భారత్‌ సెమీస్‌కు భారత్‌ సెమీస్‌కు చేరుకుంది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-06-25T01:28:38+05:30 IST

దక్షిణాసియా ఫుట్‌బాల్ కాన్ఫెడరేషన్ (శాఫ్) ఛాంపియన్‌షిప్‌లో టైటిల్ నిలబెట్టుకునే దిశగా భారత్ కదులుతోంది.

సెమీస్‌కు భారత్.

నేపాల్‌పై 20 పరుగుల తేడాతో విజయం సాధించింది

• షాఫ్ ఫుట్‌బాల్ ఛాంపియన్‌షిప్

బెంగళూరు: దక్షిణాసియా ఫుట్‌బాల్ కాన్ఫెడరేషన్ (శాఫ్) ఛాంపియన్‌షిప్‌లో టైటిల్ నిలబెట్టుకునే దిశగా భారత్ కదులుతోంది. వరుసగా రెండో విజయంతో సెమీఫైనల్లోకి దూసుకెళ్లింది. గ్రూప్-ఎలో శనివారం జరిగిన మ్యాచ్‌లో భారత్ 20 పరుగుల తేడాతో నేపాల్‌పై విజయం సాధించింది. కెప్టెన్ సునీల్ ఛెత్రి (61వ నిమిషం), నవోరెమ్ మహేష్ సింగ్ (70వ నిమిషం) ఒక్కో గోల్ చేశారు. తొలి మ్యాచ్‌లో పాకిస్థాన్‌ను మట్టికరిపించిన టీమిండియా.. ఈ మ్యాచ్‌లోనూ అదే ఉత్సాహంతో దూసుకుపోయింది. అయితే నేపాల్ కూడా రక్షణాత్మకంగా ఆడటంతో ప్రథమార్ధం పేలవంగా ముగిసింది. రెండు ఫ్రీ కిక్‌లు లభించినప్పటికీ వాటిని భారత ఆటగాళ్లు గోల్‌గా మలచలేకపోయారు. కానీ, సెకండాఫ్‌లో 15 నిమిషాలకే సారథి ఛెత్రి ప్రతిష్టంభనను ఛేదించాడు. 61వ నిమిషంలో మహేష్ ఇచ్చిన క్రాస్ అందుకున్న సునీల్.. బంతిని నేరుగా ప్రత్యర్థి గోల్‌లోకి పంపి భారత్‌ను 10 ఆధిక్యంలో ఉంచాడు.టోర్నీలో ఛెత్రీకి నాలుగో గోల్. పాకిస్థాన్ పై మూడు గోల్స్ చేసిన సంగతి తెలిసిందే. 70వ నిమిషంలో మిడ్ ఫీల్డర్ మహేష్ మరో గోల్ చేసి జట్టు ఆధిక్యాన్ని 20కి పెంచగా.. ఆ తర్వాత భారత్ మరికొన్ని అవకాశాలను సృష్టించినా వాటిని గోల్స్ గా మలచలేకపోయింది. కానీ, ఆఖర్లో భారత్ ఆధిక్యాన్ని నిలబెట్టుకుని పైచేయి సాధించింది. ఈ ఓటమితో నేపాల్ సెమీస్ రేసు నుంచి నిష్క్రమించింది. గ్రూప్‌లో భారత్ తన చివరి మ్యాచ్‌ని మంగళవారం బలమైన కువైట్‌తో ఆడనుంది. ఈ మ్యాచ్‌తో గ్రూప్‌-ఎ టాపర్‌ను ఖరారు చేయనున్నారు.

ముబారక్ డబుల్ పేలుడు: గ్రూప్‌-ఎలో జరిగిన మరో మ్యాచ్‌లో కువైట్‌ 40 పరుగుల తేడాతో పాకిస్థాన్‌ను ఓడించి సెమీస్‌ బెర్త్‌ను ఖాయం చేసుకుంది. కువైట్ ఆటగాళ్లలో హసన్ అలనేజీ (10వ నిమిషం), ముబారక్ (17వ, 45+1వ), నాసర్ అల్ రషీది (69వ) గోల్స్ చేశారు. వరుసగా రెండు మ్యాచ్‌ల్లో భారీ గోల్స్‌తో ఓడిన పాకిస్థాన్ సెమీస్ ఆశలు దాదాపు గల్లంతయ్యాయి. గ్రూప్-బిలో బంగ్లాదేశ్‌పై లెబనాన్ 20 పరుగుల తేడాతో, భూటాన్‌పై మాల్దీవులు 20 పరుగుల తేడాతో విజయం సాధించాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-25T01:28:38+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *