మసాన్ మౌంట్: బాప్రే.. ఈ ఫుట్ బాల్ ప్లేయర్ విలువ రూ.577 కోట్లు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-06T19:57:06+05:30 IST

ప్రపంచ వ్యాప్తంగా సాకర్ వరల్డ్ కప్ తర్వాత చాలా లీగ్‌లు జరుగుతున్నాయి. ఈ నేపథ్యంలో ప్రీమియర్ లీగ్ కోసం ఆటగాళ్లను కొనుగోలు చేస్తున్నారు. అందులో భాగంగా, మాంచెస్టర్ యునైటెడ్ క్లబ్ 24 ఏళ్ల ఫుట్‌బాల్ స్టార్, మిడ్‌ఫీల్డర్ మాసన్ మౌంట్ కోసం 55 మిలియన్ పౌండ్లను వెచ్చించింది. 2020-2021 మరియు 2021-2022 సీజన్‌లలో చెల్సియా క్లబ్‌కు మనస్ మౌంట్ ప్లేయర్ ఆఫ్ ది ఇయర్‌గా నిలిచినందున అతన్ని భారీ స్థాయిలో కొనుగోలు చేసినట్లు తెలుస్తోంది.

మసాన్ మౌంట్: బాప్రే.. ఈ ఫుట్ బాల్ ప్లేయర్ విలువ రూ.577 కోట్లు

మన దేశంలో ఐపీఎల్ ప్లేయర్ రూ.15 కోట్లకు అమ్ముడుపోతే అది పెద్ద వార్త. కానీ ప్రపంచ ప్రఖ్యాతి గాంచిన ఫుట్ బాల్ క్రీడకు సంబంధించి ఓ ఇంగ్లిష్ ఆటగాడు మాత్రం ఆశ్చర్యకరంగా రూ.577 కోట్లకు అమ్ముడుపోయాడు. చెల్సియా క్లబ్ నుండి ఫుట్‌బాల్ స్టార్ మాసన్ మౌంట్‌ను మాంచెస్టర్ యునైటెడ్ జట్టు రికార్డు స్థాయిలో కొనుగోలు చేయడం ఇప్పుడు హాట్ టాపిక్‌గా మారింది. ఈ మేరకు రొనాల్డో జెర్సీ నంబర్ 7ను మాసన్ మౌంట్‌కు మాంచెస్టర్ జట్టు బహుమతిగా అందించింది. దీంతో మౌంట్ మాంచెస్టర్ క్లబ్ తరపున మాసన్ ఏడో నంబర్ జెర్సీతో మౌంట్ రింగ్‌లోకి దిగనున్నాడు.

అయితే సాకర్ ప్రపంచకప్ తర్వాత ప్రపంచ వ్యాప్తంగా అనేక లీగ్‌లు జరుగుతున్నాయి. ఈ నేపథ్యంలో ప్రీమియర్ లీగ్ కోసం ఆటగాళ్లను కొనుగోలు చేస్తున్నారు. అందులో భాగంగా, మాంచెస్టర్ యునైటెడ్ క్లబ్ 24 ఏళ్ల ఫుట్‌బాల్ స్టార్, మిడ్‌ఫీల్డర్ మాసన్ మౌంట్ కోసం 55 మిలియన్ పౌండ్లను వెచ్చించింది. 2020-2021 మరియు 2021-2022 సీజన్‌లలో చెల్సియా క్లబ్‌కు మనస్ మౌంట్ ప్లేయర్ ఆఫ్ ది ఇయర్‌గా నిలిచినందున అతన్ని భారీ స్థాయిలో కొనుగోలు చేసినట్లు తెలుస్తోంది. మరి ప్రీమియర్ లీగ్‌లో మాసన్ మౌంట్ ఎలా రాణిస్తుందో వేచి చూద్దాం.

ఇది కూడా చదవండి: మూడు ఫార్మాట్లలోనూ ఎంపికైంది.. అయితే జట్టులో చోటు దక్కుతుందా?

మాసన్ మౌంట్ చెల్సియాతో తన సీనియర్ ఫుట్‌బాల్ క్లబ్ కెరీర్‌ను ప్రారంభించాడు. విటెస్సే 2017-19 మధ్య డెర్బీ కౌంటీకి ప్రాతినిధ్యం వహించాడు. తరువాత అతను చెల్సియాకు తిరిగి వచ్చాడు. ఇన్ని సంవత్సరాలు ఆడిన క్లబ్‌ను వీడడం అంత ఈజీ కాదని.. కానీ మాంచెస్టర్ యునైటెడ్ అతనిపై నమ్మకంతో భారీ స్థాయిలో కొనుగోలు చేసిందని మాసన్ మౌంట్ తెలిపాడు. అతను ఎలాంటి బలమైన జట్టులో చేరుతున్నాడో తెలుసుకుని, మేజర్ ట్రోఫీలు గెలవడానికి అలాంటి జట్టులో భాగం కావాలని ఎదురుచూస్తున్నానని చెప్పాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-06T20:05:11+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *