రూ.2.05 లక్షల కోట్లు | రూ.2.05 లక్షల కోట్లు

గిఫ్ట్ సిటీలో గూగుల్ గ్లోబల్ ఫిన్‌టెక్ ఆపరేషన్స్ సెంటర్

భారతీయ మార్కెట్ కోసం గూగుల్ మరియు అమెజాన్ ప్రకటించిన మొత్తం పెట్టుబడి ఇది.

వాషింగ్టన్: అమెరికా టెక్నాలజీ దిగ్గజాలు గూగుల్ , అమెజాన్ లు భారత్ లో మొత్తం 2,500 కోట్ల డాలర్లు (రూ. 2.05 లక్షల కోట్లు) ఇన్వెస్ట్ చేస్తున్నట్టు ప్రకటించాయి. ఇండియా డిజిటలైజేషన్ ఫండ్‌లో తమ కంపెనీ 1,000 కోట్ల డాలర్లను ఇన్వెస్ట్ చేస్తోందని గూగుల్ సీఈవో సుందర్ పిచాయ్ ప్రధాని మోదీకి తెలిపారు. అంతేకాకుండా, గుజరాత్ ఇంటర్నేషనల్ ఫైనాన్స్ టెక్ (గిఫ్ట్) సిటీలో గ్లోబల్ ఫిన్‌టెక్ ఆపరేషన్ సెంటర్‌ను ఏర్పాటు చేయబోతున్నట్లు పిచాయ్ ప్రకటించారు. కాగా, అంతర్జాతీయ ఈ-కామర్స్ దిగ్గజం అమెజాన్ భారత్‌లో మరో 1,500 కోట్ల డాలర్ల పెట్టుబడులు పెట్టనున్నట్లు ప్రకటించింది. భారత్‌లో తమ కంపెనీ ఇప్పటి వరకు 1,100 కోట్ల డాలర్ల పెట్టుబడులు పెట్టిందని, తాజా ప్రకటనతో మొత్తం పెట్టుబడి 2,600 కోట్ల డాలర్లకు చేరుకుంటుందని అమెజాన్ సీఈవో ఆండీ జెస్సీ తెలిపారు. ఈ రెండు కంపెనీల అధినేతలు అమెరికా పర్యటనలో ప్రధాని మోదీని కలిశారు.

“ప్రధాని మోదీని కలవడం మా గౌరవం. గూగుల్ ఇండియా డిజిటైజేషన్ ఫండ్‌లో 1,000 కోట్ల డాలర్లు పెట్టుబడి పెడుతుందని ఆయనతో పంచుకున్నారు. మా కంపెనీ గిఫ్ట్‌లో గ్లోబల్ ఫిన్‌టెక్ ఆపరేషన్ సెంటర్‌ను ఏర్పాటు చేయబోతున్నట్లు ప్రకటించడానికి మేము చాలా సంతోషిస్తున్నాము. నగరం, గుజరాత్.. భవిష్యత్తును దృష్టిలో ఉంచుకుని ప్రధాని డిజిటల్ ఇండియా విజన్ ఇతర దేశాలకు బ్లూప్రింట్ అవుతుందని నాకు అనిపిస్తోంది’’ అని ప్రధానితో సమావేశం అనంతరం పిచాయ్ మీడియాతో అన్నారు. అదనంగా 1000 కోట్ల డాలర్లతో భారత్ పురోగతి కోసం ఎదురుచూస్తోందని పిచాయ్ చెప్పారు. ఇందులో భాగంగా, వందకు పైగా భారతీయ భాషల్లో వాయిస్ మరియు టెక్స్ట్ సెర్చ్‌ని ఎనేబుల్ చేయడానికి మేము ఒకే, ఏకీకృత AI మోడల్‌ను అభివృద్ధి చేస్తున్నాము. 1,000 మందిలో ఆన్‌లైన్ శోధనకు అవకాశం కల్పించడంతో పాటు వారి స్థానిక భాషలో జ్ఞానాన్ని పొందేందుకు మరియు సమాచారాన్ని సేకరించేందుకు ప్రజలకు అవకాశం కల్పించే ప్రయత్నంలో భాగంగా Google శోధన ఎంపికను భారతదేశంలోని వందకు పైగా భాషలలో అందుబాటులో ఉంచాలనుకుంటోంది. ప్రపంచంలో విస్తృతంగా మాట్లాడే భాషలు. ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్ (AI), ఫిన్‌టెక్, సైబర్ సెక్యూరిటీ మరియు మొబైల్ తయారీ రంగాలలో భాగస్వామ్యం కోసం భారతదేశంలో మరిన్ని అవకాశాలను అన్వేషించాలని పిచాయ్‌ని ప్రధాని కోరినట్లు భారత విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ ప్రకటన తెలిపింది.

అమెజాన్ సీఈవో ఆండీ జెస్సీతో జరిగిన సమావేశంలో భాగంగా, భారతదేశంలో కంపెనీ ఈ-కామర్స్ సేవల విస్తరణ మరియు దేశీయ MSMEల డిజిటలైజేషన్‌కు కంపెనీ అందిస్తున్న సహకారాన్ని ప్రధాని స్వాగతించారు. దేశీయ లాజిస్టిక్స్ రంగంలో అమెజాన్‌తో విస్తృత భాగస్వామ్యానికి గల అవకాశాలపై కూడా చర్చించినట్లు భారత విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది. “ప్రధాని మోదీతో చాలా మంచి మరియు ఫలవంతమైన చర్చ జరిగింది. మేము అనేక అంశాలలో రెండు గ్రూపుల లక్ష్యాలను పరస్పరం పంచుకున్నాము. భారతదేశంలో భారీగా పెట్టుబడులు పెట్టిన కంపెనీలలో అమెజాన్ ఒకటి. ఇప్పటివరకు, వారి కంపెనీ భారతదేశంతో 1,100 కోట్ల డాలర్లు పెట్టుబడి పెట్టింది. .తాజాగా మరో 1,500 కోట్ల డాలర్ల పెట్టుబడులు పెట్టనున్నట్టు ప్రకటించాం.. తద్వారా కంపెనీ మొత్తం పెట్టుబడి 2,600 కోట్ల డాలర్లకు చేరుకుంటుందని, ప్రధాని మోదీతో భేటీ అనంతరం అమెజాన్ సీఈవో మీడియాతో అన్నారు.అమెజాన్ మరిన్ని ఉద్యోగాలను సృష్టించేందుకు ఆసక్తిగా ఉంది. భారతదేశం, చిన్న మరియు మధ్యతరహా వ్యాపారాలను డిజిటలైజ్ చేయండి మరియు ప్రపంచవ్యాప్తంగా మరిన్ని కంపెనీలు మరియు ఉత్పత్తులను ఎగుమతి చేయడంలో సహాయపడండి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-25T03:09:35+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *