ఇండియా SAFF ఛాంపియన్‌షిప్: SAFF కిరీటం భారతదేశం

తొమ్మిదోసారి గెలిచారు

షూటౌట్‌లో కువైట్‌పై విజయం సాధించింది

బెంగళూరు: SAFF ఛాంపియన్‌షిప్‌లో భారత ఫుట్‌బాల్ జట్టు తీర్థయాత్ర కొనసాగుతోంది. మంగళవారం కువైట్‌తో జరిగిన ఫైనల్ మ్యాచ్ షూటౌట్‌కు దారి తీసి, చివరకు 5-4 స్కోరుతో నెగ్గి టైటిల్‌ను నిలబెట్టుకుంది. భారత గోల్ కీపర్ గురుప్రీత్ సింగ్ సంధు మరోసారి హీరో అయ్యాడు. కానీ సత్తాతో సమానంగా ఉన్న ఈ రెండు జట్లు కంఠీరవ స్టేడియంలో అద్వితీయ పోరుతో అభిమానులను అలరించాయి. సాధారణ సమయంలో స్కోరు 1-1తో సమమైంది, అయితే అదనపు సమయంలో గోల్స్ నమోదు కాలేదు. దీంతో పెనాల్టీ షూటౌట్‌ అనివార్యమైంది.

మీరు ఇక్కడ రెండు జట్లకు చెందినవారా? am i పోరు ఇలా సాగుతుండగా, మొదటి ఐదు రౌండ్లు 4-4 గోల్స్‌తో టై అయ్యాయి. ఈ దశలో ఫలితం కోసం సడెన్ డెత్ కు వెళ్లింది. అంతకుముందు భారత్ నుంచి మహేశ్ కీలక గోల్ చేయగా.. కువైట్ కెప్టెన్ ఖలీద్ ప్రయత్నాన్ని కీపర్ గురుప్రీత్ అడ్డుకోవడంతో భారత్ సంబరాల్లో మునిగిపోయింది. ఈ విజయంతో భారత జట్టు మునుపెన్నడూ లేని రీతిలో తొమ్మిదోసారి సాఫ్ టైటిల్‌ను కైవసం చేసుకుంది. గతంలో ఈ జట్టు 1993, 1997, 1999, 2005, 2009, 2011, 2015 మరియు 2021లో ఛాంపియన్‌గా నిలిచింది. భారత్‌కు చెందిన అల్-ఖల్దీ (14), చాంగ్టే (39) నిర్ణీత సమయానికి గోల్స్ చేశారు.

శీర్షికలేని-4.jpg

ఘర్షణ:

గ్రూప్ మ్యాచ్‌లో భారత్‌కు కువైట్ గట్టి పోటీనిచ్చి ఫైనల్‌లో ఇరు జట్ల మధ్య పోరు తప్పదనిపించింది. అందుకు తగ్గట్టుగానే మ్యాచ్ సాగింది. గోల్ కోసం మైదానంలో ఆటగాళ్లు చేసిన ప్రయత్నాలు వావ్.. కానీ ఆదిలోనే కువైట్ ఆటగాళ్ల బలం కనిపించింది. 14వ నిమిషంలో అల్ ఖల్దీ గోల్ చేయడంతో ఈ జట్టు 1-0 ఆధిక్యంలో నిలిచింది. వెంటనే తేరుకున్న భారత్ ప్రత్యర్థి గోల్ పోస్ట్ పై దాడి చేసింది. కానీ 17వ నిమిషంలో చాంగ్టే ప్రయత్నం విఫలమైంది. 22వ నిమిషంలో సహల్ చేసిన ఫౌల్ కారణంగా కువైట్‌కు ఫ్రీ కిక్ లభించినా దానిని సద్వినియోగం చేసుకోలేకపోయింది.

మరోవైపు 38వ నిమిషంలో భారత్‌ గోల్‌పై నిరీక్షణ ముగిసింది. పెనాల్టీ బాక్స్‌లో ఛెత్రి ఇచ్చిన పాస్‌ను సహల్ అందుకుని నేరుగా చాంగ్టేకి అందించాడు. అతను ఎలాంటి పొరపాటు చేయకుండా జట్టుకు తొలి గోల్‌ చేసి స్కోరును 1-1తో సమం చేశాడు. మరుసటి నిమిషంలో భారత్‌కు మరో అవకాశం లభించినా కురునియన్‌ హెడర్‌ గోల్‌ మిస్‌ అయింది. ద్వితీయార్థంలోనూ ఇరు జట్ల నుంచి అనేక గోల్స్ అవకాశాలు వృథా కావడంతో మ్యాచ్ అదనపు సమయానికి వెళ్లింది. అక్కడ కూడా ఇరు జట్ల ఆటగాళ్లు ఏమాత్రం తగ్గకపోవడంతో మ్యాచ్ పెనాల్టీ షూటౌట్‌కు దారి తీసింది.

నగదు బహుమతి

భారతదేశానికి – రూ. 41 లక్షలు

కువైట్‌కు – రూ. 20.5 లక్షలు

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *