ఇంటర్మీడియట్ బైపీసీ చదివిన వారు కంప్యూటర్

చివరిగా నవీకరించబడింది:

ఇంటర్మీడియట్ బైపీసీ చదివిన వారు కంప్యూటర్ సైన్స్ తో ఇంజినీరింగ్ చేయగలరా? కొన్ని యూనివర్శిటీలు, కాలేజీలు ఈ కోర్సులకు అనుమతులు ఉన్నాయని చెబుతున్నాయి. అయితే ఈ ప్రచారాన్ని నమ్మవద్దని ప్రముఖ విద్యావేత్త డాక్టర్ సతీష్ అన్నారు.

BIPC విద్యార్థులు: BIPC విద్యార్థులు కంప్యూటర్ సైన్స్‌తో ఇంజనీరింగ్ చేయవచ్చా?

BIPC విద్యార్థులు: ఇంటర్మీడియట్ బైపీసీ చదివిన వారు కంప్యూటర్ సైన్స్ తో ఇంజినీరింగ్ చేయగలరా? కొన్ని యూనివర్శిటీలు, కాలేజీలు ఈ కోర్సులకు అనుమతులు ఉన్నాయని చెబుతున్నాయి. అయితే ఈ ప్రచారాన్ని నమ్మవద్దని ప్రముఖ విద్యావేత్త డాక్టర్ సతీష్ అన్నారు. విద్యార్థులను మోసం చేయడమే కాకుండా ఇలాంటి కోర్సులకు ఎలాంటి గుర్తింపు లేదన్నారు.

గణితం తప్పనిసరి..(BIPC విద్యార్థులు)

బిజినెస్ స్కూల్స్ వేరు.టెక్నాలజీ స్కూల్స్ వేరు. వ్యాపార విశ్లేషణలు. డేటా సైన్స్ వంటి కోర్సులకు వెళ్లవచ్చు కానీ బైపీసీ విద్యార్థులు కంప్యూటర్ సైన్స్ ఇంజనీరింగ్ చేయడానికి అనర్హులని ఆయన అన్నారు. బీఎస్సీ కంప్యూటర్ సైన్స్ కోసం ఇంటర్‌లో మ్యాథ్స్ కూడా. అన్ని ఇంజనీరింగ్ కోర్సులకు. మీరు NIT లలో MCA చేయాలనుకుంటే, మీరు 11 మరియు 12 తరగతులలో మ్యాథ్స్ చదవాలి. బయోఇన్ఫర్మేటిక్స్ కోర్సు కోసం కూడా మ్యాథ్స్ చదివి ఉండాలి. విదేశాల్లో కూడా ఈ నిబంధనలు వర్తిస్తాయి. ఎంపీసీ చదివిన వారు మెడిసిన్ చదవాలంటే నీట్ పరీక్షకు హాజరుకావాలని, జీవశాస్త్రం చదవాలని అలహాబాద్ హైకోర్టు ఆదేశించింది. ఏపీ, తెలంగాణల్లో బయోటెక్నాలజీ కోర్సుకు బైపీసీ మాత్రమే అనుమతిస్తోంది. వారి కోసం బ్రిడ్జి కోర్సు నిర్వహిస్తున్నారు. బైపీసీ చదివిన వారు కంప్యూటర్ సైన్స్ లో ఇంజినీరింగ్ చేయడం కంటే ఒక సంవత్సరం గ్యాప్ తీసుకుని మళ్లీ మ్యాథ్స్ చదవాలి. దీనికి ఎలాంటి మినహాయింపు లేదని సతీష్ చెబుతున్నారు. ఈ కోర్సులకు సంబంధించి విద్యార్థులకు ఏవైనా సందేహాలుంటే పూర్తి వివరాల కోసం డాక్టర్ సతీష్ 8886629883సంప్రదించవచ్చు.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *