సెకండాఫ్ దెబ్బ తింటుందా : సెకండాఫ్ దెబ్బ తింటుందా..?

సినిమాకు ద్వితీయార్థం ఎంత కీలకమో ప్రథమార్థం కూడా అంతే ముఖ్యం. సినిమా విజయం సెకండాఫ్ పైనే ఎక్కువగా ఆధారపడి ఉంటుంది. సెకండాఫ్ బాగుంటే సినిమా హిట్ అవుతుంది. క్యాలెండర్‌తో కూడా అదే. సంవత్సరం ఎలా మొదలైంది అనేది కాదు, ఎలా ముగిసింది? అనేది కీలకం. 2023లో ఇప్పటికే ఆరు నెలలు గడిచిపోయాయి. సంక్రాంతి హిట్స్, అక్కడక్కడా కొన్ని మెరుపులు తప్ప ఫస్ట్ హాఫ్ ఎలాంటి ఫలితాలను ఇవ్వలేదు. వేసవి కాలం కూడా నీరుగారిపోయింది. ఇప్పుడు చిత్రసీమలో మరో ఆరు నెలలు ఆశలు చిగురించాయి. డిసెంబర్‌లో కొన్ని క్రేజీ చిత్రాలు ప్రేక్షకులను పలకరించబోతున్నాయి. 2024 జాతకం వారి ఫలితాలపై ఆధారపడి ఉంటుంది.

ఈ వేసవిని సినిమా సరిగా ఉపయోగించుకోలేకపోయిందని సినీ విశ్లేషకులు అభిప్రాయపడుతున్నారు. సాధారణంగా సమ్మర్ సీజన్ లో స్టార్ హీరోల సినిమాల సందడి బాగానే ఉంటుంది. కానీ ఈసారి అలాంటి మెరుపులు కనిపించలేదు. అయితే.. ఇక నుంచి ప్రతి నెలా ఓ పెద్ద సినిమా ప్రేక్షకులను పలకరించబోతోంది. రాబోయే సినిమాలపై మంచి అంచనాలు, క్రేజీ ప్రాజెక్టులు ఉండటంతో వచ్చే ఆరు నెలల్లో ఎలాంటి ఫలితాలు చూడబోతున్నాం? అని చిత్రసీమ ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తోంది.

మెగా హంగామా

ఈ నెలలోనే ‘బ్రో’ వస్తోంది. పవన్, తేజ్ జంటగా నటిస్తున్న సినిమా ఇది. పవన్ నుంచి సినిమా వస్తుందంటే బాక్సాఫీస్ వద్ద హడావుడి ఉంటుందని ప్రత్యేకంగా చెప్పాల్సిన పనిలేదు. ఈసారి తేజ్ కూడా ఉన్నాడు కాబట్టి మెగా ఫ్యాన్స్‌కి ట్రీట్‌. ఈ చిత్రానికి త్రివిక్రమ్ స్క్రీన్ ప్లే, డైలాగ్స్ అందించారు. అభిమానులను ఎలా మోసం చేయాలో పవన్‌కి తెలుసు. అందుకే ‘బ్రో’పై ఆశలు, అంచనాలు పెరిగాయి. ఆగస్టులో కూడా మెగా సందడి కనిపించనుంది. చిరంజీవి ‘భోళా శంకర్’, వరుణ్ తేజ్ ‘గాంధీవధారి అర్జున’, వైష్ణవ్ తేజ్ ‘కేశవ’ ఆగస్టులో విడుదల కానున్నాయి. ఆ లెక్కన చూస్తే ఇది మెగా మాసం. ఈ మూడు సినిమాలూ బాక్సాఫీస్‌ను షేక్ చేసే అవకాశం ఉంది. చిరు ‘వాల్తేరు వీరయ్య’గా అభిమానులను అలరించారు. అతని కెరీర్‌లో అత్యధిక వసూళ్లు సాధించిన చిత్రంగా నిలిచింది. తదుపరి సినిమా కావడంతో అంచనాలు పెరిగాయి.

యాక్షన్ మరియు ఫిక్షన్!

పాన్ ఇండియా స్టార్ ప్రభాస్ ‘సాలార్’ సెప్టెంబర్ 28న రాబోతుంది.ప్రభాస్ సినిమా అంటే కలెక్షన్ల వర్షం. ‘ఆదిపురుష’ టాక్ ఎలా ఉన్నా.. మొదటి మూడు రోజులు వసూళ్లు పెరిగాయి. కాస్త పాజిటివ్ టాక్ వచ్చినా ‘సాలార్’ని ఎవరూ ఆపలేరు. ఇక దర్శకుడు ప్రశాంత్ నీల్ కి యాక్షన్ ఎలా పండించాలో, మాస్ ని ఎలా మెప్పించాలో బాగా తెలుసు. వీరి కాంబోలో వస్తున్న ఈ సినిమా బాక్సాఫీస్‌ను షేక్ చేయడం ఖాయమని సినీ పండితులు అంచనా వేస్తున్నారు. ‘టైగర్ నాగేశ్వరరావు’ బయోపిక్‌కి కొంత కల్పన జోడించిన చిత్రం. రవితేజ కథానాయకుడిగా నటిస్తున్న చిత్రం ఇది. పాన్ ఇండియా స్థాయిలో రూపొందించబడింది. ఈ సినిమా అక్టోబర్ 20న విడుదలవుతోంది.ఫ్యామిలీ హీరోగా పేరు తెచ్చుకున్న వెంకటేష్ చాలా కాలం తర్వాత యాక్షన్ సినిమా చేస్తున్నాడు. అదే.. ‘సైంధవ్’. హిట్ ఫ్రాంచైజీ చిత్రాలతో ఆకట్టుకున్న దర్శకుడు శైలేష్ కొలనా. డిసెంబర్‌లో విడుదల. విజయ్ దేవరకొండ – సమంతల క్రేజీ కాంబోలో ‘ఖుషి’ రూపొందిన సంగతి తెలిసిందే. అక్టోబర్‌లో విడుదల చేసేందుకు దర్శక, నిర్మాతలు సన్నాహాలు చేస్తున్నారు. ఈ ఏడాది యువ ప్రేక్షకులు ఎంతగానో ఎదురుచూస్తున్న ప్రేమకథ ఇది. ఇప్పటికే ‘నా రోజా నువ్వే’ పాట సూపర్ హిట్ అయింది. దీంతో ఈ సినిమాపై మరిన్ని అంచనాలు పెరిగాయి. ఇక సెకండాఫ్ లోనే రామ్-బోయపాటి శ్రీను ‘స్కంద’ కూడా వస్తోంది. మాస్, యాక్షన్ అంశాలు మేళవించిన ఈ చిత్రం సెప్టెంబర్ 15న విడుదలకు సిద్ధమవుతోంది.వీటితో పాటు తెలుగులో డబ్బింగ్ చిత్రాలు ‘జైలర్’, ‘జవాన్’ విడుదలకు సిద్ధమవుతున్నాయి. ఎలా చూసినా ఈ ఆరు నెలల్లో థియేటర్ల చుట్టూ సందడి తప్పదు. మరి వీటిలో ఏ సినిమా కలెక్షన్ల వర్షం కురిపిస్తుందో తెలియాలంటే కొన్నాళ్లు ఆగాల్సిందే.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-11T05:05:31+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *