టికెట్ ధరల పెంపు: సినిమా టిక్కెట్ ధరల పెంపుపై రచ్చ జరుగుతోంది

రాష్ట్రంలోని సినిమా థియేటర్లలో టిక్కెట్ ధరలు పెంచాలని ఓ వర్గం పిటిషన్ వేయగా.. మరో వర్గం మాత్రం పెంచాల్సిన అవసరం లేదని అంటున్నారు. ఇది తమిళ చిత్ర పరిశ్రమలో చర్చనీయాంశంగా మారింది. తాజాగా తమిళనాడు ఫిల్మ్ ఎగ్జిబిటర్స్ అసోసియేషన్ రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి విజ్ఞప్తి చేసింది. ఏసీ సౌకర్యం ఉన్న మల్టీప్లెక్స్ థియేటర్లలో రూ.250, నాన్ ఏసీ థియేటర్లలో రూ.150, కార్పొరేషన్లు, మున్సిపాలిటీలు, పట్టణ పంచాయతీలు, గ్రామ పంచాయతీల్లో ఏసీ థియేటర్లలో రూ.200, నాన్ ఏసీ థియేటర్లలో రూ.120, టికెట్ ధర రూ. IMAXలో .450, EPIQలో రూ.400, రిక్లైనర్ సీటు ధర రూ.350 పెరిగింది. ఇది చర్చనీయాంశంగా మారింది. ఈ నేపథ్యంలో తమిళనాడు థియేటర్, మల్టీప్లెక్స్ అసోసియేషన్ల అధ్యక్షుడు తిరుపూర్ సుబ్రమణ్యం భిన్నంగా స్పందిస్తున్నారు.

‘‘రాష్ట్రంలోని సినిమా థియేటర్లలో టిక్కెట్ ధరలను పెంచాలని కోరుతూ ఓ సంఘం చేసిన విజ్ఞప్తితో తమకు ఎలాంటి సంబంధం లేదు. ఇప్పుడు సినిమా టిక్కెట్ ధరలు అందరికీ అందుబాటులో ఉండేలా సహేతుకంగా ఉన్నాయి. అయితే గరిష్ట టిక్కెట్ ధర రూ.150. అన్ని పన్నులతో కలిపి అది రూ.190. పైగా ప్రస్తుతం సినిమాల కలెక్షన్లు తక్కువగా ఉన్నాయి.. చిన్న పట్టణాల్లో థియేటర్లు నడపటం పరిపాటిగా మారింది.. ఇలాంటి పరిస్థితుల్లో టికెట్ ధరలు పెంచితే పరిస్థితి మరింత క్లిష్టంగా మారుతుంది.. ఇదే పరిస్థితి. టికెట్ ధరలు పెంచినప్పుడు ఉత్తర భారతదేశంలో సింగిల్ స్క్రీన్ థియేటర్లు ఎలా మూతపడతాయో ఇక్కడ తలెత్తుతాయి. అయితే మేము వారి సంఘం తరపున కొన్ని అభ్యర్థనలు చేస్తున్నాము. (కోలీవుడ్)

ఆస్తిపన్ను, విద్యుత్ చార్జీలు తగ్గించాలి. ఏసీ థియేటర్లకు రూ.10, నాన్ ఏసీ థియేటర్లకు రూ.5 చొప్పున థియేటర్ నిర్వహణ ఛార్జీలు పెంచాలి. రాష్ట్ర ప్రభుత్వ వినోదపు పన్ను రద్దు చేయాలి. జీఎస్టీ పన్ను విధానం అమల్లోకి వచ్చిన తర్వాత కూడా తమిళనాడు, కేరళ రాష్ట్రాల్లో వినోదపు పన్ను అమలులో ఉంది. దీన్ని రద్దు చేస్తే టికెట్ ధర రూ.20 తగ్గుతుంది. సినిమా టిక్కెట్టు ధర రూ.250కి పెంచితే చిన్న బడ్జెట్ చిత్రాల కలెక్షన్లు పూర్తిగా పడిపోతాయి. నగరాల నుంచి గ్రామీణ ప్రాంతాల వరకు థియేటర్లు ఉండాలనేది వారి కోరిక’’ అని సుబ్రమణ్యం అన్నారు.

*******************************************

*******************************************

*******************************************

****************************************

****************************************

****************************************

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-07T21:13:47+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *