ఫైనల్‌లో భారత్ ఫైనల్‌లో భారత్

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-02T02:51:17+05:30 IST

షఫ్ ఫుట్‌బాల్ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో డిఫెండింగ్ చాంప్ భారత్ ఫైనల్‌కు దూసుకెళ్లింది. శనివారం జరిగిన సెమీ ఫైనల్‌లో భారత్ 4-2తో లెబనాన్‌ను చిత్తు చేసింది.

ఫైనల్‌లో భారత్.

బెంగళూరు: షఫ్ ఫుట్‌బాల్ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో డిఫెండింగ్ చాంప్ భారత్ ఫైనల్‌కు దూసుకెళ్లింది. శనివారం జరిగిన సెమీ ఫైనల్‌లో భారత్ 4-2తో లెబనాన్‌ను చిత్తు చేసింది. రెగ్యుల‌ర్ టైం, ఎక్స్‌ట్రా టైమ్‌లో ఇరు జట్లు గోల్స్ చేయడంలో విఫలమవడంతో స్కోరు 0-0గా నిలిచింది. దాంతో షూటౌట్‌ కోసం ఆడాల్సి వచ్చింది. పెనాల్టీ షూటౌట్‌లో సునీల్ ఛెత్రి, అన్వర్ అలీ, మహేశ్ సింగ్, ఉదంత్ సింగ్ భారత్ తరఫున గోల్స్ చేశారు. కాగా, లెబనాన్ ఆటగాడు హసన్ కొట్టిన తొలి కిక్ ను భారత గోల్ కీపర్ అడ్డుకున్నాడు. ఆ తర్వాత వలీద్ షోర్, సాదిక్ గోల్స్ చేశారు. అయితే నాలుగో కిక్ ను ఖలీల్ బదర్ ఔట్ చేయడంతో టీమిండియా సంబరాలు చేసుకుంది. ఈ టోర్నీలో భారత్ ఫైనల్ చేరడం ఇది 13వ సారి. తొలి 10 నిమిషాల ఆటలోనే భారత్‌ను లెబనాన్ షేక్ చేసింది. రెండో నిమిషంలో నాదిర్‌కు గోల్డెన్‌ ఛాన్స్‌ లభించినా.. షాట్‌ లక్ష్యం తప్పిపోవడంతో భారత్‌ ఊపిరి పీల్చుకుంది. క్రమంగా బలహీనపడిన ఛెత్రీ సేన.. దాడుల జోరు పెంచింది. 16వ నిమిషంలో లెబనాన్ గోల్ పోస్ట్ పై దాడి చేసినా గోల్ చేయలేకపోయింది. కాగా, 42వ నిమిషంలో లెబనాన్ కెప్టెన్ హసన్ కొట్టిన కిక్ ను భారత కీపర్ అడ్డుకున్నాడు. ద్వితీయార్ధంలో కూడా ఇరు జట్లు గోల్ కోసం తీవ్రంగా పోరాడినా గోల్ చేయలేకపోయాయి. అదనపు సమయంలో ఛెత్రీకి రెండు మంచి అవకాశాలు వచ్చినా.. లక్ష్యాన్ని ఛేదించడంతో షూటౌట్ తప్పలేదు. మంగళవారం జరిగే టైటిల్ పోరులో కువైట్‌తో భారత్ తలపడనుంది. మరో సెమీస్‌లో బంగ్లాదేశ్‌పై కువైట్ 1-0తో విజయం సాధించింది. అదనపు సమయంలో అబ్దుల్లా అల్ బ్లోషి (105+2వ) ఆలస్యంగా గోల్ చేసి కువైట్‌కు విజయాన్ని అందించాడు. నిర్ణీత సమయంలో ఇరు జట్లు గోల్‌ చేయడంలో విఫలమవడంతో మ్యాచ్‌ ఫలితం అదనపు సమయానికి దారి తీసింది. ఎక్స్‌ట్రా టైమ్‌లో తొలి ఫాలోయింగ్‌లో ధీపారీ ఇచ్చిన పాస్‌ను బ్లోషి నెట్‌లోకి పంపి జట్టుకు అద్భుత విజయాన్ని అందించాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-02T02:51:17+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *