సాత్విక్ దంపతుల చరిత్ర సాత్విక్ దంపతుల చరిత్ర

మలేషియా టాప్ జోడీకి షాక్

ఇండోనేషియా ఓపెన్‌ను గెలుచుకుంది

సూపర్-1000 టైటిల్ నెగ్గిన తొలి భారత జోడీగా రికార్డులకెక్కింది

జకార్తా: భారత టాప్ డబుల్స్ జోడీ సాత్విక్ సాయిరాజ్-చిరాగ్ శెట్టి చరిత్ర సృష్టించింది. ప్రతిష్టాత్మక ఇండోనేషియా ఓపెన్ సూపర్-1000 బ్యాడ్మింటన్ టైటిల్‌ను గెలుచుకున్న తొలి భారతీయ డబుల్స్ జోడీగా వీరు రికార్డు సృష్టించారు. అంతకుముందు సైనా (2010, 2012), శ్రీకాంత్ (2017) ఇండోనేషియా ఓపెన్ సింగిల్స్ టైటిల్‌ను గెలుచుకున్నారు. ఆదివారం జరిగిన పురుషుల డబుల్స్ ఫైనల్లో ప్రపంచ 6వ ర్యాంకర్ సాత్విక్-చిరాగ్ ద్వయం 21-17, 21-18తో ప్రపంచ ఛాంపియన్ ఆరోన్ చియా-సో వూయి యిక్‌పై వరుస గేమ్‌లలో విజయం సాధించింది. గతంలో ఈ జోడీతో జరిగిన ముఖాముఖి పోరులో 0-8తో పేలవ రికార్డును నమోదు చేసిన సాత్విక్ జోడీ ఈసారి అద్భుతంగా పోరాడింది. 43 నిమిషాల పాటు సాగిన మ్యాచ్‌లో మలేషియా వ్యూహాత్మకంగా ఆడి ఈ జంటపై తొలి విజయాన్ని నమోదు చేసింది. తొలి గేమ్ ఆరంభంలో సాత్విక్ జోడీ 3-5తో వెనుకబడినా తర్వాత కోలుకుంది. వరుసగా 6 పాయింట్లు సాధించిన భారత జోడీ 11-9తో విరామానికి వెళ్లింది. ఆ తర్వాత వరుసగా మూడు పాయింట్లు నెగ్గి గేమ్‌ను తమ ఖాతాలో వేసుకుంది. రెండో గేమ్ ఆరంభంలో ఇద్దరూ నువ్వే అన్నట్టుగా తలపడినా ఆధిక్యం చేతులు మారినప్పటికీ ప్రత్యర్థి సాత్విక్ జోడీకి కోలుకునే అవకాశం ఇవ్వలేదు. స్వల్ప ర్యాలీలతో ఈ జోడీని ఇబ్బంది పెట్టగా మలేషియా 18-11తో ఆరు పాయింట్ల ఆధిక్యంలో నిలిచింది. 20-14 వద్ద ఆరోన్ జోడీ 4 మ్యాచ్ పాయింట్లు సాధించి 18-20తో ఒత్తిడిని పెంచే ప్రయత్నం చేసింది. కానీ సాత్విక్-చిరాగ్ ప్రత్యర్థికి అవకాశం ఇవ్వకుండా గేమ్‌తో మ్యాచ్‌ను చేజిక్కించుకున్నారు.

సాత్విక్ సాయిరాజ్ మరియు చిరాగ్ శెట్టి సూపర్-1000, S-100, S-300, S-500 మరియు S-750 టైటిళ్లను గెలుచుకున్న మొదటి భారత షట్లర్లుగా నిలిచారు.

గొప్ప విజయం సాధించింది

భారత బ్యాడ్మింటన్ చరిత్రలో ఇదో గొప్ప విజయం. సూపర్ 1000 సిరీస్‌ను గెలవడం అంటే మామూలు విషయం కాదు. ఫైనల్లో సాత్విక్ చూపిన పరిణితి అతని సత్తాకు నిదర్శనం. వరుస టోర్నీల్లో సాత్విక్-చిరాగ్ జోడీ సాధించిన విజయాలు వారి ఆత్మవిశ్వాసాన్ని పెంచాయి. ఈ జోడీలో ఇద్దరూ దూకుడు, బలమైన ఆటగాళ్లు కావడంతో ప్రత్యర్థులకు పీడకలగా మారారు. భవిష్యత్తులో ఈ జోడీ నుంచి మనం కచ్చితంగా ఒలింపిక్స్ పతకాన్ని ఆశించవచ్చు.

– పుల్లెల గోపీచంద్, జాతీయ బ్యాడ్మింటన్ కోచ్

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-19T02:07:37+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *