వేగం ఎంత బలంగా ఉంది? | వేగం ఎంత బలంగా ఉంది?

విభారత్‌తో జరిగే రెండు టెస్టుల సిరీస్‌కు భారత జట్టును చూస్తే ఒక విషయం స్పష్టంగా అర్థమవుతుంది. చర్చల దశను అధిగమించి యువరక్తం తీసుకురావడానికి వెటరన్ ఆటగాళ్లను క్రమంగా పక్కన పెట్టే ఆలోచనలో సెలక్టర్లు ఉన్నట్లు అర్థమవుతోంది. ఎందుకంటే కొన్నాళ్లుగా టెస్టు జట్టుకు మూలస్తంభంగా ఉన్న చటేశ్వర్ పుజారా, సీనియర్ పేసర్ ఉమేష్ యాదవ్ లను పక్కనబెట్టి యువ ఆటగాళ్లు యశస్వి జైస్వాల్, రుతురాజ్ లకు కొత్త స్థానం కల్పించారు. చాలా రోజుల తర్వాత పేసర్ నవదీప్ సైనీకి కూడా కాల్ వచ్చింది. ఇంతవరకు బాగానే ఉన్నా విండీస్ తో సిరీస్ కు పేస్ ఫోర్స్ చూస్తే కాస్త బలహీనంగానే కనిపిస్తోంది. మహ్మద్ షమీకి విశ్రాంతినివ్వడంతో మరో పేసర్ మహ్మద్ సిరాజ్ పై భారం పడనుంది. అదే 2021-23 డబ్ల్యూటీసీని పరిశీలిస్తే.. బుమ్రా, షమీ, సిరాజ్ తదితర బౌలర్లు సిద్ధంగా ఉండేవారు. బుమ్రా గాయపడటంతో శార్దూల్ ఠాకూర్, ఉమేష్ యాదవ్ బాధ్యతలు చేపట్టారు. ప్రస్తుతం ఉనద్కత్, సైనీ, ముఖేష్ కుమార్ లాంటి పేసర్లు అవకాశం కోసం ఎదురుచూస్తున్నారు కానీ వారికి అనుభవం లేదు. వారంతా చివరి WTC చక్రంలో కూడా తమ వంతు కోసం ఎదురు చూస్తున్నారు. ఈసారి సెలక్టర్లు వారికి తగిన అవకాశం ఇవ్వగలరు.

దులీప్ ట్రోఫీ మంచి అవకాశం

బెంగళూరు వేదికగా ఈ నెల 28న ప్రారంభం కానున్న దులీప్ ట్రోఫీలో పేసర్ల సమస్య తీరే అవకాశం ఉంది. భవిష్యత్తులో జట్టుకు ఉపయోగపడేలా ఎవరికి శిక్షణ ఇవ్వాలనే విషయంలో సెలక్టర్లు ఓ అంచనాకు రావచ్చు. ఈ జోనల్ టోర్నీలో పాల్గొనే ఆయా జట్లలో కావరప్ప, వైషాక్, యశ్ ఠాకూర్, వైభవ్ అరోరా, హర్షిత్ రాణా, అర్జన్, చేతన్ సకారియా, ఇషాన్ పోరెల్ రూపంలో నాణ్యమైన బౌలర్లు ఉన్నారు. వీరంతా ఇందులో రాణించి భారత్ ‘ఎ’ జట్లకు ఎంపిక కావాలని చూస్తున్నారు. మరోవైపు, అర్ష్‌దీప్ సింగ్ పరిమిత ఓవర్ల బౌలర్‌గా కనిపిస్తాడు, అయితే అతను సుదీర్ఘ ఫార్మాట్‌లో పని చేయగల పేసర్ అని విశ్లేషకులు భావిస్తున్నారు. ప్రస్తుతం కౌంటీ మ్యాచ్‌ల్లో ఆడుతున్నాడు.

తగిన బ్యాకప్ ఉందా?

గాయాల కారణంగా ప్రస్తుత పేసర్లు అందుబాటులో లేకుంటే పరిస్థితి ఆందోళనకరంగానే ఉంది. దేశవాళీ పేసర్లు ఎంతమంది జాతీయ జట్టులోకి రాగలరో చెప్పడం కష్టం. రాబోయే WTC సైకిల్‌లో ఆడగల ఏకైక పేసర్ అవేష్ ఖాన్. గత రెండు రంజీ సీజన్లలో బౌలింగ్ తీరును పరిశీలిస్తే.. స్పిన్నర్ల ఆధిపత్యం కనిపించింది. టాప్-10లో ముగ్గురు పేసర్లు మాత్రమే ఉన్నారు. వీరిలో అవేశ్ (8 మ్యాచ్‌ల్లో 38 వికెట్లు, మధ్యప్రదేశ్), బల్తేజ్ సింగ్ (8 మ్యాచ్‌ల్లో 37, పంజాబ్), ఆకాశ్‌దీప్ (10 మ్యాచ్‌ల్లో 41, బెంగాల్) మెరుగైన ప్రదర్శన చేశారు. అయితే నేరుగా టీమ్ ఇండియాలోకి తీసుకునే అవకాశం లేదు. భారత ‘ఎ’ జట్టును ఎంపిక చేసి పరీక్షించినప్పుడు మాత్రమే ఒక నిర్ధారణకు రావచ్చు. అలాగే బంతిని రెండు వైపులా స్వింగ్ చేయగల 32 ఏళ్ల బల్తేజ్ కూడా ఫిట్‌నెస్‌ను కాపాడుకోవాల్సి ఉంటుంది.

భారత్ ‘ఎ’ పర్యటనలు తప్పనిసరి

BCCI కూడా టెస్ట్ ఫార్మాట్ కోసం వర్ధమాన బౌలర్లను రూపొందించడానికి రోడ్‌మ్యాప్‌ను రూపొందించాలి. ఇందులో భారత ‘ఎ’ జట్లు కీలక పాత్ర పోషిస్తున్నాయి. ఈ జట్లకు ఎంపికైతే తమ సత్తా నిరూపించుకునే అవకాశం వస్తుందని యువ పేసర్లు కూడా అభిప్రాయపడుతున్నారు. ఎందుకంటే ప్రత్యర్థి విదేశీ జట్లలో అగ్రశ్రేణి ఆటగాళ్లు బరిలో ఉంటారని, వారితో తలపడగానే అత్యుత్తమ ప్రదర్శన బయటపడుతుందని గుర్తు చేస్తున్నారు. అంతకుముందు సాంకేతికంగా దృఢంగా ఉండటమే కాకుండా మానసికంగా కూడా దృఢంగా ఉండేవారన్నారు. అలాగే, వీలైనన్ని ఎక్కువ భారత్ ‘ఎ’ జట్లను పర్యటనలకు పంపడం ద్వారా, అత్యవసర సమయాల్లో టీమ్ ఇండియాకు సేవలందించేందుకు బీసీసీఐ పేస్ ఫోర్స్‌ను సిద్ధం చేసినట్లు తెలుస్తోంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-27T02:03:35+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *