మనీలాండరింగ్ కేసులో తమిళనాడు ఉన్నత విద్యాశాఖ

చివరిగా నవీకరించబడింది:

మనీలాండరింగ్ కేసులో తమిళనాడు ఉన్నత విద్యాశాఖ మంత్రి, డీఎంకే నేత పొన్ముడి, ఆయన కుటుంబ సభ్యుల కార్యాలయాలపై ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ దాడులు నిర్వహిస్తోంది. పొన్ముడి కుమారుడు, లోక్‌సభ ఎంపీ గౌతమ్‌ సిగమణిపై కూడా సోదాలు కొనసాగుతున్నాయి

ఈడీ దాడులు: తమిళనాడు మంత్రి పొన్ముడి నివాసంపై ఈడీ దాడులు

ED దాడులు: మనీలాండరింగ్ కేసులో తమిళనాడు ఉన్నత విద్యాశాఖ మంత్రి, డీఎంకే నేత పొన్ముడి, ఆయన కుటుంబ సభ్యుల కార్యాలయాలపై ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ దాడులు నిర్వహిస్తోంది. పొన్ముడి కుమారుడు, లోక్‌సభ ఎంపీ గౌతమ్‌ సిగమణిపై కూడా సోదాలు కొనసాగుతున్నాయి. రాష్ట్ర రాజధాని చెన్నై, విల్లుపురంలోని తండ్రీకొడుకుల ఇళ్లలో సోదాలు నిర్వహిస్తున్నారు. అధికార డీఎంకే ఈ చర్యను రాజకీయ ప్రతీకార చర్యగా, బీజేపీ డ్రామాగా అభివర్ణించింది.

క్వారీ లైసెన్స్ షరతుల ఉల్లంఘన..(ED రైడ్స్)

పొన్ముడి విల్లుపురంలోని తిరుక్కోయిలూరు అసెంబ్లీ స్థానం నుంచి ఎమ్మెల్యేగా ఉండగా, ఆయన కుమారుడు సిగమణి కళ్లకురిచ్చి స్థానానికి ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్నారు. పొన్ముడి రాష్ట్ర గనుల శాఖ మంత్రిగా ఉన్న సమయంలో 2007-2011 మధ్య జరిగిన అక్రమాలకు మనీలాండరింగ్ కేసు ముడిపడి ఉంది. పొన్ముడి క్వారీ లైసెన్స్ నిబంధనలను ఉల్లంఘించడం వల్ల రూ. 28 కోట్లకు పైగా నష్టం వాటిల్లినట్లు ఆరోపణలు వచ్చాయి. మంత్రి తన కుమారుడు, ఇతర కుటుంబ సభ్యులకు మైనింగ్/క్వారీ లైసెన్సులు పొందారని, లైసెన్స్‌లు ఇచ్చిన పరిమితికి మించి ఎర్రచందనం తవ్వినట్లు ఆరోపణలు వచ్చాయి.

అవినీతి ఆరోపణలపై మంత్రి మరియు అతని సహచరులను విచారించాలని రాష్ట్ర పోలీసులు ఫిర్యాదు చేశారు మరియు జూన్‌లో మద్రాస్ హైకోర్టు కేసుపై స్టే ఇవ్వడానికి నిరాకరించింది. శాఖలో ఉద్యోగాల కుంభకోణంలో 18 గంటలపాటు సోదాలు జరిపిన ఈడీ గత నెలలో మంత్రి సెంథిల్ బాలాజీని అరెస్ట్ చేసిన సంగతి తెలిసిందే.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *