చదరంగం.. కొత్త! | గ్లోబల్ చెస్ లీగ్

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-06-22T03:38:11+05:30 IST

పురాతన క్రీడలలో ఒకటిగా ప్రసిద్ధి చెందిన చెస్ ఎట్టకేలకు ఆధునిక లీగ్ రంగంలోకి ప్రవేశించింది. గ్లోబల్ చెస్ లీగ్ (GCL) పేరుతో ఈ టోర్నీని FIDE దుబాయ్‌లో నిర్వహిస్తోంది.

చదరంగం.. కొత్త!

ప్రారంభ కార్యక్రమంలో ఆనంద్ మహీంద్రా మరియు విశ్వనాథన్ ఆనంద్

నేటి నుంచి గ్లోబల్ చెస్ లీగ్

దుబాయ్: పురాతన క్రీడలలో ఒకటిగా ప్రసిద్ధి చెందిన చెస్ ఎట్టకేలకు ఆధునిక లీగ్ రంగంలోకి ప్రవేశించింది. గ్లోబల్ చెస్ లీగ్ (జిసిఎల్) పేరుతో దుబాయ్ వేదికగా ఫిడే నిర్వహిస్తున్న ఈ టోర్నీ బుధవారం ఘనంగా ప్రారంభమైంది. ప్రధాన స్పాన్సర్‌గా వ్యవహరిస్తున్న టెక్ మహీంద్రా చీఫ్ ఆనంద్ మహీంద్రా, భారత చెస్ దిగ్గజం విశ్వనాథన్ ఆనంద్‌తో కలిసి లీగ్‌ను లాంఛనంగా ప్రారంభించారు. గురువారం నుంచి ప్రధాన పోటీలు జరగనున్నాయి. వచ్చే నెల 2వ తేదీతో లీగ్ ముగియనుంది. 36 మంది గ్రాండ్‌మాస్టర్లు 6 జట్ల (బాలోన్ అలస్కాన్ నైట్స్, గంగా గ్రాండ్ మాస్టర్స్, SG ఆల్పైన్ వారియర్స్, అప్‌గ్రేడ్ ముంబా మాస్టర్స్, త్రివేణి కాంటినెంటల్ కింగ్స్, చింగారి గల్ఫ్ టైటాన్స్) నుండి పోటీ పడతారు. ప్రపంచ నంబర్ వన్ కార్ల్ సన్, ప్రపంచ చాంపియన్ డింగ్ లిరెన్, రన్నరప్ నెపోమ్నియాచి, విశ్వనాథన్ ఆనంద్, హు యిఫాన్, తెలుగు గ్రాండ్ మాస్టర్లు హంపి, హారిక, అర్జున్ లీగ్‌లో ప్రధాన ఆకర్షణగా నిలవనున్నారు. మిక్స్‌డ్‌ టీమ్‌ ఫార్మాట్‌లో లీగ్‌ జరుగుతోంది. ప్రతి జట్టు ఫైనల్స్‌లో కనీసం ఇద్దరు మహిళా ఆటగాళ్లతో సహా ఆరుగురు ఆటగాళ్లను కలిగి ఉండాలి. ఒక్కో జట్టు పది రౌండ్ రాబిన్ మ్యాచ్‌లు ఆడుతుంది. ఒక్కో మ్యాచ్‌లో 6 గేమ్‌లు ఒకేసారి ప్రారంభమవుతాయి. నల్లటి పావులతో ఆడి గెలుపొందిన ఆటగాడికి 4 పాయింట్లు మరియు తెల్ల ముక్కలతో ఆడిన ఆటగాడికి 3 పాయింట్లు లభిస్తాయి. ఇది డ్రా అయితే, మీకు ఒక పాయింట్ వస్తుంది. టాప్ 2 జట్లు ఫైనల్‌లో తలపడతాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-22T03:38:11+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *