హీరోయిన్లు: వర్షాకాలానికి అందం చిట్కాలు.. హీరోయిన్లు ఏమంటున్నారంటే..

వర్షాకాలం మొదలైందంటే చాలు… చర్మం పొడిబారడం, మెరుపు లేకపోవడం, జుట్టు రాలడం వంటి సమస్యలు సవాల్‌గా మారతాయి. ఈ రోజుల్లో వెండితెర బ్యూటీలు తమ మేకప్‌ని ఎలా మేనేజ్ చేస్తున్నారు? వివిధ సందర్భాల్లో వారు పంచుకున్న కొన్ని మాన్సూన్ బ్యూటీ చిట్కాలు ఇక్కడ ఉన్నాయి…

వారానికి రెండుసార్లు స్క్రబ్ (యామి గౌతం)

ఒక్కోసారి వర్షంలో తడవాల్సి వస్తుంది. తడి పడిన ప్రతిసారీ స్నానం చేయడం సాధ్యం కాకపోవచ్చు. అందుకే ఆ సమయంలో డ్రై షాంపూ వాడుతాను. అలాగే బాదం నూనెలో కొన్ని మెంతి గింజలు వేసి తలకు పట్టిస్తే జుట్టు దృఢంగా ఉంటుంది. వారానికి ఒకటి లేదా రెండు సార్లు ముఖాన్ని స్క్రబ్ చేసుకోవడం మంచిది. ముఖం జిడ్డుగా మారకుండా ఉండాలంటే టోనర్ వాడాలి. ఇది చర్మం యొక్క pH స్థాయిని సమతుల్యం చేస్తుంది మరియు మొటిమలు రాకుండా చేస్తుంది.

యామీ గౌతమ్

6.jpg

మ్యాట్ ఫినిష్ కోసం… (మాళవిక మోహనన్)

వర్షాకాలంలో మేకప్ ఎక్కువసేపు ఉండాలంటే క్రీమ్ ఆధారిత ఉత్పత్తులకు బదులుగా పౌడర్ ఆధారిత ఉత్పత్తులను ఎంచుకోవడం మంచిది. ఇది మాట్టే ముగింపుని ఇస్తుంది. ముఖానికి మేకప్ ప్యాచ్ లా కాకుండా నీట్ గా కనిపించాలంటే మేకప్ వేసుకునే ముందు ఐస్ క్యూబ్స్ తో ముఖం, మెడపై మసాజ్ చేసుకోవాలి. మీరు తప్పనిసరిగా ఐ షాడో వేసుకుంటే, లేత గులాబీ లేదా లేత గోధుమరంగు షేడ్స్ ఎంచుకోవడం మంచిది. ఈ సీజన్‌కు అవి సరైనవి. వాటర్‌ప్రూఫ్ ఐ లైనర్ మరియు మస్కరా కూడా ఎంచుకోండి.

– మాళవికా మోహనన్

మాళవిక.jpg

జుట్టుకు సీరం తప్పనిసరి (మిథిలా పాల్కర్)

నాకు ఉంగరాల జుట్టు ఉంది కాబట్టి, నేను జుట్టుపై ఎక్కువ శ్రద్ధ పెట్టాలి. అందుకే ఎక్కడికి వెళ్లినా హెయిర్ సీరమ్ తీసుకెళ్తాను. జుట్టు గడ్డకట్టినట్లు అనిపిస్తే, తలకు రెండు లేదా మూడు చుక్కల సీరమ్ వేయండి. ఇది జుట్టును మృదువుగా చేస్తుంది. ఎక్కువ సమయం లేకపోతే, జుట్టుకు పొడి షాంపూని వర్తించండి. ఇది షవర్ ఫీలింగ్ ఇస్తుంది. ఎక్కువ పండ్లు మరియు కూరగాయలు తినండి. ఆరోగ్యానికే కాదు చర్మ సౌందర్యానికి కూడా.

– మిథిలా పాల్కర్

3.jpg

కొబ్బరి నూనెతో మసాజ్ చేయండి

వర్షాకాలంలో జుట్టుపై ఎక్కువ శ్రద్ధ పెట్టాలి. లేదంటే జుట్టు రాలిపోయే ప్రమాదం ఉంది. సహజమైన కొబ్బరి నూనె నాకు ఉత్తమమైనది. కొబ్బరి నూనెను కొద్దిగా వేడి చేసి చల్లారిన తర్వాత జుట్టుకు మేలు చేస్తుంది. తర్వాత ఐదు నిమిషాల పాటు మసాజ్ చేయాలి. కొబ్బరి నూనె జుట్టు కుదుళ్లలోకి లోతుగా చొచ్చుకుపోయి తగిన పోషణను అందిస్తుంది. ఇది చిగుళ్ళు పగలకుండా మరియు జుట్టు గడ్డకట్టకుండా చేస్తుంది. ఈ మసాజ్ జుట్టుకు స్పా ట్రీట్‌మెంట్‌గా కూడా పనిచేస్తుంది.

– దీపికా పదుకొణె

2.jpg

కొంచెం మేకప్ చాలు.. (దిషా పటాని)

రుతువులను బట్టి చర్మాన్ని సంరక్షించుకోవాలి. ముఖ్యంగా ఈ కాలంలో ఎక్కువ మేకప్ వేసుకోకపోవడమే మంచిది. మీరు బయటికి వెళ్లవలసి వస్తే, వాటర్‌ప్రూఫ్ ఉత్పత్తులను ఉపయోగించండి. ఈ సీజన్‌లో చర్మం తరచుగా పొడిగా ఉంటుంది. అందుకే మాయిశ్చరైజర్ రాసుకోవాలి. మీరు పార్టీకి హాజరు కావాల్సి వస్తే, మీరు ముఖానికి తక్కువ మేకప్ వేసుకోవాలి మరియు ఐ మేకప్‌ను హైలైట్ చేయాలి.

– దిశా పటాని

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-16T11:21:14+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *