ఆగని ఎద్దు నాన్ స్టాప్ బుల్ రష్

సెన్సెక్స్, నిఫ్టీలు సరికొత్త రికార్డులను నమోదు చేశాయి

ముంబై: స్టాక్ మార్కెట్లలో బుల్ ట్రెండ్ కొనసాగుతోంది. దేశీయ స్టాక్ మార్కెట్లు వరుసగా నాలుగో రోజు రికార్డు స్థాయిలో ముగిశాయి. ఆర్థిక వ్యవస్థలో వృద్ధి లేదన్న ఆశావహ దృక్పథంతో పాటు విదేశీ నిధుల ప్రవాహం మార్కెట్ల ఊపుకు కారణం. దీంతో బీఎస్ఈ సెన్సెక్స్ మంగళవారం 274 పాయింట్ల లాభంతో 65,479.05 పాయింట్ల ఆల్ టైమ్ హై వద్ద ముగిసింది. ఇంట్రాడేలో ఒక దశలో సూచీ 467.92 పాయింట్లు లాభపడి 65,672.97 పాయింట్ల జీవితకాల గరిష్టాన్ని తాకింది. మరోవైపు ఎన్‌ఎస్‌ఈ నిఫ్టీ కూడా ఇంట్రాడేలో ఆల్‌టైమ్ గరిష్ట స్థాయి 19,434.15 పాయింట్లను తాకింది. చివరకు 66.45 పాయింట్ల లాభంతో 19,389 పాయింట్ల వద్ద స్థిరపడింది. గత నాలుగు సెషన్లలో సెన్సెక్స్ 1,500 పాయింట్లకు పైగా లాభపడగా, నిఫ్టీ 400 పాయింట్లు లాభపడింది. సెన్సెక్స్ ఇండెక్స్‌లో బజాజ్ ఫైనాన్స్ అత్యధికంగా 7.71 శాతం లాభపడగా, భారతీ ఎయిర్‌టెల్, యాక్సిస్ బ్యాంక్, రిలయన్స్ ఇండస్ట్రీస్ షేర్లు నష్టాలతో ముగిశాయి. కాగా, మాతృ సంస్థ విలీన ప్రకటన నేపథ్యంలో ఐడీఎఫ్‌సీ ఫస్ట్ బ్యాంక్ షేరు 4 శాతం నష్టపోయి రూ.78.65 వద్ద ముగిసింది.

పెట్టుబడిదారుల సంపద రూ.7.9 లక్షల కోట్లు పెరిగింది: సెన్సెక్స్ ఐదు రోజుల ర్యాలీతో ఇన్వెస్టర్ల సంపద రూ. 7.9 లక్షల కోట్లు. దీంతో బీఎస్ఈ లిస్టెడ్ కంపెనీల మార్కెట్ విలువ కూడా రికార్డు స్థాయిలో రూ.298.57 లక్షల కోట్లకు చేరుకుంది.

నోవా అగ్రి, నెట్‌వెబ్ టెక్, EMS సమస్యలకు SEBI సరే: అగ్రి ఇన్‌పుట్ కంపెనీ నోవా అగ్రిటెక్, సర్వర్ తయారీదారు నెట్‌వెబ్ టెక్నాలజీస్ మరియు సీవరేజ్ సొల్యూషన్స్ కంపెనీ EMS యొక్క పబ్లిక్ ఇష్యూలను SEBI ఆమోదించింది.

HDFC స్థానంలో LTIMindTree: నిఫ్టీ 50 ఇండెక్స్‌లో హెచ్‌డిఎఫ్‌సి లిమిటెడ్ స్థానంలో ఎల్‌టిఐమైండ్‌ట్రీ ప్రకటించబడింది. ఈ నెల 13 నుంచి అమల్లోకి వస్తుందని చెప్పారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-05T01:49:33+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *