గౌతమ్ గంభీర్: క్రీడా స్ఫూర్తి ఆస్ట్రేలియాకు వర్తించదా?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-03T14:18:44+05:30 IST

లార్డ్స్‌ వేదికగా జరిగిన రెండో టెస్టులో ఇంగ్లండ్‌ పరాజయం పాలైనప్పటికీ.. ఆఖర్లో ఆస్ట్రేలియా విజేతగా నిలిచింది. అయితే ఆస్ట్రేలియా గెలిచిన తీరు వివాదాస్పదంగా మారింది. ఇంగ్లండ్ ప్లేయర్ బెయిర్ స్టో రెండో ఇన్నింగ్స్ లో ఔటైన తీరు సోషల్ మీడియాలో చర్చనీయాంశంగా మారుతోంది.

గౌతమ్ గంభీర్: క్రీడా స్ఫూర్తి ఆస్ట్రేలియాకు వర్తించదా?

యాషెస్ సిరీస్ క్రికెట్ అభిమానులకు ఉత్కంఠ రేపుతోంది. ఐదు టెస్టుల సిరీస్‌లో ఆస్ట్రేలియా, ఇంగ్లండ్‌లు తలపడుతున్నాయి. ప్రస్తుత సిరీస్ ఇంగ్లండ్ గడ్డపై జరుగుతున్నప్పటికీ, ఆస్ట్రేలియా 2-0 ఆధిక్యంలో ఉంది. ముఖ్యంగా లార్డ్స్‌ వేదికగా జరిగిన రెండో టెస్టులో ఇంగ్లండ్‌ విజయం సాధించినప్పటికీ.. చివరకు ఆస్ట్రేలియా విజేతగా నిలిచింది. అయితే ఆస్ట్రేలియా గెలిచిన తీరు వివాదాస్పదంగా మారింది. ఇంగ్లండ్ ప్లేయర్ బెయిర్ స్టో రెండో ఇన్నింగ్స్ లో ఔటైన తీరు సోషల్ మీడియాలో చర్చనీయాంశంగా మారుతోంది.

భారత మాజీ ఆటగాడు గౌతమ్ గంభీర్ కూడా ఆస్ట్రేలియా తీరును తీవ్రంగా విమర్శించారు. క్రీడాస్ఫూర్తి ఆస్ట్రేలియా జట్టుకు వర్తించదా అని అడిగాడు. ఈ మేరకు ఆయన ట్విటర్‌లో ఓ పోస్ట్‌ చేశారు. ‘ఏయ్ స్లెడ్జర్స్..మీకు క్రీడాస్ఫూర్తి వర్తించదా.. అది భారతీయులకేనా?’ అంటూ గంభీర్ ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశాడు. గంభీర్ ట్వీట్ కొద్దిసేపటికే సోషల్ మీడియాలో వైరల్‌గా మారింది. ప్రపంచ వ్యాప్తంగా ఉన్న క్రీడాభిమానులు గంభీర్‌కు మద్దతు పలుకుతున్నారు. టీమిండియా స్పిన్నర్ రవిచంద్రన్ అశ్విన్ కూడా ఆస్ట్రేలియా తీరుపై విమర్శలు గుప్పించాడు. ఇది సరికాదని సోషల్ మీడియాలో పోస్ట్ చేశాడు.

అసలు ఏం జరిగింది..?

రెండో టెస్టు చివరి రోజున, ఇంగ్లాండ్ 193/5తో ఉన్నప్పుడు ఆస్ట్రేలియా బౌలర్ కామెరాన్ గ్రీన్ బౌన్సర్ ఆడుతూ బెయిర్ స్టో పడిపోయాడు. కానీ బంతి నేరుగా కీపర్ అలెక్స్ కారీ చేతిలో పడింది. ఇంతలో బెయిర్‌స్టో ఓవర్ అయిపోయిందని అనుకుంటూ క్రీజు దాటాడు. కానీ కీపర్ కారీ బంతితో స్టంప్‌ను కొట్టాడు. బెయిర్‌స్టో అవుట్‌పై ఆస్ట్రేలియా అప్పీల్ చేసింది. ఈ పరిణామంతో ఇంగ్లండ్ ఆటగాళ్లు, అభిమానులు షాక్ అయ్యారు. అంపైర్ కూడా ఔట్‌గా ప్రకటించడంతో బెయిర్ స్టో నిరాశతో పెవిలియన్ బాట పట్టాడు. ఈ వికెట్ మ్యాచ్ ఫలితాన్ని నిర్ణయించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-03T14:20:58+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *