ఐదు సంవత్సరాల ఇంటిగ్రేటెడ్ కోర్సులు: భారతదేశంలోని అనేక విశ్వవిద్యాలయాలు

చివరిగా నవీకరించబడింది:

భారతదేశంలోని అనేక విశ్వవిద్యాలయాలు 12వ తరగతి పూర్తయిన తర్వాత ఐదేళ్ల ఇంటిగ్రేటెడ్ కోర్సులను అందిస్తున్నాయి. వీటిలో హ్యుమానిటీస్ మరియు సైన్స్ ఉన్నాయి. ఇంజినీరింగ్ మరియు ఇతర కోర్సులు అందుబాటులో ఉన్నాయి. ఐదేళ్లు చదివితే పీజీ డిగ్రీ వస్తుంది. అయితే ఈ కోర్సులన్నీ మంచివేనా? కోర్సులు, కాలేజీలను బట్టి నిర్ణయం తీసుకోవాలని ప్రముఖ విద్యా నిపుణుడు డాక్టర్ సతీష్ అంటున్నారు.

ఐదేళ్ల ఇంటిగ్రేటెడ్ కోర్సులు: భారతదేశంలో ఐదేళ్ల ఇంటిగ్రేటెడ్ కోర్సులు చేయడం మంచిదేనా?

ఐదేళ్ల ఇంటిగ్రేటెడ్ కోర్సులు: భారతదేశంలోని అనేక విశ్వవిద్యాలయాలు 12వ తరగతి పూర్తయిన తర్వాత ఐదేళ్ల ఇంటిగ్రేటెడ్ కోర్సులను అందిస్తున్నాయి. వీటిలో హ్యుమానిటీస్ మరియు సైన్స్ ఉన్నాయి. ఇంజినీరింగ్ మరియు ఇతర కోర్సులు అందుబాటులో ఉన్నాయి. ఐదేళ్లు చదివితే పీజీ డిగ్రీ వస్తుంది. అయితే ఈ కోర్సులన్నీ మంచివేనా? కోర్సులు, కాలేజీలను బట్టి నిర్ణయం తీసుకోవాలని ప్రముఖ విద్యా నిపుణుడు డాక్టర్ సతీష్ చెబుతున్నారు.

కొన్ని కోర్సులు కొంతమందికి మంచివి. ఒక UG కోర్సు మరియు PG కోర్సులు కలిపి అందించబడతాయి. ఐఐటీలు, ఎన్‌ఐటీలు, సెంట్రల్ యూనివర్సిటీలు వీటిని అందిస్తున్నాయి. సబ్జెక్ట్‌లలోని క్రెడిట్‌ల ఆధారంగా ఇవి ఉంటాయని సతీష్ చెప్పారు. పీజీకి 30 నుంచి 40 క్రెడిట్స్ ఉన్నాయి. ఐదేళ్ల ఇంటిగ్రేటెడ్ కోర్సులో చేరిన తర్వాత మధ్యలో డిగ్రీ వచ్చిన తర్వాత ఎగ్జిట్ ఆప్షన్ ఉండదు. కొన్ని చోట్ల ఎగ్జిట్ ఆప్షన్ ఇస్తున్నారు. ఈ ఎంపిక సాధారణ MBA కోర్సుకు మాత్రమే అందుబాటులో ఉంది. కానీ ఐఐఎంలలో అడ్మిషన్ ఇస్తేనే ఈ కోర్సు చేయొచ్చని, మిగతా చోట్ల అనవసరమని చెప్పారు.

కళాశాలపై ఆధారపడి ఉంటుంది..(ఐదేళ్ల ఇంటిగ్రేటెడ్ కోర్సులు)

ఇంజనీరింగ్ కోర్సుల్లో చేరే వారికి నాలుగేళ్ల కోర్సు సరిపోతుంది. పీజీలో మీకు ఇష్టమైన బ్రాంచ్‌ని ఎంచుకోవచ్చు. కంప్యూటర్స్‌లో చేరే వారు తప్ప మంచి కాలేజీల్లో ఈ కోర్సులు చేయడం మంచిది. మ్యాథ్స్‌, ఫిజిక్స్‌తో ఈ కోర్సులు చేసేవారు చేరవచ్చు. ఏది ఏమైనా కాలేజీని బట్టి కోర్సు బాగుంటుంది. అందుకని ఇంటిగ్రేటెడ్ కోర్సులు చేస్తున్న వారు కాలేజీల్లో ఈ కోర్సుల గురించి మాట్లాడుకుని చేరితే మంచిది. విదేశాల్లో పరిశోధనలు చేయాలనుకుంటే ఐఐటీ, ఎన్ ఐటీల్లో ఈ కోర్సులు చేయడం మంచిది. విద్యార్థులు ఈ కోర్సులకు సంబంధించిన ఏవైనా సందేహాల కోసం డాక్టర్ సతీష్‌ను సంప్రదించాలి. 8886629883 సంప్రదించవచ్చు.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *