బెంగళూరు ప్రతిపక్ష సమావేశం: విపక్షాల సమావేశం.. నితీష్ కుమార్‌కు షాక్..

బెంగళూరు : వచ్చే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో ఎన్‌డీఏ ప్రభుత్వాన్ని గద్దె దించేందుకు విపక్షాలను ఏకం చేస్తున్న బీహార్ ముఖ్యమంత్రి, జేడీయూ అధినేత నితీష్ కుమార్‌కు వ్యతిరేకంగా బెంగళూరులో పోస్టర్లు వెలిశాయి. చాళుక్య సర్కిల్‌, విండ్సర్‌ మానేర్‌ బ్రిడ్జి, ఎయిర్‌పోర్ట్‌ రోడ్డులో పోలీసులు వాటిని గుర్తించి వెంటనే తొలగించారు.

కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గే, కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ పోస్టర్ల పక్కన నితీష్ కుమార్‌కు వ్యతిరేకంగా పోస్టర్లు వెలిశాయి. వీటిని ఎవరు ఏర్పాటు చేశారన్న దానిపై స్పష్టత లేదు. ఒక పోస్టర్‌లో నితీష్ కుమార్ ప్రధాని పదవికి పోటీ చేస్తున్న అస్థిర అభ్యర్థి అని పేర్కొన్నారు. బీహార్‌లోని సుల్తాన్‌గంజ్ వంతెన నిర్మాణంలో ఉండగా రెండుసార్లు కూలిపోయిందని గుర్తు చేసింది. శిథిలావస్థకు చేరిన వంతెన బీహార్‌కు నితీశ్‌ ఇచ్చిన కానుక అని ఆయన పేర్కొన్నారు. ఆయన పాలనను వారధులు తట్టుకోలేకపోతున్నారని, ప్రతిపక్షాలు ఐక్యత కోసం ఆయన నాయకత్వంపైనే ఆధారపడుతున్నాయన్నారు. నితీష్ కోసం బెంగళూరు రెడ్ కార్పెట్ పరుస్తోందని, 2022 ఏప్రిల్‌లో మొదటిసారిగా, 2023 జూన్‌లో సుల్తంగంజ్ వంతెన కూలిపోయిందని మరో పోస్టర్ వివరించింది. ఈ పోజర్‌లను బాటసారులు గమనించినట్లు కనిపించింది. బెంగళూరు పోలీసులు నితీశ్‌కు వ్యతిరేకంగా ఉన్న ఈ పోస్టర్లను తొలగించారు.

మంగళవారం ఉదయం 11 గంటలకు సమావేశాలు తిరిగి ప్రారంభమవుతాయి, ఇందులో 26 విపక్షాలు పాల్గొంటాయి. సాయంత్రం 4 గంటలకు సంయుక్త మీడియా సమావేశం నిర్వహించనున్నారు. విపక్షాల తొలిరోజు సమావేశానికి ఎన్సీపీ వ్యవస్థాపకుడు శరద్ పవార్ గైర్హాజరు కావడం కొంత ఆసక్తిని రేకెత్తించింది. రెండో రోజు సమావేశంలో పాల్గొనేందుకు ఆయన తన కుమార్తె సుప్రియా సూలేతో కలిసి మంగళవారం ఉదయం ముంబై నుంచి బెంగళూరుకు చార్టర్డ్ విమానంలో బయలుదేరారు. దీంతో ఆయన హాజరుపై ఉత్కంఠకు తెరపడింది.

విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం ప్రకారం సోనియా గాంధీకి విపక్ష కూటమి నాయకత్వ బాధ్యతలు అప్పగించే అవకాశాలు కనిపిస్తున్నాయి. కన్వీనర్ గా బీహార్ ముఖ్యమంత్రి, జేడీయూ అధినేత నితీశ్ కుమార్ ను నియమించవచ్చని తెలుస్తోంది.

ఇది కూడా చదవండి:

సీపీఎం: మళ్లీ బీజేపీ అధికారంలోకి వస్తే హిట్లర్‌ పాలన అవుతుంది

బెంగళూరు ప్రతిపక్షాల సమావేశం: మరికాసేపట్లో ప్రారంభం కానున్న రెండోరోజు విపక్షాల సమావేశం.. శరద్ పవార్ హాజరుపై ఉత్కంఠ.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-18T10:26:24+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *