జంపింగ్ మంత్రం

అద్భుతమైన టెక్నిక్, దూకుడు బ్యాటింగ్ తో ఐపీఎల్ లో బౌలర్లను ఇబ్బంది పెట్టిన హైదరాబాద్ యువ క్రికెటర్, ముంబై ఇండియన్స్ స్టార్ బ్యాట్స్ మెన్ నంబూరి ఠాకూర్ తిలక్ వర్మ.. టీమ్ ఇండియా తలుపు తట్టాడు. ఒకప్పుడు వేరొకరి బ్యాట్ తీసుకుని ఆడిన ఎలక్ట్రీషియన్ కొడుకు ఇప్పుడు దేశంలోని టాప్ యువ క్రికెటర్లలో ఒకడు అయ్యాడు. శిక్షణ కోసం రోజూ దాదాపు 40 కిలోమీటర్లు కోచ్ బైక్ పై ప్రయాణించిన తిలక్ సీనియర్ జట్టులో ఎలా చోటు దక్కించుకున్నాడు?

పదకొండేళ్ల వయసులో, తిలక్ హైదరాబాద్ పాతబస్తీలోని బార్కస్ మైదాన్‌లో టెన్నిస్ బాల్‌ను కొడుతుండగా, వీరాబాద్ క్రికెట్ కోచ్ సలాం బయాష్ దృష్టిని ఆకర్షించాడు. బయాష్ అతనికి ఫోన్ చేసి వివరాలు తెలుసుకుని వాళ్ల ఇంటికి వెళ్లాడు. మీ అబ్బాయికి అద్భుతమైన బ్యాటింగ్ నైపుణ్యం ఉంది మరియు తిలక్ అతనికి క్రికెట్‌లో శిక్షణ ఇవ్వడానికి ముందుకొస్తే, కుటుంబ ఆర్థిక పరిస్థితి కారణంగా అతని తల్లిదండ్రులు మొదట నిరాకరించారు. బయాష్‌ని శిక్షణకు తీసుకురావడం మరియు తిరిగి తీసుకురావడం వంటి విషయాలన్నీ తిలక్ కోచింగ్ మరియు చూసుకునే బాధ్యత వహించాలని బయాష్ తల్లిదండ్రులు అంగీకరించారు. తొమ్మిదేళ్ల తిలక్ హయాం తర్వాత అది టీమ్ ఇండియాకు చేరింది. కెరీర్ తొలిదశలో కోచ్‌తో కలిసి ఉదయం ఐదు గంటలకు లేచి చాంద్రాయణగుట్ట నుంచి లింగంపల్లిలోని క్రికెట్ అకాడమీకి 40 కిలోమీటర్లు రైడ్ చేసేవాడు. కెరీర్ తొలినాళ్లలో తిలక్ కి ఆడేందుకు తగిన బ్యాట్ లేకుంటే తనకు తెలిసిన స్నేహితుల దగ్గర మంచి బ్యాట్ లు అరువు తెచ్చుకునేవాడు. అలాంటి స్థితి నుంచి స్టార్ క్రికెటర్ స్థాయికి చేరుకోవడానికి తిలక్ పడిన కష్టం, శ్రమ అసాధారణం. నాలుగేళ్ల కిందటే తిలక్ విజయ్ మర్చంట్ ట్రోఫీలో దాదాపు 900 పరుగులు చేసి హైదరాబాద్ సెలెక్టర్ల దృష్టిని ఆకర్షించాడు. 2019లో హైదరాబాద్ రంజీ జట్టులో చోటు దక్కించుకున్న తిలక్ ఆ తర్వాత వెనుదిరిగి చూసుకోలేదు.

ముంబయి ఇండియన్స్‌ దిగ్గజం

2022లో కనీస ధర రూ.20 లక్షలతో ఐపీఎల్ వేలంలోకి అడుగుపెట్టిన తిలక్ వర్మను దక్కించుకునేందుకు సీఎస్‌కే, సన్‌రైజర్స్, రాజస్థాన్ రాయల్స్ పోటీ పడ్డాయి.వాటిని అధిగమించిన ముంబై ఇండియన్స్ రూ.1.70 కోట్లకు తిలక్‌ను కొనుగోలు చేసింది. 2022 సీజన్‌లో, అతను 14 మ్యాచ్‌ల్లో 131 స్ట్రైక్ రేట్‌తో 397 పరుగులు చేశాడు. ఈ ఏడాది 11 మ్యాచ్‌లలో 164 స్ట్రైక్ రేట్‌తో 343 పరుగులు చేశాడు. టీమ్ ఇండియాలో అడుగుపెట్టాలని ఏడాది కాలంగా ఎదురుచూస్తున్న తిలక్ కల వెస్టిండీస్ పర్యటనతో సాకారం కానుంది.

కష్టానికి తగిన ప్రతిఫలం లభిస్తుంది

తిలక్ కృషికి ప్రతిఫలం లభించింది. గతేడాది ఐపీఎల్ నుంచి భారత జట్టులో చోటు కోసం ఎదురుచూస్తున్నాడు. టీమ్ ఇండియాకు ఆడే అవకాశం రావడం పట్ల మావాడి సంతోషం వ్యక్తం చేశాడు.

– నాగరాజు (తిలక్ తండ్రి)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *