సర్ఫరాజ్ కు మొండిచేయి.. అందుకేనా?

న్యూఢిల్లీ: వెస్టిండీస్ పర్యటనకు చటేశ్వర్ పుజారా, ఉమేష్ యాదవ్‌లను తిరస్కరించిన సెలక్టర్లు రుతురాజ్ గైక్వాడ్, యశస్వి జైస్వాల్‌లకు భారత జట్టులో చోటు కల్పించారు. అయితే గత కొంత కాలంగా రంజీ క్రికెట్ ఆడుతూ జాతీయ జట్టులో స్థానం కోసం ఎదురుచూస్తున్న ముంబై బ్యాట్స్ మెన్ సర్ఫరాజ్ ఖాన్ (25)ను సెలక్టర్లు మొండిగా తిరస్కరించారు. దీంతో మాజీ బ్యాట్స్‌మెన్ సునీల్ గవాస్కర్ జట్టు ఎంపికపై తీవ్ర విమర్శలు చేశాడు. అయితే సర్ఫరాజ్‌ను పక్కన పెట్టడానికి ఇతర కారణాలు కూడా ఉన్నాయని బీసీసీఐ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. మైదానం వెలుపల ఉన్న ఫిట్‌నెస్ మరియు మైదానం వెలుపల అతని ప్రదర్శన అతని ఎంపికను ప్రభావితం చేసి ఉండవచ్చని బోర్డు అధికారి అభిప్రాయపడ్డారు. గత మూడు రంజీ సీజన్లలో ముంబై తరఫున సర్ఫరాజ్ 2566 పరుగులు చేశాడు. అతని కెరీర్‌లో 37 ఫస్ట్‌క్లాస్ మ్యాచ్‌ల్లో సగటు 79.65. కానీ, రెండుసార్లు అండర్ -19 ప్రపంచకప్ ఆడిన అతడిని పక్కన పెడితే… కెరీర్ లో 42.19 సగటుతో ఉన్న రుతురాజ్ ను టీమ్ ఇండియాకు ఎంపిక చేయడం కొందరికి ఆమోదయోగ్యం కాదు. ‘విమర్శలను అర్థం చేసుకోవచ్చు. అయితే సర్ఫరాజ్‌ను పరిగణనలోకి తీసుకోకపోవడానికి కారణాలున్నాయి. అయితే, అవి అతని ఆటకు సంబంధం లేదు. దేశవాళీ క్రికెట్‌లో పరుగుల వర్షం కురిపిస్తున్న ఆటగాడిని పట్టించుకోని సెలక్టర్లు మూర్ఖులా?’ అడిగాడు అధికారి. అంతర్జాతీయ మ్యాచ్‌లు ఆడే స్థాయిలో ఫిట్‌నెస్ లేకపోవడమే ప్రధాన కారణమని చెప్పాడు. అతను ఫిట్‌నెస్‌పై చాలా కష్టపడాలి. బరువు తగ్గండి మరియు అథ్లెట్‌గా కనిపించండి. బ్యాటింగ్ ఫిట్‌నెస్ మాత్రమే ఎంపిక ప్రమాణం కాదు. అంతేకాకుండా, అతని ప్రవర్తన మైదానం లోపల మరియు వెలుపల హుందాగా ఉండాల్సిన అవసరం ఉంది’ అని అధికారి అన్నారు. ఆయన చేసిన హావభావాలు, హావభావాలను ఒక్కోసారి కచ్చితంగా గమనించేవారన్నారు. సర్ఫరాజ్‌లో క్రమశిక్షణ కొరవడిందన్న అభిప్రాయాన్ని వ్యక్తం చేశాడు. సర్ఫరాజ్, అతని తండ్రి, కోచ్ నౌషాద్ ఖాన్ ఈ విషయాలపై దృష్టి సారించాలని సూచించారు. ఈ ఏడాది ఢిల్లీతో జరిగిన రంజీ మ్యాచ్‌లో సెంచరీ సాధించి సంబరాలు చేసుకున్నట్లు మ్యాచ్ చూస్తున్న సెలక్షన్ కమిటీ చైర్మన్ చేతన్ శర్మ భావించినట్లు సమాచారం. 2022 రంజీ ఫైనల్‌లో అతని ప్రవర్తన ప్రసిద్ధ కోచ్ చంద్రకాంత్ పండిట్‌కు కూడా చికాకు కలిగించింది. అలాగే ఐపీఎల్ ప్రదర్శనలను పరిగణనలోకి తీసుకుంటే మయాంక్ అగర్వాల్, హనుమ విహారీలకు నిజమైన అవకాశాలు వచ్చేవా? అతను అడిగాడు. ఓవరాల్ గా మిడిల్ ఆర్డర్ లో రహానే విఫలమైతే.. ఆ స్థానాన్ని భర్తీ చేసేందుకు గైక్వాడ్ సిద్ధమయ్యాడు. సూర్యకుమార్ యాదవ్‌ను ఎక్కువ కాలం జట్టుకు దూరంగా ఉంచలేని పరిస్థితులు. ఈ నేపథ్యంలో శ్రేయాస్ అయ్యర్ గాయం నుంచి కోలుకుని జట్టులోకి వస్తే సర్ఫరాజ్ కు జట్టులో చోటు దక్కడం కష్టమే..! అయితే సర్ఫరాజ్‌కు తెలిసిన వారు మాత్రం ఆ అధికారి చెప్పిన మాటలతో విభేదిస్తున్నారు. ఇటీవల ఎన్‌సీఏలో నిర్వహించిన యో-యో టెస్టులో 16.5 మార్కులు సాధించినట్లు తెలిపారు. చంద్రకాంత్ తనని చిన్నప్పటి నుంచి చూసేవాడని చెప్పాడు.

సెలక్టర్లకు కౌంటర్?

టీమిండియాకు ఎంపిక కాకపోవడంపై సర్ఫరాజ్ మౌనం వీడాడు. తన ప్రదర్శన వివరాలను ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌లో పోస్ట్ చేసి సెలెక్టర్లకు గట్టి కౌంటర్ ఇచ్చాడు. అతని కెరీర్‌లో, అతను 37 ఫస్ట్-క్లాస్ మ్యాచ్‌లలో 79.65 సగటుతో 3505 పరుగులు చేశాడు. వాటిలో 13 సెంచరీలు, 9 హాఫ్ సెంచరీలు ఉన్నాయి. అత్యధికంగా 301 పరుగులు చేశాడు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *