ఏడుపు: నోటిలో పాలు పట్టిన ఈ ఆటగాడు గుర్తున్నాడా..? ఈ పోరాటం..

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-04T11:51:37+05:30 IST

ఇంగ్లండ్ కెప్టెన్ బెన్ స్టోక్స్‌ను క్రై బేబీగా పేర్కొంటూ ఆస్ట్రేలియా వార్తా పత్రిక ‘ది వెస్ట్రన్ ఆస్ట్రేలియా’ సోమవారం ఫోటోలను ప్రచురించింది. అందులో బెన్ స్టోక్స్ లోదుస్తుల్లో నోటిలో పాలు ఉన్న చిత్రాలతో కూడిన వ్యంగ్య కథనాన్ని ప్రచురించింది.

ఏడుపు: నోటిలో పాలు పట్టిన ఈ ఆటగాడు గుర్తున్నాడా..?  ఈ పోరాటం..

యాషెస్‌ సిరీస్‌లో భాగంగా లార్డ్స్‌ వేదికగా ఇంగ్లండ్‌-ఆస్ట్రేలియా మధ్య జరిగిన రెండో టెస్టు మ్యాచ్‌ చివరి వరకు హోరాహోరీగా సాగినా.. బెయిర్‌స్టో ఔట్‌పై వివాదానికి ఇప్పట్లో తెరపడేలా కనిపించడం లేదు. ఇంగ్లండ్ కెప్టెన్ బెన్ స్టోక్స్‌ను క్రై బేబీగా పేర్కొంటూ ఆస్ట్రేలియా వార్తా పత్రిక ‘ది వెస్ట్రన్ ఆస్ట్రేలియా’ సోమవారం ఫోటోలను ప్రచురించింది. అందులో బెన్ స్టోక్స్ లోదుస్తుల్లో నోటిలో పాలు ఉన్న చిత్రాలతో కూడిన వ్యంగ్య కథనాన్ని ప్రచురించింది. ఆస్ట్రేలియా జట్టు ఆట నిబంధనల ప్రకారం ఆడినప్పటికీ ఇంగ్లండ్ మోసం చేయడంలో కొత్త పుంతలు తొక్కిందని వార్తాపత్రిక ఆరోపించింది. ఇది వైరల్ కావడంతో తాజాగా స్టోక్స్ స్పందించాడు. “అది ఖచ్చితంగా నేను కాదు. అప్పటి నుంచి కొత్త బంతితో బౌలింగ్ చేస్తున్నాను” అని స్టోక్స్ తన ట్విట్టర్ ఖాతాలో ఆస్ట్రేలియా మీడియాతో చెప్పాడు. ఇప్పుడు ఈ పోస్ట్ సోషల్ మీడియాలో వైరల్ గా మారింది.

అసలేం జరిగిందంటే.. యాషెస్ రెండో టెస్టు మ్యాచ్ ఐదో రోజు ఇంగ్లండ్ బ్యాట్స్ మెన్ బెయిర్ స్టో నిర్లక్ష్యానికి గురై ఔటయ్యాడు. బంతి కీపర్ చేతిలో ఉండగానే ఓవర్ అయిపోయిందని భావించి క్రీజు దాటాడు. దీన్ని గమనించిన ఆస్ట్రేలియా వికెట్ కీపర్ అలెక్స్ కారీ వెంటనే స్టంపౌట్ చేశాడు. చాలా సేపు పరిశీలించిన థర్డ్ అంపైర్ ఎట్టకేలకు బెయిర్‌స్టోను అవుట్‌గా ప్రకటించాడు. ఈ నిర్ణయం ఇంగ్లండ్ ఓటమిపై పెను ప్రభావం చూపింది. ఆ జట్టు ఓడిపోయింది.

అయితే ఆస్ట్రేలియా, ఇంగ్లండ్ ఆటగాళ్లతో పాటు మాజీ ఆటగాళ్లు, మీడియా మధ్య వాగ్వాదం చోటుచేసుకుంది. ఈ విషయమై ఇరు దేశాల ప్రధానులు స్పందించడం గమనార్హం. ముఖ్యంగా ఆస్ట్రేలియా ఆటగాళ్ల తీరుపై మీడియాలో విమర్శలు వెల్లువెత్తాయి. ఆస్ట్రేలియా క్రీడా స్ఫూర్తికి విరుద్ధంగా వ్యవహరిస్తోందని ఇంగ్లాండ్ మాజీ ఆటగాళ్లు ఆరోపిస్తున్నారు. అయితే తాము ఎప్పుడూ ఆసీస్ తరహా మ్యాచ్‌లు గెలవాలని కోరుకుంటామని ఇంగ్లండ్ కెప్టెన్ స్టోక్స్ అన్నాడు. స్టోక్స్‌ను ఏడుపు పిల్లలతో పోలుస్తూ ఆసీస్ వార్తాపత్రిక వార్తలను ప్రచురించింది. నిజానికి క్రికెట్ నిబంధనల ప్రకారం బేర్ స్టో అవుట్ సరైనదే. అయితే ఓవర్ అయిపోయిందన్న భ్రమలో బెయిర్ స్టో క్రీజు దాటాడు కాబట్టి.. అతడిని అవుట్ చేయడం క్రీడా స్ఫూర్తికి విరుద్ధమని పలువురు క్రికెట్ విశ్లేషకులు అంటున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-04T11:51:37+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *