జైస్వాల్: జైస్వాల్ IND VS WI ODI మరియు టెస్ట్ జట్టు ఎంపికకు వచ్చారు

పుజారాపై కాదు

వెస్టిండీస్ పర్యటనకు భారత టెస్టు జట్టు

వన్డేల్లో శాంసన్, ముఖేష్‌లకు అవకాశం

న్యూఢిల్లీ: వెస్టిండీస్‌తో జరిగే రెండు టెస్టులు, మూడు వన్డేల సిరీస్‌కు శుక్రవారం జాతీయ సెలక్షన్ కమిటీ భారత జట్లను ఎంపిక చేసింది. ఐదు టీ20ల సిరీస్‌కు జట్టును ఇంకా ప్రకటించలేదు. అలాగే 15 నెలల పాటు జట్టుకు దూరంగా ఉన్న అజింక్యా రహానే ఇప్పుడు టెస్టు జట్టు వైస్ కెప్టెన్‌గా ఎంపికయ్యాడు. అతను IPLలో ఆకట్టుకున్నాడు మరియు WTC ఫైనల్‌కు ఎంపికయ్యాడు, మరియు అతను అక్కడ కూడా రాణించడంతో సెలెక్టర్లు అవకాశం తీసుకున్నారు. వెటరన్ పేసర్ షమీకి టెస్టులు, వన్డేల నుంచి విశ్రాంతి ఇవ్వగా, ఉమేష్ యాదవ్‌ను తప్పించారు. ఈ రెండు స్థానాల్లో నవదీప్ సైనీ, ముఖేష్ కుమార్ టెస్టు జట్టులోకి వచ్చారు. సిరాజ్, ఉనద్కత్, శార్దూల్, జడేజా, అశ్విన్, అక్షర్ ఇతర బౌలర్లు.

మొదటిసారి జైస్వాల్: యువ ఆటగాడు యశస్వి జైస్వాల్ తొలిసారిగా టీమిండియాకు ఎంపికయ్యాడు. ఫస్ట్ క్లాస్ క్రికెట్‌తో పాటు ఐపీఎల్‌లోనూ రాణించి టెస్టు జట్టులోకి రావడం విశేషం. ఈ యువ ముంబై క్రికెటర్ 15 ఎఫ్‌సి మ్యాచ్‌ల్లో 9 సెంచరీలతో 265 పరుగులు చేశాడు. ఈ ఏడాది ఐపీఎల్‌లో 625 పరుగులు కూడా చేశాడు. రుతురాజ్ గైర్హాజరీలో, యశస్వికి మొదట WTC ఫైనల్‌కు బ్యాకప్ ఓపెనర్‌గా అవకాశం ఇవ్వబడింది. ఇప్పుడు అధికారికంగా జట్టుకు ఎంపికైంది. మరియు రుతురాజ్ టెస్ట్ మరియు ODIలకు ఎంపికయ్యాడు

పుజారా ఔట్: మిడిలార్డర్‌లో కీలక ఆటగాడిగా.. భారత జట్టుకు కొత్త గోడగా పేరొందిన చటేశ్వర్ పుజారాను సెలక్టర్లు వెంబడించారు. కౌంటీల్లో రాణించి ఆస్ట్రేలియాతో జరిగిన డబ్ల్యూటీసీ ఫైనల్లో రాణిస్తాడని అందరూ భావించారు. కానీ పుజారా 14, 27 పరుగులు మాత్రమే చేయడంతో ఘోరంగా విఫలమయ్యాడు. దీంతో సెలక్టర్లు కఠిన నిర్ణయం తీసుకోవాల్సి వచ్చింది. పుజారా లేకపోవడంతో జైస్వాల్ తుది జట్టులో చోటు దక్కించుకునే అవకాశం ఉంది. 35 ఏళ్ల పుజారా 107 టెస్టుల్లో 7195 పరుగులు చేశాడు. తాజా ఎత్తుగడతో అతడి టెస్టు కెరీర్ ముగిసిపోయిందని చాలా మంది అనుకుంటున్నారు. అయితే ఒక్క టెస్టు ఆటతీరును పరిగణనలోకి తీసుకుని పుజారా లాంటి ఆటగాడిని పక్కన పెట్టడం సరికాదన్న విమర్శలు కూడా ఉన్నాయి.

వచ్చే నెల 27 నుంచి ప్రారంభం కానున్న మూడు వన్డేల సిరీస్‌కు ఇషాన్ కిషన్, సంజూ శాంసన్ వికెట్ కీపర్‌గా ఎంపికయ్యారు. హార్దిక్ పాండ్యా వైస్ కెప్టెన్‌గా వ్యవహరించనున్నాడు. గతేడాది నవంబర్‌లో శాంసన్ తన చివరి వన్డే ఆడాడు. సంజూ ఇప్పటి వరకు 11 మ్యాచుల్లో 66 సగటుతో 330 పరుగులు చేశాడు. అయితే వచ్చిన అవకాశాలను పూర్తిగా సద్వినియోగం చేసుకోలేక నిలకడగా చోటు దక్కించుకోలేకపోయింది. ఆసియాకప్‌తో పాటు వన్డే ప్రపంచకప్‌లో కూడా చోటు దక్కించుకోవాలంటే సంజూకి ఈ సిరీస్ కీలకం కానుంది. అలాగే శ్రేయాస్ , పంత్ గాయాల కారణంగా దూరం కావడంతో సూర్యకుమార్ కు 4వ నంబర్ లో మరో అవకాశం ఇవ్వాలని సెలక్టర్లు నిర్ణయించారు.టీ20 వంటి వన్డేల్లో సూర్య రాణించలేకపోతున్న సంగతి తెలిసిందే. బౌలింగ్‌లో పేసర్ ఉమ్రాన్ మాలిక్, ముఖేష్‌లను తిరిగి వన్డే జట్టులోకి తీసుకున్నారు. అయితే పేసర్ అర్ష్‌దీప్‌ను పక్కన పెట్టడం గమనార్హం.

శీర్షిక లేని-1.jpg

ఒక కల నిజమైంది!

(ఆంధ్రజ్యోతి క్రీడా విభాగం): ‘కలలు కనండి. దివంగత మాజీ రాష్ట్రపతి అబ్దుల్ కలాం ఇచ్చిన ‘వాటిని నిజం చేయండి’ అంటూ యువ క్రికెటర్ యశస్వి జైస్వాల్ సరిపెట్టుకున్నాడు. వెస్టిండీస్‌తో జరిగే రెండు టెస్టుల సిరీస్‌కు భారత జట్టులో చోటు దక్కించుకోవడంతో ముంబై ఆటగాడి కల నెరవేరింది. కారణం..తెల్లటి డ్రెస్ లో బరిలోకి దిగి బాగా ఆడి అభిమానుల చప్పట్లతో బ్యాట్ పైకెత్తి అభినందిస్తూ తరచు కలలు కనేవాడు. ఇప్పుడు కల నిజమైంది. ఇక..వెస్టిండీస్ తో జరిగే తుది జట్టులో చోటు దక్కించుకోవడమే తరువాయి. సీనియర్ పుజారాకు చోటు దక్కకపోవడంతో నెం.3 బ్యాట్స్ మెన్ గా జైస్వాల్ తుది 11 మందిలో స్థానం ఖాయం. ఈసారి ఐపీఎల్‌లో రాజస్థాన్ రాయల్స్ తరఫున 14 మ్యాచ్‌ల్లో 48.08 సగటుతో 625 పరుగులు చేయడం యశస్వి ఫామ్‌కు అద్దం పడుతోంది. అలాగే, కోల్‌కతా నైట్ రైడర్స్‌పై కేవలం 13 బంతుల్లోనే అర్ధ సెంచరీ సాధించి, లీగ్‌లో అతి తక్కువ బంతుల్లో ఈ ఘనత సాధించిన బ్యాట్స్‌మెన్‌గా రికార్డు సృష్టించాడు. ఈ ఫామ్ ను బట్టి చూస్తే వెస్టిండీస్ తో జరిగే టెస్టుల్లో జైస్వాల్ చెలరేగే అవకాశం లేకపోలేదు. పొట్టి ఫార్మాట్ , టెస్టులు వేరన్న సందేహం ఎవరికైనా ఉంటే.. రంజీ ట్రోఫీలో వరుసగా మూడు సెంచరీలతో ఫైనల్ చేరడంలో ముంబై కీలక పాత్ర పోషించిందనే విషయాన్ని పరిగణనలోకి తీసుకుంటే సరిపోతుంది. అంతేకాదు యూపీతో సెమీస్‌లో రెండు ఇన్నింగ్స్‌ల్లోనూ సెంచరీల రికార్డు నెలకొల్పాడు. అంతకుముందు దక్షిణాఫ్రికా అండర్-19 జట్టుతో జరిగిన యూత్ టెస్టులో 173 పరుగులు చేశాడు. ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని ఒక చిన్న పట్టణం నుండి క్రికెట్ కెరీర్ కోసం 12 సంవత్సరాల వయస్సులో ముంబైకి వెళ్లిన జైస్వాల్, పెద్ద నగరంలో అన్ని కష్టాలను ఎదుర్కొన్నాడు. పొద్దున్నే పాలు, రాత్రి పానీపూరీ, మంచినీళ్లు తాగి, ఆర్థిక సౌలభ్యం కోసం ఆకలి బాధను మరిచిపోయి అమ్ముకోవడం చూస్తే చిన్న వయసులో ఎంత కష్టాలు పడ్డాడో అర్థమవుతుంది. ఆ బాధలన్నింటినీ ధైర్యంగా ఎదుర్కొని క్రికెటర్ కావాలనే తన కలను సాకారం చేసుకున్న జైస్వాల్ ఈరోజు భారత టెస్టు జట్టుకు ఎంపికయ్యాడు. అలాంటి యువకుడి కథ ఎందరికో స్ఫూర్తి.

జట్టు ఎంపిక ముఖ్యాంశాలు

టెస్టులకు 16 మంది, వన్డేలకు 17 మంది ఆటగాళ్లను ఎంపిక చేశారు. వీరిలో 11 మందికి ఇరు జట్లలో చోటు దక్కింది. రహానే, యశస్వి, భరత్, అశ్విన్, సైనీలను టెస్టులకు మాత్రమే తీసుకోగా, సూర్య, సంజు, హార్దిక్, చాహల్, కుల్దీప్, ఉమ్రాన్‌లను వన్డేలకు మాత్రమే తీసుకున్నారు.

ఈ పర్యటనలో ఐదు టీ20ల సిరీస్‌కు జట్టును తర్వాత ప్రకటిస్తారు.

టెస్టు స్పెషలిస్ట్ పుజారా, సూర్యకుమార్ లకు చోటు దక్కలేదు. యశస్వి, రుతురాజ్ వచ్చారు. బీహార్‌కు చెందిన ముఖేష్‌కుమార్‌కు రెండు జట్లలో చోటు దక్కింది.

కేఎల్ రాహుల్, శ్రేయాస్ అయ్యర్, బుమ్రా గాయాల కారణంగా దూరమయ్యారు.

వన్డేల్లో బ్యాకప్ ఓపెనర్‌గా రుతురాజ్‌ వచ్చే అవకాశం ఉంది.

టెస్టులకు 16 మంది, వన్డేలకు 17 మంది ఆటగాళ్లను ఎంపిక చేశారు. వీరిలో 11 మందికి ఇరు జట్లలో చోటు దక్కింది. రహానే, యశస్వి, భరత్, అశ్విన్, సైనీలను టెస్టులకు మాత్రమే తీసుకోగా, సూర్య, సంజు, హార్దిక్, చాహల్, కుల్దీప్, ఉమ్రాన్‌లను వన్డేలకు మాత్రమే తీసుకున్నారు.

ఈ పర్యటనలో ఐదు టీ20ల సిరీస్‌కు జట్టును తర్వాత ప్రకటిస్తారు.

టెస్టు స్పెషలిస్ట్ పుజారా, సూర్యకుమార్ లకు చోటు దక్కలేదు. యశస్వి, రుతురాజ్ వచ్చారు. బీహార్‌కు చెందిన ముఖేష్‌కుమార్‌కు రెండు జట్లలో చోటు దక్కింది.

కేఎల్ రాహుల్, శ్రేయాస్ అయ్యర్, బుమ్రా గాయాల కారణంగా దూరమయ్యారు.

వన్డేల్లో బ్యాకప్ ఓపెనర్‌గా రుతురాజ్‌ వచ్చే అవకాశం ఉంది.

టెస్ట్ జట్టు

రోహిత్ (కెప్టెన్), గిల్, రుతురాజ్, కోహ్లి, యశస్వి, రహానే, భరత్, ఇషాన్ కిషన్, అశ్విన్, జడేజా, శార్దూల్, అక్షర్, సిరాజ్, ముఖేష్, ఉనద్కత్, సైనీ.

ODI జట్టు

రోహిత్ (కెప్టెన్), గిల్, రుతురాజ్, కోహ్లి, సూర్యకుమార్, శాంసన్, ఇషాన్, హార్దిక్, శార్దూల్, జడేజా, అక్షర్, చాహల్, కుల్దీప్, ఉనద్కత్, సిరాజ్, ఉమ్రాన్, ముఖేష్.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-24T04:24:03+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *