టీ బిస్కెట్లు: మీరు టీతో పాటు బిస్కెట్లు తింటున్నారా?

టీ బిస్కెట్లు

టీ బిస్కెట్లు: మన దేశంలో టీ అనేది పానీయం కాదు భావోద్వేగం. చాలా మంది టీ ప్రేమికులు టీ తాగకుండా ఒక రోజు గడవదని అనుకుంటారు. కేవలం టీ సువాసన చూస్తుంటే మనసుకు సాటిలేని హాయిగా అనిపిస్తుంది. ఉదయం లేదా సాయంత్రం వాతావరణం చల్లగా ఉంటే కప్పు టీ సరిపోతుంది. ఇంత చలిలో వేడి వేడి టీ తాగుతున్నారంటే ఆ సౌకర్యం మరో స్థాయిలో ఉంటుంది. కొంతమంది టీని నిద్రలేమిని దూరం చేసే ఔషధంగా భావిస్తే, మరికొందరు శరీరంలోని నీరసాన్ని పోగొట్టి చురుగ్గా ఉండేలా చేసే ఎనర్జీ బూస్టర్‌గా భావిస్తారు. అయితే టీ తాగడంలో ప్రతి ఒక్కరికీ ఒక ప్రత్యేక శైలి ఉంటుంది. కొందరు టీతో పాటు బిస్కెట్లు తింటారు. మరికొందరు ఎలాంటి వేయించిన స్నాక్స్ తీసుకుంటారు. అయితే చాలా మందికి నచ్చేది చాయ్ బిస్కెట్ కాంబినేషన్. అయితే ఈ అలవాటు ఆరోగ్యానికి హానికరం అంటున్నారు డైటీషియన్లు. బిస్కెట్లను టీతో కలిపి తీసుకోవడం వల్ల కలిగే నష్టాలు ఏమిటో ఇప్పుడు తెలుసుకుందాం.

(టీ మరియు బిస్కెట్లు)

బిస్కెట్లు టీతో కలిపి తింటే బీపీ పెరిగి హైపర్ టెన్షన్ వచ్చే ప్రమాదం ఉందని ఆహార నిపుణులు అంటున్నారు. బిస్కెట్లలో సోడియం కంటెంట్ ఎక్కువగా ఉంటుంది. ఇది రక్తపోటు ప్రమాదాన్ని పెంచుతుంది. ఇది గుండె సమస్యలు మరియు గుండెపోటుకు కారణమవుతుంది

చక్కెరను బిస్కెట్ల తయారీకి ఎక్కువగా ఉపయోగిస్తారు మరియు టీలో చక్కెర కూడా ఉంటుంది. ఎక్కువ చక్కెర తీసుకోవడం ఇన్సులిన్ శోషణకు ఆటంకం కలిగిస్తుంది. ఇది ఇన్సులిన్ హార్మోన్లను ప్రేరేపిస్తుంది మరియు ఆ హార్మోన్ల అసమతుల్యత ద్వారా మధుమేహం వచ్చే ప్రమాదాన్ని పెంచుతుంది. మరోవైపు, శుద్ధి చేసిన ఆహార పదార్థాలు జీర్ణక్రియను పాడు చేస్తాయి. ఇది మలబద్ధకానికి దారి తీస్తుంది.

బిస్కెట్లు ప్రాసెస్ చేయబడిన ఆహారం కాబట్టి, అవి DNA ను దెబ్బతీసే BHA మరియు BHTలను కలిగి ఉంటాయి. ఇందులో హైడ్రోజనేటెడ్ వెజిటబుల్ ఆయిల్ కూడా ఉంటుంది, ఇది శరీరంలో హార్మోన్ల అసమతుల్యతకు దారితీస్తుంది.

పోస్ట్ టీ బిస్కెట్లు: మీరు టీతో పాటు బిస్కెట్లు తింటున్నారా? మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *