బెన్ + బ్రెండన్: బెన్ + బ్రెండన్

ఇంగ్లండ్ బేస్ బాల్ వ్యూహం వారిది

ఆంధ్రజ్యోతి క్రీడా విభాగం: తాజాగా యాషెస్ సిరీస్ తొలి టెస్టులో ఇంగ్లండ్ జట్టు తొలిరోజు 398 పరుగులు చేసింది. అయితే ఈ మ్యాచ్ ఫలితంతో సంబంధం లేకుండా ఇంగ్లండ్ దూకుడు అభిమానులను ఆకట్టుకుంది. గతేడాది నుంచి బెన్ స్టోక్స్ జట్టు లాంగ్ ఫార్మాట్‌లో సరికొత్త ఆటతీరును ప్రదర్శిస్తోంది. ఎలాగోలా టెస్టులకు దూరంగా ఉన్న అభిమానులను మళ్లీ ఆకర్షించేందుకు ఇంగ్లండ్ ఆట తీరు ఉందని వ్యాఖ్యానించే వారు లేకపోలేదు. ఈ నేపథ్యంలో ఎక్కడ చూసినా వినిపిస్తున్న పేరు.. బజ్‌బాల్. ఈ వ్యూహం ప్రకారం ప్రస్తుతం ఇంగ్లండ్ టెస్టు సిరీస్‌లో దూసుకుపోతోంది. ఆసీస్‌తో జరిగిన తొలి టెస్టులో ఈ వ్యూహం విఫలమైనా.. రెండో టెస్టులో మరింత దూకుడుగా సాగనుంది. బజ్‌బాల్ అంటే ఏమిటి? అంటే మనం ఒక సంవత్సరం వెనక్కి వెళ్లాలి.

MCCULLUM.jpg

మారిన వ్యూహం

2022లో, ఇంగ్లండ్ యాషెస్ సిరీస్‌ను 0-4తో మరియు వెస్టిండీస్‌తో జరిగిన మూడు టెస్టుల సిరీస్‌ను 0-1తో కోల్పోయింది. దీంతో ఇంగ్లండ్ క్రికెట్ బోర్డు కఠిన నిర్ణయం తీసుకుంది. కోచ్ క్రిస్ సిల్వర్‌వుడ్‌ను తొలగించారు. అలాగే కెప్టెన్ గా ఉన్న జో రూట్ కూడా బాధ్యతల నుంచి తప్పుకున్నాడు. అదే ఏడాది మేలో ప్రపంచ క్రికెట్‌లో దూకుడుగా పేరొందిన బ్రెండన్ మెకల్లమ్ (కోచ్), బెన్ స్టోక్స్ (కెప్టెన్) ఈ రెండు కీలక స్థానాలను భర్తీ చేశారు. ఫలితంగా కివీస్‌తో జరిగిన మూడు టెస్టుల సిరీస్‌ను క్లీన్ స్వీప్ చేసింది. మళ్లీ షెడ్యూల్ చేసిన ఐదో టెస్టులో భారత్‌పై విజయం సాధించి సిరీస్‌ను 2-2తో సమం చేసింది. ఈ నాలుగు మ్యాచ్‌ల్లోనూ స్టోక్స్ జట్టు ఛేజింగ్ చేసి గెలుపొందడం విశేషం. కివీస్‌తో జరుగుతున్న రెండో టెస్టులో నిర్ణీత 50 ఓవర్లలో 299 పరుగులకు ఆలౌటైంది. అలాగే భారత్ నిర్దేశించిన 378 పరుగుల లక్ష్యాన్ని ఛేదించింది. టాప్ బౌలర్లు బరిలో ఉండగానే ఈ లక్ష్యాలన్నింటినీ కూడా అధిగమించారు.

మెకల్లమ్ ముద్దుపేరు..

బేస్ బాల్ వ్యూహంతో ఎవరూ ఊహించని విధంగా తక్కువ సమయంలోనే ఇంగ్లండ్ జట్టు ఆట తీరు మారిపోయింది. బజ్ నిజానికి మెకల్లమ్ యొక్క మారుపేరు. న్యూజిలాండ్ ఆటగాడిగా అతని విధ్వంసకర బ్యాటింగ్‌ను అభిమానులు అంత తేలిగ్గా మరచిపోలేరు. ఇంగ్లండ్ టెస్టు జట్టులో తన స్టైల్‌ను ప్రవేశపెట్టడంతో అభిమానులు మరియు మీడియా ఈ గేమ్‌ను బజ్‌బాల్ అని పిలుస్తున్నారు. మ్యాచ్‌లో ఎలాంటి పరిస్థితిలో ఉన్నా దూకేందుకు మంత్రంగా బ్యాట్‌లను స్వింగ్ చేయడమే ఈ ప్లాన్ ప్రధాన ఉద్దేశం. ఒక రకంగా చెప్పాలంటే ఆటగాళ్ళకు విపరీతంగా ఆడే స్వేచ్ఛనిస్తుంది. రూట్ తన ఇన్నింగ్స్‌లో కూడా రివర్స్ ర్యాంప్ షాట్లు ఆడుతుండడం జట్టులో మార్పులకు సంకేతం. అలాగే, స్టోక్స్ ధైర్యంగా ఫీల్డింగ్ సెటప్ మరియు వికెట్ కోసం బౌలింగ్‌లో మార్పులు చేస్తున్నాడు. గత డిసెంబర్‌లో పాకిస్థాన్‌లో జరిగిన రావల్పిండి టెస్టు బేస్‌బాల్ ప్రదర్శనకు పరాకాష్టగా నిలిచింది. ఒక్కరోజులో ఇంగ్లండ్ 506 పరుగులు చేయడంతో క్రికెట్ ప్రపంచం ఆశ్చర్యపోయింది. అయితే, అన్ని వేళలా ఒకే తరహా ఆటతీరుతో ముందుకు సాగడం నష్టమని, ఇలాంటి వ్యూహం ఎక్కువ కాలం పనిచేయదనే విమర్శలు కూడా ఉన్నాయి.

లార్డ్స్‌లో మరింత ప్రకాశిద్దాం: బ్రెండన్

తొలి యాషెస్ టెస్టులో ఓటమితో బేస్ బాల్ వ్యూహంపై విమర్శలు వినిపిస్తున్నా.. ఇంగ్లండ్ కోచ్ మెకల్లమ్ మాత్రం వెనక్కి తగ్గడం లేదు. లార్డ్స్‌లో జరిగే రెండో టెస్టులో బేస్ బాల్ 2.0ని చూస్తామని స్పష్టం చేశాడు. ‘మన శైలిని మార్చుకుందాం. రెండో టెస్టులో మరింత దూకుడుగా ఆడతాం. ఆసీస్ తమ ఆటతీరుతో గెలుపొందడం ఆనందంగా ఉంది. భవిష్యత్తులో కూడా ఇలాగే ఆడతారా? మేము కూడా మా వ్యూహం ప్రకారం ముందుకు వెళ్తాము’ అని ఆయన చెప్పారు.

3.jpg

యాషెస్‌ను ఎగ్జిబిషన్‌గా మార్చడం

ఇంగ్లండ్ జట్టు ఆచరిస్తున్న బజ్‌బాల్ విధానాన్ని మాజీ కెప్టెన్ జాఫ్రీ బాయ్‌కాట్ తీవ్రంగా విమర్శించారు. ప్రతిష్టాత్మక యాషెస్ సిరీస్ ను ఇంగ్లండ్ జట్టు ఎగ్జిబిషన్ గా మార్చుకుంటున్న దరిమిలా అనిపిస్తుంది. ‘ఇంగ్లండ్ జట్టును ‘బజ్‌బాల్’ చేజిక్కించుకుంది. గెలుపు కంటే అభిమానులను అలరించడమే ముఖ్యమని దుయ్యబట్టారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *