు తగినంత సమయం ఉంటుంది. ఆ సమయానికి కొత్త చైర్మన్ కూడా అందుబాటులోకి రానున్నారు. నిజానికి ఆ సమయంలో టెస్టు కెప్టెన్సీని తీసుకోవడానికి రోహిత్ సుముఖంగా లేడు. ఫిట్‌నెస్‌పై అనుమానాలు రావడంతో బాధ్యతలు స్వీకరించడానికి ఇష్టపడలేదు. అయితే సెక్రటరీ జైషా ఒత్తిడితో అప్పటి బోర్డు అధ్యక్షుడు గంగూలీ అంగీకరించినట్లు బీసీసీఐ వర్గాలు తెలిపాయి. మరోవైపు నాగ్‌పూర్ టెస్టులో ఆస్ట్రేలియాపై 120 పరుగులు చేసిన తర్వాత రోహిత్ రాణించలేకపోయాడు. 2022లో జట్టు పగ్గాలు చేపట్టిన తర్వాత భారత్ 10 టెస్టులు ఆడగా, రోహిత్ 3 టెస్టులకు దూరమయ్యాడు. ఆడిన ఏడు టెస్టుల్లో 390 పరుగులు మాత్రమే చేశాడు. ఇందులో సెంచరీ ఉండగా.. మరో 50 మిస్సయ్యాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-14T04:58:30+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *