ట్రూజెట్ సేవలు మళ్లీ ట్రూజెట్ సేవలు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-06-20T01:59:32+05:30 IST

హైదరాబాద్‌కు చెందిన విమానయాన సంస్థ ట్రూజెట్ మళ్లీ కార్యకలాపాలు ప్రారంభించనుంది. ఫ్లోరిడాకు చెందిన ఏవియేషన్ కంపెనీ ఎన్ఎస్ ఏవియేషన్ ట్రూజెట్‌లో 85 శాతం వాటాను కొనుగోలు చేసింది.

ట్రూజెట్ సేవలు మళ్లీ

ఎన్ఎస్ ఏవియేషన్ 85% వాటాను కలిగి ఉంది

హైదరాబాద్ (ఆంధ్రజ్యోతి బిజినెస్): హైదరాబాద్‌కు చెందిన విమానయాన సంస్థ ట్రూజెట్ మళ్లీ కార్యకలాపాలు ప్రారంభించనుంది. అమెరికాలోని ఫ్లోరిడాలో కార్యకలాపాలు నిర్వహిస్తున్న ఏవియేషన్ కంపెనీ ఎన్ఎస్ ఏవియేషన్ ట్రూజెట్‌లో 85 శాతం వాటాను కొనుగోలు చేసింది. ఈ మేరకు ఒప్పందం కుదిరింది. కంపెనీ విలువను రూ.450 కోట్లుగా లెక్కిస్తే, దాదాపు రూ.385 కోట్లకు 85 శాతం వాటాను తీసుకుంది. ట్రూజెట్ ఈ ఏడాది మార్చిలో తన కార్యకలాపాలను నిలిపివేసింది. అక్టోబర్ 2024 వరకు లైసెన్స్ గడువు ముగిసినప్పటికీ, కార్యకలాపాలు నిలిచిపోయిన కారణంగా లైసెన్స్ తాత్కాలికంగా నిలిపివేయబడింది. ట్రూజెట్‌లో మిగిలిన 15 శాతం వాటాను మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ వి ఉమేష్ కలిగి ఉంటారు. TrueJet భవిష్యత్తులో NS ఎయిర్‌లైన్‌గా మార్చబడుతుంది.

6 నెలల్లో 10 విమానాలు: వచ్చే 3-4 నెలల్లో లైసెన్స్ రెన్యూవల్ చేసి కార్యకలాపాలు ప్రారంభిస్తామని ట్రూజెట్ ఎండీ ఉమేష్ తెలిపారు. ప్రస్తుతం కంపెనీ చేతిలో 3 విమానాలు ఉన్నాయని, వీటి లీజును కూడా పునరుద్ధరించి కార్యకలాపాలు ప్రారంభిస్తామని చెప్పారు. వచ్చే ఆరు నెలల్లో 10 విమానాలను ప్రవేశపెట్టనున్నారు. NS విమానయాన శిక్షణ, ఎయిర్‌క్రాఫ్ట్ ఇంజన్లు మరియు ఇతర రంగాలలో నిమగ్నమై ఉంది. కంపెనీ చేతిలో 40 విమానాలు ఉన్నాయి. వచ్చే రెండేళ్లలో 100 ఎయిర్‌బస్ 320 నియో విమానాలతో ట్రూజెట్ భారత్‌లో సేవలు అందించగలదని ఎన్ఎస్ ఏవియేషన్ చైర్మన్ మహ్మద్ అలీ తెలిపారు. ప్రణాళికాబద్ధంగా విమానాలను పెంచితే దాదాపు 2,000 మంది పైలట్లు అవసరమవుతాయి. ఇతర సిబ్బందిని కూడా నియమించుకోవాల్సి ఉంటుంది. ముందుగా మెట్రో నగరాల మధ్య సేవలు అందిస్తామని.. భవిష్యత్తులో విదేశాలకు సేవలను విస్తరించే యోచనలో ఉన్నామని అలీ తెలిపారు.

కోడ్ షేరింగ్ ఒప్పందాలు: మేము TrueJet కార్యకలాపాలను విస్తరించేందుకు ఇతర విమానయాన సంస్థలతో కోడ్ షేరింగ్ ఒప్పందాలను కుదుర్చుకుంటాము. ఫ్లైయర్ ప్రోగ్రామ్‌లను ప్రారంభిద్దాం. కనెక్టివిటీని పెంచుతామని ఎన్ఎస్ ఏవియేషన్ వైస్ చైర్మన్, కో ఫౌండర్ ఈషా అలీ తెలిపారు. భారత విమానయాన రంగంలో మరిన్ని పెట్టుబడులు పెడతామన్న ఆయన.. తమ వద్ద తగినన్ని నిధులు ఉన్నాయని చెప్పారు. కార్యకలాపాలు ప్రారంభించిన తర్వాత ట్రూజెట్ 116 ఉడాన్ మార్గాలను కవర్ చేస్తుందని ఆయన చెప్పారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-20T01:59:49+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *